• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp FirmWare Hacked Các Dòng Máy S60v5

caotuanan

hiện tại trong thư mục Nokia...là bộ FW C6 of Jack, mình copy file rof2 chép đè vào thư mục đó là được fai hok bạn, mình chưa bít được nhiều về v.d này nên hỏi hơi nhiều, sợ die phone đó ^_^

bạn tải firmware hay bản cook về rồi chép đè vào bộ firmware gốc rùi flash thui,die thì làm sống lại :D

yeun70

pác ơi có thể làm 1CFW cho con 5230 của em ko add thêm cái chức năng TV-out của 5800 là dc rồi

rastar

Banned
Anh TruongHan ơi cái này mình chỉ cần flash thôi phải không? Có cần qua công đoạn HACK BẰNG NokiaEditor không

TruongHan

Super V.I.P
Anh TruongHan ơi cái này mình chỉ cần flash thôi phải không? Có cần qua công đoạn HACK BẰNG NokiaEditor không
File rofs2 mình đã hack sẵn rồi bạn,chỉ cần chép đè vào thư mục RM-XXX trong đường dẫn rồi Flash với JAF.Cần phải biết xài JAF nhé
có FW c6 mới rồi bác hân ơi

Trên Navifirm chưa cập nhật,nếu cập nhật mình sẽ làm ^^

IPviet

Các bác cho em hỏi với....! Con N97 của em FW 2.1.xxx RM-505 em có thể up bản 2.2 tren navifirm +rof2 của TruongHan đc không???thú thật em chưa làm vụ hack kiểu này bao giơ nên mún hỏi hơi kỹ 1 chút...

TruongHan

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi với....! Con N97 của em FW 2.1.xxx RM-505 em có thể up bản 2.2 tren navifirm +rof2 của TruongHan đc không???thú thật em chưa làm vụ hack kiểu này bao giơ nên mún hỏi hơi kỹ 1 chút...

Bạn down trọn bộ FW N97 trên navifirm rồi thay thế file rofs2 của mình vào sau đó Flash với JAF thôi.Xem hướng dẫn sử dụng JAF trên diễn đàn nhé

IPviet

Vậy chỉ giùm em luôn cách chép đè đi bác ...càng chi tiết thì càng good.
Em nghĩ thế này ko bít có phải ko ???khi ta down FW N97 về thì nó bao gồm trọn gói 9 file,ta đem tất cả chúng vào thư mục c:\program file\nokia\phoenix\products\RM-xxx.Khi đó ta tìm ra file rofs2(gốc) chép đè rofs2 của TruongHan vô(nôm na thế cho dễ hiểu). sau đó dùng JAF up FW đó là ok...ko biết có đúng hay ko nữa...mong được trợ giúp.
Thank bác nhiều vì đã nhiệt tình giúp!

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Vậy chỉ giùm em luôn cách chép đè đi bác ...càng chi tiết thì càng good.
Em nghĩ thế này ko bít có phải ko ???khi ta down FW N97 về thì nó bao gồm trọn gói 9 file,ta đem tất cả chúng vào thư mục c:\program file\nokia\phoenix\products\RM-xxx.Khi đó ta tìm ra file rofs2(gốc) chép đè rofs2 của TruongHan vô(nôm na thế cho dễ hiểu). sau đó dùng JAF up FW đó là ok...ko biết có đúng hay ko nữa...mong được trợ giúp.
Thank bác nhiều vì đã nhiệt tình giúp!

đúng roài đóa ông :))=))=)) >:)>:)

IPviet

Vậy em có ý kiến thế này...Sao bác TuongHan ko làm luôn 1 bộ FW tích hợp sẵn rofs2(Đã hack) rồi up lên trang nhất cho ae nào có nhu cầu thì chỉ việc down về rồi dung JAF up luôn,vì phải qua mấy công đoạn tải FW từ navifirm +chép đè rofs2 khiến nhiều menb chưa thạo như em lúng túng.
Thank bác nhiều

TruongHan

Super V.I.P
Vậy em có ý kiến thế này...Sao bác TuongHan ko làm luôn 1 bộ FW tích hợp sẵn rofs2(Đã hack) rồi up lên trang nhất cho ae nào có nhu cầu thì chỉ việc down về rồi dung JAF up luôn,vì phải qua mấy công đoạn tải FW từ navifirm +chép đè rofs2 khiến nhiều menb chưa thạo như em lúng túng.
Thank bác nhiều

Trời,ai muốn hack phone phải học xài JAF trước,biết xài JAF thì đương nhiên sẽ dùng navifirm để tải FirmWare về.File hack chỉ cần up file rofs2 lên là được.Đó là những điều cơ bản ai cũng cần phải tìm hiểu trước,up luôn nguyên bộ FW làm gì,mất thời gian và dung lượng :D

IPviet

Vâng em cũng nghĩ thế nhưng đấy là những người đã làm thạo...còn những người đang tìm hiều như em thì nó vẫn hơi khó hình dung..mới đầu em cứ nghĩ tải FW từ navif về nó chỉ có 1 file duy nhất nên ko bít phải chép đè rofs2 thế nào,nhug khi dow FW về thì trọn gói nó cung có rofs2 sẵn ,ta chỉ việc chép đè lên là ok.
rất cảm ơn bác

TruongHan

Super V.I.P
Vâng em cũng nghĩ thế nhưng đấy là những người đã làm thạo...còn những người đang tìm hiều như em thì nó vẫn hơi khó hình dung..mới đầu em cứ nghĩ tải FW từ navif về nó chỉ có 1 file duy nhất nên ko bít phải chép đè rofs2 thế nào,nhug khi dow FW về thì trọn gói nó cung có rofs2 sẵn ,ta chỉ việc chép đè lên là ok.
rất cảm ơn bác

Quan trọng ở chỗ đó,nhờ vậy mà thành viên mới tham gia diễn đàn sẽ mau nâng cao kiến thức và biết được nhiều hơn ^^ chứ người khác làm sẵn hết,chỉ việc lấy về xài thì không hay :D

IPviet

Quan trọng ở chỗ đó,nhờ vậy mà thành viên mới tham gia diễn đàn sẽ mau nâng cao kiến thức và biết được nhiều hơn ^^ chứ người khác làm sẵn hết,chỉ việc lấy về xài thì không hay :D
Giỏi chế quá ta....Em mà up xong conN97 của em là em up Link nguyên bộ FW tích hợp sẵn rofs2 của bác cho bác mất bản quyền lun....=))

duykhiemkt

hjxx con C6 của em up bản hack ver 11 xong thì có triệu chứng cái hư 2 thanh winget là Danh bạ và trính phát nhạc hix

vanngocht

các bác cho em hỏi dùng mấy bộ cfw này có cần phải có file cer và key để sign rompatcher nữa hay không ạ ?

bad204

Member
các bác cho em hỏi dùng mấy bộ cfw này có cần phải có file cer và key để sign rompatcher nữa hay không ạ ?

Hình như có phần mềm buộc phải sign mới cài đc.Nhưng đa số là cài đc hết.Nên mấy cái cer & key cũng ko cần lắm đâu bạn

vanngocht

ngày trước em hack con 5800 lần đầu tiên thì phải xin cer và key về sau đó flash rùi sign cái rompatcher mới cài vaò dc. Dạo này sài mấy bản của c6 và n97 cứ thế flash xong là có luôn rompatcher rùi. Em muốn hỏi là bây giờ hack những con chưa hack lần nào thì có phải xin cer nữa ko?

TruongHan

Super V.I.P
ngày trước em hack con 5800 lần đầu tiên thì phải xin cer và key về sau đó flash rùi sign cái rompatcher mới cài vaò dc. Dạo này sài mấy bản của c6 và n97 cứ thế flash xong là có luôn rompatcher rùi. Em muốn hỏi là bây giờ hack những con chưa hack lần nào thì có phải xin cer nữa ko?

Hack FW rồi thì không cần phải có cer,key nữa.Cer,key chỉ để sign ứng dụng khi máy chưa hack

conmeoma

Cảm ơn bạn TruongHan nhiều lắm ha, mình cần topic này cho con 5530 của mình từ lâu rồi. Trước giờ mình flash mấy bản khác, tuy giao diện có đẹp nhưng âm thanh lại 0 hay =bản gốc của nó + những thứ linh tinh khác 0 theo ý mình. Tình cờ hôm nay lại gặp bài viết vô cùng có ích này. Mình đã flash lại bản gốc và thấy rất hài lòng về mọi thứ. Cảm ơn bạn thật nhiều ^^. Chúc bạn có những bài viết hay ho nữa nhé