• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

@jinsk8r: bạn nên upload qua mediafire cho mọi người dễ down hơn nhé!
Tks!

Uploaded.to down ko kém mediafire.com đâu bạn ^^ Nếu xài Addon SkipScreen cho Firefox thì bấm vào link là down đc luôn gần như ko phải chờ

jackpham nói:
Mình down được 2 file để leeck qua mediafire đến file thứ 3 thì ko down được nữa. còn tốc độ down thì ko thể so với mediafire được

Vậy để mình up wa, hình như bây h server nó đang bị down

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Bản cook số 8 quảng cáo là 70MB ram on start up, mà mình thấy có 60 à @_@, đã dùng swiss manager pro dọn dẹp ram (nếu trừ đi chính nó nữa thì chắc cũng ko được thêm 10 MB đâu). Còn nữa, sao mình tìm ko ra 6 cái hs giống như trong cái ad nhỉ?

avadakedavra799

em vua up ban cook #8 khong co tieng viet may anh oi, luot wed bi loi font chu te le, dc cai hieu ung dep kha muot, hack san. Thoi xai tam qua ngay, hehe

ducthang

Mình định flash bản cook số 8, bằng phoenix (làm lần đầu, tại làm bằng jaf thì bị searching for phone ... not found). Lúc mới tải về thì cái tên file đó là "RM-356_40.0.005_prd.rofs2" mình thêm vô ".V20" cho giống với file hiện có trong RM-356 rồi sau đó chép đè vào RM-356, tới lúc ấn "Restore user product" thì bị thông báo lỗi "Getting list of files to be flashed failed: 0x8421002(-2078212063) - CRC checksum of file 'C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20' does not match with the checksum in data-package". Hic hic!!!!

not found là do bạn không tích vào CRT 308 thì sẽ bị nhu vậy không cần phải đổi tên đâu nhở tên file đó là đc sau khi chép vao C...'C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356\-/

Anther1991

not found là do bạn không tích vào CRT 308 thì sẽ bị nhu vậy không cần phải đổi tên đâu nhở tên file đó là đc sau khi chép vao C...'C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356\-/
Nếu ko đổi tên thì nó đòi file RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20. Mà thôi, giờ flash lại bằng JAF được rồi. \-/

jimmy_mei

Cái bản cook số 5 sao tớ làm xong thì vào không thấy rompatcher nhỉ, mấy cái khác đã có hết (boot screen, bàn tay cầm điếu thuốc =)), efect v.v... nhưng không có rompatcher). Vậy thì sao hack được mấy bác, chả lẽ phải JAF lại à :(

bosscarrot

Cái bản cook số 5 sao tớ làm xong thì vào không thấy rompatcher nhỉ, mấy cái khác đã có hết (boot screen, bàn tay cầm điếu thuốc =)), efect v.v... nhưng không có rompatcher). Vậy thì sao hack được mấy bác, chả lẽ phải JAF lại à :(

Cài thêm rompatchplus là đc bạn.

jimmy_mei

Hack được rồi mà vẫn như chưa hack vì trước giờ toàn sign PM để cài nên thật sự cũng không cần hack cho lắm, tuy nhiên lại được niềm vui là vì đã hack được :p. Mà hình như camera vẫn không khả quan mấy, vẫn xấu như ngày nào =))

avadakedavra799

may ban? Cook nay chay da nhiem cham lam, neu bat effect thi muon vao 1 ung dung phai cho 1,5s, cho nen cac anh nen cook day du hieu ung tru cai hieu ung xoay man hinh va truy cap ung dung, may cai con lai good, hinh nhu java chay hoi cham o ban #8, sr em on =dt ko co tieng viet.

jinsk8r

Hack được rồi mà vẫn như chưa hack vì trước giờ toàn sign PM để cài nên thật sự cũng không cần hack cho lắm, tuy nhiên lại được niềm vui là vì đã hack được :p. Mà hình như camera vẫn không khả quan mấy, vẫn xấu như ngày nào =))
Hack còn access đc cả vào nhưng thư mục hệ thống để mod miếc cho dễ nữa bạn, ko chỉ là sign đâu ^^

may ban? Cook nay chay da nhiem cham lam, neu bat effect thi muon vao 1 ung dung phai cho 1,5s, cho nen cac anh nen cook day du hieu ung tru cai hieu ung xoay man hinh va truy cap ung dung, may cai con lai good, hinh nhu java chay hoi cham o ban #8, sr em on =dt ko co tieng viet.
Hiệu ứng thì bạn tự tắt đi đc mà, ai cấm đâu ^^
Java thì chắc vẫn bt thôi, vì cái runtime của nó ai chỉnh sửa làm j

Bạn viết ko dấu thì viết mạch lạc 1 chút cho dễ đọc nhé

vancopvt

mình mới lấy máy về nên giờ mới thấy vụ này . Cho mình hỏi cái này nhé. Mình chỉ cần copy đè các file cooked lên bản fw của việt nam thôi đúng kô, còn những phần kô cook thì giữ nguyên ( chẳng hạn như là file ngôn ngữ tiếng việt thì giữ nguyên ) à? Hay phải thay đổi tất cả. À mà có ai thử bản cook 10 chưa. Mình đang phân vân chọn bản nào.

jinsk8r

mình mới lấy máy về nên giờ mới thấy vụ này . Cho mình hỏi cái này nhé. Mình chỉ cần copy đè các file cooked lên bản fw của việt nam thôi đúng kô, còn những phần kô cook thì giữ nguyên ( chẳng hạn như là file ngôn ngữ tiếng việt thì giữ nguyên ) à? Hay phải thay đổi tất cả. À mà có ai thử bản cook 10 chưa. Mình đang phân vân chọn bản nào.

Đúng là chỉ copy file cook thôi, nhưng file cook lại là file chứa ngôn ngữ @.@ cho nên khi copy đè sẽ mất ngôn ngữ của firm gốc

dxpro1991

Như vậy có thể chèn ngôn ngữ khác vào đt cho thây cho tiếng việt đc àh :-?

galabuon

camera của 5800 chỉ có nước thay CDD, CMOS chứ làm phần nền ko ăn thua. nếu làm dc thì nokia làm rồi

Anther1991

Edit file rofs2 sẽ đc tiếng việt
bạn edit giúp mình bản cook số 8 nhé. Mình làm hôm quá tới giờ dữ lắm thì cũng:
_ có tiếng việt nhưng lúc khởi động bị báo system error và ấn phím menu ko ăn.
_ ko có tiếng việt nhưng có bàn phím tiếng việt.
hic hic.

vancopvt

đúng đó bạn làm dùm bọn mình luôn đi. Mình cũng định flash bản 8 mà. Thank.

Status
Không mở trả lời sau này.