• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

jimmy_mei

Cho hỏi là muốn thay đổi cái chữ Nokia khi startup và cái bàn tay thì cần vọc file nào nhỉ, tính thay vì mấy bản cook chơi bàn tay cầm diếu thuốc xấu quá ~X(

jinsk8r

Cho hỏi là muốn thay đổi cái chữ Nokia khi startup và cái bàn tay thì cần vọc file nào nhỉ, tính thay vì mấy bản cook chơi bàn tay cầm diếu thuốc xấu quá ~X(
TUT THAY ĐỔI HÌNH GIF VÀ ÂM THANH LÚC MỞ MÁY

101F8763.txt trong thư mục C:\private\10202be9 SỬA NHƯ SAU:
cenrep
version 1
[owner]
0x100058F4
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "c:\\boot\\startup.mp3" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x5 string "" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x6 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x7 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x8 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x9 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xA int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xD string "c:\\boot\\startup.gif" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xE int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xF string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x10 int 100000 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x11 int 4 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x12 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x13 int 100000 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x14 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x15 int 4 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x16 string "20090905:090000" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x17 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x18 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x19 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Ở 2 dòng bôi đen là file hình và âm bạn thay vào
Bạn tải file này về copy đúng như cấu trúc thư mục trong đó vào đt rồi test nhé, mình làm đc đó ^^
http://www.box.net/shared/sxoxqpos57 (Upload lại, thiếu file .mp3)

TUT THAY ĐỔI HÌNH BOOT (Chữ NOKIA)

Đầu tiên phải hack phone (đừng hỏi nhé, ra ngoài mà tìm :)) tự túc là hạnh f^ck)

N97 SPLASHSCREENS

TO CHANGE YOUR N97 BOOTUP SPLASHSCREEN

Tải và giải nén:
http://www.mediafire.com/file/y4wmoh4hm4j/N97 splashscreen.rar

Copy C_sys_hash_domainsrv.exe vào c/sys/hash và đổi tên thành 'domainsrv.exe'

Copy F_sys_bin_domainsrv.exe vào f/sys/bin và đổi tên thành 'domainsrv.exe' (ổ F hay E gì đó mình chưa test nữa :|)
khởi động lại máy đê

Mở Xplore vào c/sys/bin và rename 'RPAutostart.exe' thành '0RPAutostart.exe' (số 0)

Copy c2z4bin_THUMB.rmp vào e/patches và appy auto start với RP+

Copy SplashScreen.exe vào c/sys/bin

Copy SplashScreen.mif vào c/resource/apps

-----------------------------
Có 1 số file .mif, bạn dùng file nào thì tùy, SplashScreen.mif (for startup) và SysAp.mif (for shutdown)

-------------------------------------------------

TO CHANGE YOUR N97 SHUTDOWN SPLASHSCREEN

Tải và giải nén
http://www.mediafire.com/file/qvj5vnwjtmm/shutdown splashscreen.rar

Copy 'sysap.exe' vào c/sys/bin

Copy 'sysap.mif''sysap.r01' vào c/resource/apps

Copy 'sysap_reg.rsc' vào c/private/10003a3f/apps

Apply c2z4bin.rmp

(sysap.r01 là file ENGLISH, nếu sd ngôn ngữ khác thì phải tự làm file sysap.r** từ 'z/resource/apps')
nguồn www.nokiausers.net

NẾU ADD VÀO CFW, CHỈ CẦN COPY 2 FILE .MIF, ko COPY GÌ THÊM, ko thì FLASH DEAD PHONE RÁNG CHỊU =))

TUT CONVERT JPEG TO SVG (MIF)

INSTRUCTION TO CONVERT JPEG TO .MIF
1.Tải SISUNPACKER--- http://www.box.net/shared/hnr3messnp
2.Chạy SISUNPACKR rồi nhấn FILE-- NEW PACKAGE---EMPTY PACKAGE
3.Bỏ chọn 3RD EDITION và chọn vào 5TH EDITION
4.Chuyển qua CONTENT TAB
5.Nhấn ADD ENTRY và chọn file .MIF bất kỳ (có thể tải tại đây file mif http://www.box.net/shared/je4rd8q7sn )
5.Nhấn OK.
6.DOUBLE CLICK vào content.
7.1 cửa số mở ra sẽ có 1 số thứ như là "ENTRY 01 xxx KB" , thu nhỏ nó xuống....
8.Vào trang http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
9.Upload hình muốn chuyển thành .mif
10.Tải file .svg đã convert
11.Giờ thì xóa file image đi :))
12.Mở lại cửa sổ ở bước 7
13.Chuột phải vào content và replace = file .svg đã tải
14.Nhấp OK
15.Nhấn EXTRACT và lưu file .MIF

XONG RỒI, PHÈO :))

DỊCH WA TV cũng MẤT CHÚT CALO :) , AI HẢO TÂM THANKS 1 PHÁT LÀ MÌNH VUI RỒI :D

BTW, ĐIẾU THUỐC SUCKS! =))

Chỉnh sửa cuối:

randoms

Đề nghị anh e nào up bản hack lên thì cho tụi e mấy cái home screen để a e còn biết được không.

jinsk8r

Đề nghị anh e nào up bản hack lên thì cho tụi e mấy cái home screen để a e còn biết được không.
Bạn có biết là để Flash rom rồi chụp hình thì mất công lắm ko :)) ai xài bản nào rồi thì up bản đó thì anh em mừng, còn ko thì xem changelog

Homescreen ko có gì mới mẻ so với Orange,Omnia,Vodaphone đâu

jimmy_mei

Cho hỏi thêm vào c:\resource\ thì không thấy folder apps thì mình tự tạo hả bạn. Chắc do mình đang sài bản cook nên không thấy folder apps ở đâu hết :p. Tiện thể bạn tìm hộ mình mấy cái mbm nào đẹp đẹp được hem :D

Làm được rồi thank nhiều, khi nào bạn làm được cái boot image thì nói để mình thử luôn nha. À mà cái link bị die kìa, cái link cũ đầy đủ mà bạn đâu có thiếu file mp3 đâu, bạn sửa lại link đi

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Cho hỏi thêm vào c:\resource\ thì không thấy folder apps thì mình tự tạo hả bạn. Chắc do mình đang sài bản cook nên không thấy folder apps ở đâu hết :p. Tiện thể bạn tìm hộ mình mấy cái mbm nào đẹp đẹp được hem :D

BẠN ĐỌC LẠI BÀI #43 mình mới UPDATE, dùng file GIF ko cần convert qua MBM :D (LÀM ĐƯỢC THANKS MÌNH CÁI NỮA CHO MỪNG NHA :D hì hì)

Thư mục đó bạn tạo ra đó, nhưng mà mình đang tìm cách thay đổi boot image, làm cách trên k biết sai chỗ nào ko đổi đc :|

Anther1991

5800 v40 Custom Firmware By naughtypope
Change log

- startup gif changed
startup tone changed
skyfire browser added on Z
new theme effects extreme zoom enable them to see the effects
improved cache on all drives
freespace now upto 76.5MB
to save settings on maps please install the maps again on c drive save your settings and uninstall
Link: http://uploaded.to/file/syxlvj

jimmy_mei

Hiz cái bản cook #11 những 26mb :(, không biết nó có gì hay không, ai test thử rồi cho mình xin ý kiến với, tính cook nó mà không sợ không có gì nổi bật nên thôi :p

kuongknight

Đã flash bản #8 ngon lành nhưng ko thấy 6 homescreen đâu! ko có TV, font chữ mới cool nhưn ko hỗ trợ TV nên lướt web lỗi font, hay dùng soft VH cũng lỗi font chữ! ! đống ngôn ngữ khác ^^! Effect mượt mà, quá đẹp! Hack cũng ok!

Tojido

bác nào biết cách can thiệp ngôn ngữ vào bản #8 làm ơn post lên hướng dẫn chi tiết cho mọi người đi :(( lướt web mà font lỗi kinh qá ~X(

Anther1991

Có cách nào thêm từ điển T9vietnam và bàn phím tiếng việt được ko? Ko có giao diện tiếng việt cũng được.

jimmy_mei

bác nào biết cách can thiệp ngôn ngữ vào bản #8 làm ơn post lên hướng dẫn chi tiết cho mọi người đi :(( lướt web mà font lỗi kinh qá ~X(

Qua đây có hướng dẫn đầy đủ add ngôn ngữ việt nè bạn, font thì bạn mở file rofs2 gốc lấy mấy cái font ra rồi chép vào font của bản cook #8 là ok ( nhớ xóa hết font ở bản cook #8 rồi mới chép font gốc vào nha)

Anther1991

Qua đây có hướng dẫn đầy đủ add ngôn ngữ việt nè bạn, font thì bạn mở file rofs2 gốc lấy mấy cái font ra rồi chép vào font của bản cook #8 là ok ( nhớ xóa hết font ở bản cook #8 rồi mới chép font gốc vào nha)
Oc! làm vậy mắc công flash lại. Nếu nhu cầu của bạn chỉ đơn giản là để duyệt web và xem tin nhắn tiếng việt ko bị lỗi font thì có thể làm cách sau:
B1: Tải Fonts unicode về giải nén sẽ được 4 font
B2: Chép cả 4 fonts đó vào Thẻ nhớ\ Resource\ Fonts (nếu chưa có thư mục Fonts thì tạo)
B3: Khởi động lại máy.

jimmy_mei

Oc! làm vậy mắc công flash lại. Nếu nhu cầu của bạn chỉ đơn giản là để duyệt web và xem tin nhắn tiếng việt ko bị lỗi font thì có thể làm cách sau:
B1: Tải Fonts unicode về giải nén sẽ được 4 font
B2: Chép cả 4 fonts đó vào Thẻ nhớ\ Resource\ Fonts (nếu chưa có thư mục Fonts thì tạo)
B3: Khởi động lại máy.

Cái này là dùng để sau này tự mình add ngôn ngữ việt vào CFW bạn à, đa số CFW không có ngôn ngữ việt nên mình phải tự ra tay thôi. Bài trên là mình hướng dẫn bạn ý cách add ngôn ngữ việt, nếu chỉ cần font thì làm như bạn cũng được :D

Anther1991

Cái này là dùng để sau này tự mình add ngôn ngữ việt vào CFW bạn à, đa số CFW không có ngôn ngữ việt nên mình phải tự ra tay thôi. Bài trên là mình hướng dẫn bạn ý cách add ngôn ngữ việt, nếu chỉ cần font thì làm như bạn cũng được :D
Tui đã bỏ cả ngày trời để tự làm và nhờ vài người giúp thêm tiếng việt vào firmware mà hoặc là bị die phone hoặc là hiển thị loạn xạ. Khó quá chời!!! (uh mà có gợi ý bạn ngoanrazor giúp sao thấy im lìm)

mình J.A.F bản #13 tới 2 lần mà vẫn còn TV là sao các bác?
6 icon screen cũng chẳng có như quảng cáo,RP+ cũng ko luôn

TrungManly

mình J.A.F bản #13 tới 2 lần mà vẫn còn TV là sao các bác?
6 icon screen cũng chẳng có như quảng cáo,RP+ cũng ko luôn

Bạn phải down theo link miror ở dưới nha bạn. Link ở trên mình flash cũng giống như bạn đó. 2 link size của file khác nhau bác ah.

Status
Không mở trả lời sau này.