• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

Tojido

rất kảm ơn bạn Anther1991 nhé. làm theo hướg dẫn của bạn và đã thành công. bạn còn loại font chữ nào tiếg việt khôg bị lỗi font mà đẹp hơn 1 chút được khôg ? (được voi đòi tiên chút :p)

mình cũng thắc mắc về dung lượng của 2 file trong 2 link,nhưng cái link mirro mình ko biết bấm vào chỗ nào để DL

Ah minh dL dược rồi,tranh thủ charging cái đã,flash 5 lần em nó kiệt quệ rồi

Ah mà mình J.A.F bản #8 thì đúng là mất TV thật,nhưng 6 icon thì chả thấy,cái RP+ có nhưng ko chạy được

Có ai giải thích giúp 2 file ở link direct và mirro khác nhau ntn ko?

Chỉnh sửa cuối:
Bạn phải down theo link miror ở dưới nha bạn. Link ở trên mình flash cũng giống như bạn đó. 2 link size của file khác nhau bác ah.

Bạn lừa tôi,cái link mirro chẳng qua nó nén lại thui,bung nén ra vẫn thế,flash vào cũng như vậy!~X(

jimmy_mei

mình cũng thắc mắc về dung lượng của 2 file trong 2 link,nhưng cái link mirro mình ko biết bấm vào chỗ nào để DL

Ah minh dL dược rồi,tranh thủ charging cái đã,flash 5 lần em nó kiệt quệ rồi

Ah mà mình J.A.F bản #8 thì đúng là mất TV thật,nhưng 6 icon thì chả thấy,cái RP+ có nhưng ko chạy được

Có ai giải thích giúp 2 file ở link direct và mirro khác nhau ntn ko?

Chẳng có gì khác nhau đâu bác, chỉ là thêm cái mirro đề phòng link die thôi. Còn bác không muốn có TV thì cứ xóa đi thôi, sẵn tiện nói luôn cái bản #13 khi down về là có đến 6 ngôn ngữ (anh, pháp, đức, ý, TBN, BDN) tốt nhất là remove hết chỉ chừa lại tiếng anh thôi lằng nhằng chi cả đống ngôn ngữ không bao giờ sài :p

TrungManly

Bạn lừa tôi,cái link mirro chẳng qua nó nén lại thui,bung nén ra vẫn thế,flash vào cũng như vậy!~X(

Tui flash được mà bác. Flash xong có cả Killme, AutoInstall, Youtube, RP+. Màn hình khởi động có chữ Booting OS.... cái j đó mà. Nhưng khi dùng thay đổi themes cứ thấy máy nó cứ đơ đơ. Đang đi tìm bản khác để flash mà bạn.

Tui flash được mà bác. Flash xong có cả Killme, AutoInstall, Youtube, RP+. Màn hình khởi động có chữ Booting OS.... cái j đó mà. Nhưng khi dùng thay đổi themes cứ thấy máy nó cứ đơ đơ. Đang đi tìm bản khác để flash mà bạn.

Làm bản 11 đi,flash xong cài RP+ lên,mình thấy bản này ổn,quảng cáo ít nhưng mà đầy đủ

Kính thưa các bác là mấy bản này toàn mắc lỗi khi kết nối phone và PC chế độ Mass storage

Chép dữ liệu xong,dụng vô phone là nó cứ boot lại hoài luôn

Bản #8 có vẻ ko mắc lỗi này,đang test

Chính xác là bản #8 OK!!!

Đã test tất cả các bản cook
Lết luận:
Flash bản #8,cài lại PR+,coppy Font Unicode là OK

(Ai có thới gian thì add thêm TV,tôi thì chỉ cần font unicode cho nó khỏi bị vỡ font là OK)

Anther1991

hu hu! pro nào thêm giao diện tiếng việt vô #8 giúp tui đi.........Bữa nay quyết tâm thêm giao diện tiếng việt làm 2 tiếng đồng hồ vật vả, mệt mỏi mà cũng bị lỗi. :(( Khó ở chỗ private, sys. Tại các tác giả nước ngoài thêm vào chức năng này nọ, rồi ko biết làm sao họ làm tăng free ram và các thay đổi đó có liên quan tới file 96 ko. Mấy chỗ hack firmware thì ko biết gì lun. Nhắm mắt làm, bị lỗi cũng phải @_@

jinsk8r

hu hu! pro nào thêm giao diện tiếng việt vô #8 giúp tui đi.........Bữa nay quyết tâm thêm giao diện tiếng việt làm 2 tiếng đồng hồ vật vả, mệt mỏi mà cũng bị lỗi. :(( Khó ở chỗ private, sys. Tại các tác giả nước ngoài thêm vào chức năng này nọ, rồi ko biết làm sao họ làm tăng free ram và các thay đổi đó có liên quan tới file 96 ko. Mấy chỗ hack firmware thì ko biết gì lun. Nhắm mắt làm, bị lỗi cũng phải @_@

Ko biết có ai có thể vọc được mã nguồn Symbian mà Nokia đăng ko nhỉ ^^

Nếu có thì chắc chắn sẽ có cách or tool add ngôn ngữ vào firmware 1 cách hoàn hảo

CrisX

Mình là lính mới và vừa có 5k8 v40, các bạn cho mình hỏi là cài mấy cái này cần những gì ?
VD như là mình muốn cài #8 thì cần những file ntn, hay chỉ cần down 1 file RM-356_40.0.005_prd.rofs2 of link phía dưới #8, mình xem bên mấy topic thì thấy bảo xài navifirm down (có 7 file).
Mình down JAF và OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 về thì ko mở dc JAF nó báo là
Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Searching for JAF install location ...
ERROR: Can not find JAF.EXE

Ai có thể hướng dẫn chi tiết cho mình cách xài JAF, cần mấy file để flash #8, thấy topic hack bảo là copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\... nhưng trong mục Nokia of mình ko có mục Phoenix thì làm sao hả bạn ?
Y!H mình là anhiuem_iunhiulam_embithok090
Bạn nào có thể add Y!H chỉ trực tiếp cho mình luôn được ko?
Thanks nhìu!
Thanks jimmy_mei đã giúp mình up = JAF
Cho mình hỏi là sao mình ko cài đc RomPatcherPlus, mình đã sign rồi nhưng cài thì nó báo là Unable to install. Component is built-in
Mấy PM đã sign thì cài bt.

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_mei

Cho mình hỏi là sao mình ko cài đc RomPatcherPlus, mình đã sign rồi nhưng cài thì nó báo là Unable to install. Component is built-in
Mấy PM đã sign thì cài bt.

Cài bản rompatcherplus lite nha bạn, file mình gửi có cái folder LiteVersion bạn cài rompatcher;;) trong folder đó là được

Cài bản rompatcherplus lite nha bạn, file mình gửi có cái folder LiteVersion bạn cài rompatcher;;) trong folder đó là được

mình thử bản này rồi,ko gỡ được RP+ của bản flash nên ko thể cài RP+ Lite đâu!!!
Thực sự mà nói bản #8 chạy nhanh,cực kì mượt mà nhưng ko cài được RP+,đáng tiếc\
Mình đang dùng tạm bản #5,mấy bản của cái ông fruit... lỗi khủng khiếp,có 1 bản flash die phone ở phia trên <5

Bạn nên flash bản #5 đi,bản này tác giả chỉ thay đổi 1 vài thứ cần thiết (xem list fix) ngôn ngữ TV vẫn còn nguyên,cài thêm RP+ lite là ok

Anther1991

Mục đích của mình là thêm giao diện tiếng việt, chứ để có bản có tính năng gần tương đương với #8, mình có thể thêm chút ít vào #4 là ok

jinsk8r

mình thử bản này rồi,ko gỡ được RP+ của bản flash nên ko thể cài RP+ Lite đâu!!!
Thực sự mà nói bản #8 chạy nhanh,cực kì mượt mà nhưng ko cài được RP+,đáng tiếc\
Mình đang dùng tạm bản #5,mấy bản của cái ông fruit... lỗi khủng khiếp,có 1 bản flash die phone ở phia trên <5
Bạn cài RP (ko phải RP+) thì sẽ được

Lỗi ở đâu bạn nói rõ cho ae biết được ko?

Mục đích của mình là thêm giao diện tiếng việt, chứ để có bản có tính năng gần tương đương với #8, mình có thể thêm chút ít vào #4 là ok
Giống mình nè ^^ chọn bản nào đơn giản có tiếng Việt rồi tự mod thêm là ok

CrisX

Cài bản rompatcherplus lite nha bạn, file mình gửi có cái folder LiteVersion bạn cài rompatcherClick here to enlarge trong folder đó là được

Vẫn hiện lỗi Unable to install. Component is built-in dù đã sign. :|

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.