• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP NHỮNG BỘ FONTS THƯ PHÁP ĐẸP

ocotien

cảm ơn!

Font của bạn có hiển thị tiếng Việt không vậy? Nói rõ cho anh em dễ lựa chọn nhé. mình post bằng mobile nên khó tránh sai xót cảm ơn bạn đã góp ý.Chúc bạn một ngày vui vẻ hạnh phúc.

daoquangsu

Bộ font thứ 6 của bạn được nấu tổng hợp từ bộ palatino linotype và nokia san s60 mod bay bướm của tôi.Nên ghi rõ nguồn nhé bạn.

betat

[
anh làm cho fonts đầu tiên có hỗ trợ tiếng việt được không vậy

ocotien

BỘ FONTS THƯ PHÁP THỨ 7(SƯU TẦM)

Bộ này là của bác DaoQuangSu sin giới thiệu đến các bạn yêu thích fonts thư pháp,với bộ thư pháp này hỗ trợ ngôn ngữ việt(unicode) mạn phép đưa nên đây chưa sin phép ý kiến bác DaoQuangSu.

ocotien

Cảm ơn!Bác DaoQuangSu

Bác đúng là bậc thầy về fonts,cảm ơn bác đã nhắc nhở! Bác dqs này thư thả bác có thể mod giúp em bộ fonts thư pháp của em hỗ trợ ngôn ngữ unicode theo yêu cầu của anh em trên diễn đàn này không.Dân ta thích dùng font thư pháp việt mà,thay mặt anh em cảm ơn bác dqs trướt nha,em mong các mod font gần xa ủng hộ diễn đàn,chia sẻ những bộ fonts thư pháp đẹp đến anh em yêu thích PDA s60 v1,2 và xây dựng diễn đàn pdaviet.Net.Chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

thuonghonda68

tre già măng mọc quy luật tự nhiên....
em thấy hình như mấy fro tre già hình như ? ? ?
xin mấy fro thông cảm, thấy sao đâu.!!@!

vjpcoj

Member
Bộ này gốc là bộ font thư pháp số 6.Chỉnh sửa lại kích cỡ chữ chuẩn với chữ nguyên gốc của máy,không bị... Ở trong menu vì chữ to không hiển thị hết được.Mình up ảnh lên trước cá bạn xem còn link:http://www.4shared.com/account/file/2ICTtp7W/Fontsthuphapdangonngu_ocotien_.html
bạn à.bạn làm cho mình bộ font thế này mà nhẹ 1 tý được không.mình thấy năng quá.cứ vứt bơt cái đa ngôn ngữ đi và logo đi nhá.nếu bạn giúp đươc thì mình thanks bạn nhiều lắm

ocotien

Font tieng viet full s60v1,2

Với bộ fonts hiển thị tiếng việt rất chuẩn không có hiện tượng lỗi chữ khi duyệt web,wap,hay sử dụng cá phần mềm vh.Vậy bạn dùng bộ này fonts dưới đây nha.Tuy không hỗ trợ thư pháp và đa ngôn ngữ nhưng bộ này mình tích hợp unicode

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

BỘ FONTS THƯ PHÁP SỐ9

Bộ này mình thêm ngôn ngữ unicode hỗ trợ tiếng việt khi duyệt web,và cài phần mềm việt hóa.Tạo bởi Nguyễn Văn Duy pdaviet.Net

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

FONTS THƯ PHÁP SỐ 10

Với bộ font này mình làm chỉ hỗ trợ ngôn ngữ en vì tạo ngôn ngữ unicode chữ rất sấu

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

Bộ fonts thư pháp số 11 En

Dành cho dòng máy s60v1,2 thôi,bộ này nguyên gốc thư pháp en rất nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:

duyka

Pác ocotien ơi e có thấy cái nào giống thư pháp đâu!!Nó cứ cong cong vẹo vẹo sao ấy!!

vohoangminh

Pác ocotien cho e hỏi : Những fonts này hổ trợ cho những loại máy nào ? E chỉ nghe pác giới thiệu về fonts mà k thấy đề cập về các loại dt nào dùng đc các fonts này ! Theo e biết thì mỗi loại dt sẽ thích hợp với các f khác nhau, nếu k thĩh hợp sẽ có tình trạng treo máy!! Pác có thể nói rõ để ae tiện lựa chọn và k gặp vấn đề khi sd các f này đc k pác!! Và những f này có dùng đc cho N6600,3650,7..,32.... k pác !!
Đây chỉ là ý kiến k phải spam đâu nha các pác!!;;)

hoan_dh

Bạn có thể jup minh làm nhẹ bớt bộ số 6 dc ko? Bạn cứ rút bớt symbolt đi, còn khoảng 1M sau khi cài là dc,vẫn đa ngôn ngữ nhé,tối thiểu là chinese .
Thank for all !

ocotien

S60v1,v2

Pác ocotien cho e hỏi : Những fonts này hổ trợ cho những loại máy nào ? E chỉ nghe pác giới thiệu về fonts mà k thấy đề cập về các loại dt nào dùng đc các fonts này ! Theo e biết thì mỗi loại dt sẽ thích hợp với các f khác nhau, nếu k thĩh hợp sẽ có tình trạng treo máy!! Pác có thể nói rõ để ae tiện lựa chọn và k gặp vấn đề khi sd các f này đc k pác!! Và những f này có dùng đc cho N6600,3650,7..,32.... k pác !!
Đây chỉ là ý kiến k phải spam đâu nha các pác!!;;)

Hỗ trợ s60v1, v2 thôi bạn à.

anglelove_199x

Bộ này gốc là bộ font thư pháp số 6.Chỉnh sửa lại kích cỡ chữ chuẩn với chữ nguyên gốc của máy,không bị... Ở trong menu vì chữ to không hiển thị hết được.Mình up ảnh lên trước cá bạn xem còn link:http://www.4shared.com/account/file/2ICTtp7W/Fontsthuphapdangonngu_ocotien_.html

cái này đâu phải thư pháp đâu. nhưng mình rất thích vì nó giống với font của máy.cho mình hỏi bộ số 8 này có đa ngôn ngữ ko.nếu đc thế thí qu1a tuyệt