• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP NHỮNG BỘ FONTS THƯ PHÁP ĐẸP

ocotien

Hồi này mobile bị mất không thể post bài được,các bạn thông cảm

Hồi này mobile bị mất không thể post bài được,các bạn thông cảm
khi nào có máy mình tiếp tục thảo luận

Last edited by a moderator:

cksovhl

Member
mọi người cho hỏi mấy cái symbol mà mọi người thường đề cập ở font điện thoại dùng để làm gì và sử dụng như thế nào đc không ạ?

manhtu

mọi người cho hỏi mấy cái symbol mà mọi người thường đề cập ở font điện thoại dùng để làm gì và sử dụng như thế nào đc không ạ?

Đơn giản chỉ để cho đẹp thôi mà bạn

cksovhl

Member
sử dụng nó như thế nào vậy bác??? em đâu thấy có biểu tượng nào đặc biệt khi em cài font đa ngôn ngữ của bác Đào Quang Sự đâu.

manhtu

sử dụng nó như thế nào vậy bác??? em đâu thấy có biểu tượng nào đặc biệt khi em cài font đa ngôn ngữ của bác Đào Quang Sự đâu.

Font chỉ là để hiển thị lên cái Symbol đó, còn đâu bạn phải copy các symbol đặc biệt này ở PC vào điện thoại chứ

DreamLand

Máy bạn sẽ đọc dc những Symbol như thế này, dùng cho việc đổi tên ứng dụng, item, thư mục, profiles,... rất nhiều :D

leminhhai111

cho mình xin file txt full logo như hình đi DL :d

Đi đâu qua đây vậy em ? hình như DL không có file txt đâu .mà DL đang dùng pm của NTD thì phải nếu đúng thi bên v3 cũng có đó em

Enjfer

chủ topjc 6 thẻ tạo font mà ờ tin nhắn hiện thị chử to hỏn được không?

Bạn chú ý phân biệt từ " i " khác với " j " nhé!!!

ducbmtn70

Cả ngày hnay ngồi vọc đt, thấy trong diễn đàn có rât nhiều font đẹp. E test thử nhiều font và phát hiện trong mấy bộ font có chứa tệp tin FontRouter.ini có nội dung này, và e muốn hỏi mầy bác như sau:
LatinBold10=q9yfont13@7 ===> Font sẽ hiển thị ở fần nào trên đt??? <=== muốn thay thế font arial thì phải dùng lệnh???
LatinBold11=q9font11@10 ===> Font sẽ hiển thị ở fần nào trên đt???
LatinBold17=q9font15@13 ===> Font sẽ hiển thị ở fần nào trên đt???
LatinBold17=q9font17@15 ===> Font sẽ hiển thị ở fần nào trên đt???
LatinPlain10=baybuom@11 ===> Font sẽ hiển thị ở fần nào trên đt???

Mong mấy bác hướng dẫn cụ thể cho e thêm? tại e sửa lại mấy sô nó thay đổi kích thước font. và hướng dẫn cho e cách thay thế vào font với 1 font có sẵn.
Xin chân thành cám ơn các bác!

chủ topjc 6 thẻ tạo font mà ờ tin nhắn hiện thị chử to hỏn được không?

attachment.php

bạn dùng X-plore theo đường dẫn sau : C\System\Fonts\ (mình cài trên bộ nhớ máy) thấy tập tin: FontRouter.ini bấm phím số 8 thay đổi ndung tập tin phần [FontsMap] như sau:

LatinBold10=q9yfont13@11
LatinBold13=q9font11@12
LatinBold17=q9font15@16
LatinBold19=q9font17@18
LatinPlain12=q9yfont12@11

lưu thay đổi tập tin =>khởi động lại máy xem kết quả có khả quan hơn ko?
(hix cái này mò mò cả buổi chiều mà vẫn chưa hiểu nguyên tắc ntnao cả)

cái font này cài TTpod nó hiển thị to với xấu lắm mong chủ topic fix lại

bestgames

Member
Bộ ba này kết hợp fonts bay buớm unicode.Grd và phần mềm xóa fonts dùng trong trường hợp ta muốn thay fonts mới,khuyến cáo dùng cho dòng s60 v1 và s60v2.Nguồn fonts bay bướm.Grd tác giả không biết là ai.

Bạn có thể fix cái font này cho chữ nhỏ hơn một ít nhé! Chữ trong startmenu(SmartSettings) và phần viết tin nhắn hơi to quá! Mình thử sửa trong fontrouter.ini mà không được!

hai_phanthiet

em đang cần 1 loại fone có thể hiễn thị được tiếng Trung và Tiếng việt cho máy Nokia 6681 nhưng font này phải ko tốn hoặc tốn ít Ram nhé,ai có thì share dùm em.Thanks!