• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP NHỮNG BỘ FONTS THƯ PHÁP ĐẸP

cute09

Nếu là font ttf mà có tiếng trung ,bác muốn k tốn ram là điều k tưởng.Kiểu gì mà chả mất ít ram.Như bộ của tôi chỉ cần ít tiếng trung để chạy ucwed(dùng fonts gdr để hiển thị tiếng trung ) mà cứ dùng ucwed là mất đi tầm 1mb ram rồi.

hai_phanthiet

Nếu là font ttf mà có tiếng trung ,bác muốn k tốn ram là điều k tưởng.Kiểu gì mà chả mất ít ram.Như bộ của tôi chỉ cần ít tiếng trung để chạy ucwed(dùng fonts gdr để hiển thị tiếng trung ) mà cứ dùng ucwed là mất đi tầm 1mb ram rồi.

mình biết là như vậy,nhưng máy của mình có bộ nhớ Ram ít quá,nếu cài font multi lang vào thì chả còn Ram để chạy các ứng dụng khác nữa.Các pro ai có bộ font nào hiển thì đc nhiều thứ tiếng và ko mất Ram hoặc tốn ít Ram thì cho em xin nha

cute09

Sang topic fonts cua daoquangsu nhé.Chịu khó đọc hết topic là tìm được bộ fonts ưng ý thôi mà.

ocotien

Fonts BoldItalic N70 việt 2011

Bộ fonts thư pháp Fonts BoldItalic N70 việt 2011 hiển thị chuẩn tiếng việt,dung lượng thấp 186 kb,nhẹ.Anh em nào thích dùng thử.Lưu ý chỉ hiển thị chữ nghiêng khi lướt web bằng opera mini 6.0.sis

dragon94

Anh OCOTIEN ơi ,em muốn nhờ anh sửa hộ em cái font.Anh làm ơn thay nét tiếng Trung của font "font fix congvinh" cua anh DAOQUANGSU bằng nét tiếng trung cua font "Fonts thu phap rut
gon by ocotien" (link đây anh:
www.pdaviet.net showthread.php?89629-T ỔNG-H ỢP-NH ỮNG-B Ộ-FONTS-THƯ-PH ÁP-ĐẸP/page5
anh cố gắng tìm trong may cái attached file trong
trang nay ) up ở trên 4rum nhưng van giữ đuoc nét thu phap cua tieng Viet, anh
chỉnh cho chữ sáng lên 1 chút và làm sao de tiếng trung trong Ttpod 3.70
không bị to quá màn hình là duoc.voi ca anh cho full
logo và symbol cho em
nhé . Em xin cảm ơn anh rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

Anh OCOTIEN ơi ,em muốn nhờ anh sửa hộ em cái font.Anh làm ơn thay nét tiếng Trung của font "font fix congvinh" cua anh DAOQUANGSU bằng nét tiếng trung cua font "Fonts thu phap rut
gon by ocotien" (link đây anh:
www.pdaviet.net/
showthread.php?89629-T
%E1%BB%94NG-H
%E1%BB%A2P-NH
%E1%BB%AENG-B %E1%BB%98-FONTS-
TH%C6%AF-PH
%C3%81P-
%C4%90%E1%BA%B8P/
page5
anh cố gắng tìm trong may cái attached file trong
trang nay ) up ở trên 4rum nhưng van giữ đuoc nét thu phap cua tieng Viet, anh
chỉnh cho chữ sáng lên 1 chút và làm sao de tiếng trung trong Ttpod 3.70
không bị to quá màn hình là duoc.voi ca anh cho full
logo và symbol cho em
nhé . Em xin cảm ơn anh rất nhiều
Bạn ơi tớ tim mãi không thấy <font fix congvinh>
ở đâu để tải về sửa theo ý giùm bạn,bạn dẫn link cho mình đi.

dragon94

Bạn ơi tớ tim mãi không thấy <font fix congvinh>
ở đâu để tải về sửa theo ý giùm bạn,bạn dẫn link cho mình đi.

hoá ra em nhầm anh ạ,là "font fix for lecong 1971".Link đây anh:
www.4shared.com/file/154404455/61d6e373/Font_fix_for_lecong1978.html
Mà anh không cần full logo đâu ạ. Anh cứ làm sao để các nét chữ nó sáng như font gốc của máy ấy.Với cả anh fix lỗi lúc viết tin nhắn nó không hiển thị hết dấu tiếng Việt. thanks anh

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

hoá ra em nhầm anh ạ,là "font fix for lecong 1971".Link đây anh:
www.4shared.com/file/154404455/61d6e373/Font_fix_for_lecong1978.html
Mà anh không cần full logo đâu ạ. Anh cứ làm sao để các nét chữ nó sáng như font gốc của máy ấy.Với cả anh fix lỗi lúc viết tin nhắn nó không hiển thị hết dấu tiếng Việt. thanks anh

mình thấy bộ fonts đó của bác sự rất đẹp đó,có gì cần sửa đâu bạn.

dragon94

mình thấy bộ fonts đó của bác sự rất đẹp đó,có gì cần sửa đâu bạn.

nhưng mà cái nét tiếng trung của font đấy bé quá.Nhìn đau mắt quá anh ạ.thôi anh cứ fix cho em.mà anh có font chữ giống của blackberry cho n72 thì cho em nhé, anh add font tiếng trung cho em nhé(Nếu anh có) :))

ocotien

nhưng mà cái nét tiếng trung của font đấy bé quá.Nhìn đau mắt quá anh ạ.thôi anh cứ fix cho em.mà anh có font chữ giống của blackberry cho n72 thì cho em nhé, anh add font tiếng trung cho em nhé(Nếu anh có) :))

fonts đó của bác sự,mình sửa nghe không hay,hay bạn tự sửa nha,dùng Xplore vào mục Fonts chỉnh sửa thông số của FontRouter.ini nha bạn.latinPlain12 hiển thị menu,LatinBold12 hiển thị kích cỡ chữ tin nhắn,LatinBold13 hiển thị chữ Options khi bấm vào,LatinBold17 kích cỡ dòng Options,LatinBold19 dòng MENU hay logo mạng.V.V.Bạn tự vọc nha!Còn kích cỡ chử tiếng trung bạn sửa thêm hai dòng này:CombinedChinesePlain12=Arial@12,CNVN@12
CombinedChinesePlain16=Arial@16,CNVN@16

Chỉnh sửa cuối:

dragon94

fonts đó của bác sự,mình sửa nghe không hay,hay bạn tự sửa nha,dùng Xplore vào mục Fonts chỉnh sửa thông số của FontRouter.ini nha bạn.latinPlain12 hiển thị menu,LatinBold12 hiển thị kích cỡ chữ tin nhắn,LatinBold13 hiển thị chữ Options khi bấm vào,LatinBold17 kích cỡ dòng Options,LatinBold19 dòng MENU hay logo mạng.V.V.Bạn tự vọc nha!Còn kích cỡ chử tiếng trung bạn sửa thêm hai dòng này:CombinedChinesePlain12=Arial@12,CNVN@12
CombinedChinesePlain16=Arial@16,CNVN@16

thế chỉnh độ sáng của chữ thế nào ạ ?

ocotien

thế chỉnh độ sáng của chữ thế nào ạ ?

Độ sáng của chữ phụ thuộc vào fonts ttf bạn à,có fonts ttf để cỡ chữ to sáng đẹp,để ttf chữ nhỏ thì lại mờ đi,nói chung ta phải biết thiết kế fonts chữ trên pc,chỉnh trên điện thoại rất khó bạn ah,vì fons chữ đt nhỏ.bạn có thể thay đổi thamer để thay đổi độ sáng tối của font chữ.Vd như máy n70 dùng thame 1 chữ màu đen,nền vàng.Dùng thame nokia lại hiển thị chữ màu trắng nền xanh.Bạn thay đổi thame sem sao nha.

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

FONTS VHLINCOL ĐA NGÔN NGỮ s60v2

FONTS VHLINCOL ĐA NGÔN NGỮ s60v2
Dung lượng=1,525 kb
Fonts thu phap VHLINCOL s60v2.sis_2.7z

THƯ PHÁP&ĐA NGÔN NGỮ 2011 s60v2
Dung lượng=1,541kb
Trong fonts co sử dụng fonts của Hung Lan và fonts của Xuân Hoàng,đặc biệt bộ thư pháp này hỗ trợ Unicode Việt Nam hiển thị tốt tiếng việt khi dùng phần mềm việt hóa và duyệt web.
Thu phap&da ngon ngu 2011 s60v2.sis.7z

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

FONTS THƯ PHÁP ĐA NGÔN NGỮ 2011

Ocotien làm ơn fix giúp mình bộ font này dùng cho n72 fw china. Bộ font này hiển thị trên n72 fw châu âu thì rất đẹp, nhưng fw china thì lỗi

Mình đã fix lại bạn dùng thử sem sao nha,trong fonts có thay nét chữ china khác nha.
Dung lượng=2,419 kb
Thu phap da ngon ngu fix by Nguyen Duy 2011.sis

FONTS THƯ PHÁP ĐA NGÔN NGỮ UNICODE 2011.
Dung lượng=1,957 kb
Da ngon ngu thu phap unicode 2011.sis

Chỉnh sửa cuối:

Zkedautinhz1

Bạn chỉ rõ sem lỗi tv ở phần nào để mình sửa

Bạn chỉ rõ sem lỗi tv ở phần nào để mình sửa

khong hien thi day du tieng viet, mot so tu khong xuat hien. Tested tren n72 fw china, font rat dep khi doc tieng anh va tieng viet khong dau ( khong the viet co dau vi moi fomat may vi test font )

ocotien

Mình không có máy N72 nên rất khó kiểm tra lại được,mọi fonts mình đều test trên N70.Vậy bạn dùng thử fonts khác sem sao nha!
bộ fonts http://www.4shared.com/file/5w3fZrTy/daoquangsu0.htm mình đã fix lại theo ý bạn rồi đó

Chỉnh sửa cuối: