• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP NHỮNG BỘ FONTS THƯ PHÁP ĐẸP

ocotien

cái này đâu phải thư pháp đâu. nhưng mình rất thích vì nó giống với font của máy.cho mình hỏi bộ số 8 này có đa ngôn ngữ ko.nếu đc thế thí qu1a tuyệt

Có hỗ trợ đa ngôn ngữ đó bạn,nguyên là bộ số 6 nhưng vì chữ to qúa vào menu không hiển thị hết phông chữ hay có dấu ...Ví dụ:(Blutoo...)chẳng hạn.Nên theo yêu cầu một số bạn mình sửa phông chữ nhỏ lại thôi.

ocotien

Bạn xem tranh trừu tượng chưa

Pác ocotien ơi e có thấy cái nào giống thư pháp đâu!!Nó cứ cong cong vẹo vẹo sao ấy!!

bạn nếu đã sem tranh trừu tượng rồi sẽ hiểu ngay thôi mà.Thư pháp cũng vậy kiểu như chữ của bác sỹ viết đơn thuốc ý,phải cong phải vẹo thuốc mới hiếm và đắt tiền còn thẳng tưng ở đâu chẳng có.Hì đúng không bạn.

ocotien

Bạn có thể cà vô thẻ nhớ

Bạn có thể jup minh làm nhẹ bớt bộ số 6 dc ko? Bạn cứ rút bớt symbolt đi, còn khoảng 1M sau khi cài là dc,vẫn đa ngôn ngữ nhé,tối thiểu là chinese .
Thank for all !
Bạn có thể cài vô thẻ nhớ,tất cả font của mình đều có thể cài được vào thẻ nhớ mà,nặng nhẹ quan trọng gì.Nếu máy tính của mình không bị lỗi mình sẽ nén lại theo ý bạn.Trân trọng cảm ơn bạn đã quan tâm đến chuyên mục này.

ocotien

Bộ fonts thư pháp số 12

Tương tự bộ font số 11 chỉ hỗ trợ ngôn ngữ EN thôi nha.

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

FONTS VIỆT-TRUNG

HỖ TRỢ NGÔN NGỮ UNICODE VIỆT VÀ TRUNG QUỐC,THÍCH HỢP VỚI DÒNG MÁY S60 V1,2

ocotien

FONTS THƯ PHÁP SỐ 6 RÚT GỌN

Bạn có thể jup minh làm nhẹ bớt bộ số 6 dc ko? Bạn cứ rút bớt symbolt đi, còn khoảng 1M sau khi cài là dc,vẫn đa ngôn ngữ nhé,tối thiểu là chinese .
Thank for all !

Bộ fonts thư pháp rút gọn của bạn đây.Đúng theo yêu cầu của bạn đó dung lượng rất nhỏ chỉ 795kb thôi.Hỗ trợ cả ngôn ngữ china.Bộ fonts này rút gọn của bộ thư pháp fonts số 6.

thuonghonda68

làm ơn , fro ơi có font đa ngôn ngữ nhẹ nhẹ chữ nhỏ chạy uc 7.2 , máy 6680,đang chờ.? ? ?

saodoingoi142

Moderator
Dùng cho 7610 chẳng có hiện tượng gì sảy ra gì cả !:-?

Bạn hãy dùng phần mềm "Xoa Fonts.sis" bên trên do ocotien up lại để xoá Fonts cũ!Tiếp đến bạn Tắt nguồn_Khởi động lại máy.Sau đó bạn thích Fonts nào Down về giải nén và tiến hành cài đặt trên máy!!!

Để chắc chắn hơn trong việc cài đặt thành công,trước khi cài bạn nên dùng 1 phần mềm Quản lý ổ đĩa (như: X.Florer hay System Explorer ) rồi vào ổ đĩa C theo đường dẫn C:\systems ,sau đó đổi tên thư mục Fonts thành tên khác (ví dụ:Fon) rồi xóa nó đi.Bước cuối cùng bạn hãy khởi động lại máy lần nữa nhé!!!_Chúc bạn làm thành công!!!;;)

daoquangsu

Bạn hãy dùng phần mềm "Xoa Fonts.sis" bên trên do ocotien up lại để xoá Fonts cũ!Tiếp đến bạn Tắt nguồn_Khởi động lại máy.Sau đó bạn thích Fonts nào Down về giải nén và tiến hành cài đặt trên máy!!!
Để chắc chắn hơn trong việc cài đặt thành công,trước khi cài bạn nên dùng 1 phần mềm Quản lý ổ đĩa (như: X.Florer hay System Explorer ) rồi vào ổ đĩa C theo đường dẫn C:\systems ,sau đó đổi tên thư mục Fonts thành tên khác (ví dụ:Fon) rồi xóa nó đi.Bước cuối cùng bạn hãy khởi động lại máy lần nữa nhé!!!_Chúc bạn làm thành công!!!;;)
Bạn có thể cài vô thẻ nhớ,tất cả font của mình đều có thể cài được vào thẻ nhớ mà,nặng nhẹ quan trọng gì.Nếu máy tính của mình không bị lỗi mình sẽ nén lại theo ý bạn.Trân trọng cảm ơn bạn đã quan tâm đến chuyên mục này.

Với os6,7,8 máy sẽ không nhận font trên thẻ nếu không có fontroute để trên ổ C.Nên làm hết các cách bạn chỉ cũng không tác dụng gì đâu.Chỉ có os8.1 là để font trên thẻ mà không cần "râu ria" gì thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

FONTS VIỆT TRUNG VÀ DAO DIỆN TIẾNG VIỆT 3IN1-N70,72

Với bản này mình tích hợp thêm dao diện tiếng việt vào cùng với fonts là hai ngôn ngữ Việt,Trung,với bản dao diện của Nguyen chi Thanh mình có chỉnh sửa cho hợp với mặc địng của máy cho dễ dùng.Tải về nhớ cài vô máy mới hiển thị dao diện tiếng việt,còn vô thẻ thì hiển thị fonts việt,trung.Nhớ xóa fonts cũ đi rồi hay cài nha.Hỗ trợ N70và N72.

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Với bản này mình tích hợp thêm dao diện tiếng việt vào cùng với fonts là hai ngôn ngữ Việt,Trung,với bản dao diện của Nguyen chi Thanh mình có chỉnh sửa cho hợp với mặc địng của máy cho dễ dùng.Tải về nhớ cài vô máy mới hiển thị dao diện tiếng việt,còn vô thẻ thì hiển thị fonts việt,trung.Nhớ xóa fonts cũ đi rồi hay cài nha.Hỗ trợ N70và N72.

Cái này có nhiều người hỏi và nhầm lẫn với fw việt hóa nè....

P/s: các bạn nhớ xóa 7z trước khi down....nên cài cái này vì theo mình thì chỉ dân pda mình mới cài đc cái máy như này....nếu có dịp cho ng khác mượn thì cũng nở mày nở mặt...

@all: mấy bạn có thể up cái font baybuom lên ko??? đường nét nó thì giống thư pháp nhưng rồng bay phượng múa lắm....mình tìm đc mà giờ quên mất nó ở đâu...chỉ còn nhớ tên mà seach thì nó ko ra..........

ocotien

Bộ ba thư pháp,đa ngôn ngữ và xóa fonts

Bộ ba này kết hợp fonts bay buớm unicode.Grd và phần mềm xóa fonts dùng trong trường hợp ta muốn thay fonts mới,khuyến cáo dùng cho dòng s60 v1 và s60v2.Nguồn fonts bay bướm.Grd tác giả không biết là ai.

Chỉnh sửa cuối:

voquoccuong

Bộ fonts thư pháp số 5.Mời bạn tải tại đây:www.4shared.com/account/file/1pPy0cyP/FONTS_THU_PHAP_SO_5.html Bộ này mình làm xong từ hôm qua,bạn nào thích tải dùng.

bạn có thể sửa chữ "S" trong font này cho nó đứng lên 1 tí và thêm cho mình tiếng Trung và Nga được ko bạn?
tiện thể bạn cho mình bộ số 6 tiếng Trung và Nga đã sửa dấu ... luôn nha
thanks