• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP SKIN CHO WINDOWS MEDIA PLAYER

ancola66

Super V.I.P
cho mình hỏi 1 chút, sau khi mình giải nén cho vào 1 thư mục win media thì nó gây ra hiện tượng trùng file rất nhiều, bắt buộc mình fai delete một số file trùng tên nhau cụ the là các file portrait96, WMP11 - Landscape.skn, WMP11 - Portrait.skn, WMP11 - Square.skn.... có những file mặc dù cùng tên nhưng kích thước khác nhau cua 2 skin khác nhau cho nên mình fai delete 1 trong 2 file chẳng biết fai chọn thế nào nữa... thế nên ko hiện được hết các skin mình cần hic! rất mong bạn nào biết chỉ giúp mình để hiện đủ các skin mà minh copy vào. thanks
*Các file của các Skin WMedia giống nhau là đúng rồi vì có thế thì phần mềm mơi load Skin lên được ( Quy định của phần mềm là vậy)
*Có những máy khó load Skin vì một lý do nào đó thì bạn mới phải bỏ hết các folder chứa Skin để chép nguyên các file vào.
*Nếu máy của bạn dễ load Skin ( Đa số là dễ) thì bạn giữ nguyên folder của Skin đó và chép cả vào Window Media ( Tất nhiên những Skin bạn down về trước tiên đều phải giải nén)

lamcuong

cho mình hỏi 1 chút, sau khi mình giải nén cho vào 1 thư mục win media thì nó gây ra hiện tượng trùng file rất nhiều, bắt buộc mình fai delete một số file trùng tên nhau cụ the là các file portrait96, WMP11 - Landscape.skn, WMP11 - Portrait.skn, WMP11 - Square.skn.... có những file mặc dù cùng tên nhưng kích thước khác nhau cua 2 skin khác nhau cho nên mình fai delete 1 trong 2 file chẳng biết fai chọn thế nào nữa... thế nên ko hiện được hết các skin mình cần hic! rất mong bạn nào biết chỉ giúp mình để hiện đủ các skin mà minh copy vào. thanks

Phương án 1: Chọn cho mình một bộ skin WMP ưng ý nhất rồi copy hết tất cả các file trong thư mục vào :\Program Files\Windows Media Player và vào Options của WMP chọn Skin.

Phương án 2: Nếu bạn xài HĐH WM5.0 trở lên thì copy nguyên thư mục skin vào thư mục gốc của thẻ nhớ (hoặc trong thư mục WMP) rồi vào Options của WMP chọn thẻ Skins để chương trình tự tìm "Searching for skins". Cứ thế bạn chỉ việc copy nguyên thư mục của các bộ skin khác vào là được.

Phương án 3: Đổi lại tên các file trùng trước khi copy vào (portrait96, WMP11 - Landscape.skn, WMP11 - Portrait.skn, WMP11 - Square.skn....), đồng thời mở file .skn bằng Notepad (trên PC) để thay lại tên mà bạn đã đổi trong phần:

[ Bitmaps ]

Background portrait96.png 0,0
Disabled disabledP96.png 0,0
Pushed pushedP96.png 0,0

[ Trackbars ]

Seek 60,203,121,11 Background @ 58,201 SeekThumb96S.png 20,10

Chúc vui! :)

18S67705

Một skin mang mang cách iPod dành cho màn hình VGA:

Chỉnh sửa cuối:

huyenthang

Anh em ơi ,cho tôi hỏi một tý.Làm thế nào để cho 5ngôi sao hiên lên trên màn hình mình thay vào WD.media thế

TaQuangDuc

bác nào làm ơn cho em phần mềm làm skin được không? Em đang rất cần để giúp các bác cooking ROM!
Many thanks
Merry XMas & Happy New Year

vanbon

ko biết bác nào có skin wmplayer có phím stop ko nhỉ?,mỗi lần muốn stop lại phải vào menu mệt quá!!!!

thienhpthu

Mấy Link Này die cả rồi còn đâu . bác nào có xin up lại cho anh em nhờ ! Cám ơn !

ancola66

Super V.I.P
@Thienpthu : Bạn chỉ rõ link để chủ của bài viết khắc phục
Mình đính kèm Skin Windows Media Player phong cách Iphone ở đây cho các bạn dễ down

iniuboo

Chào bạn,
Mình đã download vể rồi copy vào program files/window media player nhưng khi search skin vẫnn không nhận được skin mới? mình sử dụng O2 Atom bạn có thể hướng dẫn thêm. Thanks

bạn ko chỉ cài mỗi cái skin không
bạn còn phải cài cả mấy cái ảnh đi kèm skin nữa
ok!!!!!!!!!