• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tool] Chuyển định dạng ROM (NAND) để úp cho HD2

odonnell

Em chạy mấy lần như guide của bác nhưng chẳng thấy nó tạo ra file zip nào hết dzi bác?

VUNHATVAN

Đúng rồi, bản đó bị lỗi, bạn dùng bản mình up dưới là ra được ngay file zip.

Để tạo được file zip, các bạn copy 2 file: system.img và boot.img từ bản chạy bằng PC vào thư mục IN rồi chạy file Runme.bat.
Mình đã chạy thử mấy build, tất cả đều tốt

Cập nhật bản v1.2 với các Rom có cả 2 file system.img và boot.img cũng như chỉ có file system.img
Cập nhật bản v1.2.1 sửa lỗi không tìm thấy file xcopy của các bản trên.

Lưu ý: Tools này đang trong quá trình phát triển, các bản sau sửa lỗi các bản trước, các bạn nên download nhưng bản mới nhất, mình sẽ cố gắng cập nhật liên tục để các bạn sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

vettau

thế này thì làm sẵn một mớ nhét vô SD rồi úp Rom mọi lúc mọi nơi,:D

VUNHATVAN

Đúng vậy, dùng chán Rom này thì lại up Rom khác, không cần PC, hay là ở đấy

binhhdda

Thế này có khi HD2 toàn chạy Android mất nhỉ? Up nhanh hơn thì sẽ có nhiều cái mới hơn :)

hoailinhpham

Thế này thì hay quá. Các bản rom zip mới mình chưa thấy bản nào vừa ý. Mình sẽ chuyển bản Nand qua thì tuyệt vời.

Send by Hd2 Ad rom.

ancola66

Super V.I.P
HA HA HA Bây giờ các bạn thấy rõ sự lợi hại của RECOVERY rồi nhé.

ancola66

Super V.I.P

*Thích iPhone hả ? đợi tí..... Thì iphone nè
*Thích Android 2.3 hả ? đợi tí....có 2.3
*Thích Htc hả ? đợi tí....Không htc thì là gì đây:))
*Thích.....đợi tí..... nè:))

hoailinhpham

Đây là 1 bộ batch script được birkoffsjunk giới thiệu

• Dùng để convert định dạng các build DAF Thành các Build ZIP (Clockwork Recovery) .
  • Copy Folder Build DAF vào tool và chạy Runme.cmd
Đây là bộ NAND đã đc Converted:
http://hotfile.com/dl/95174936/985b3f4/MDJs_CyanogenMod7_v.1.7_NAND_A2SD_CWM.zip.html

topic: ở đây

Dowload:
View attachment 186745

Bác cho mình hỏi, sao mình convert các build có boot.img thì ok, còn build không có Boot.img như các bản MDJ Revolution 2.2 thì convert được nhưng flash vào nhưng treo ở màn hình HTC xanh nền đen

modbibi

có cách nào chuyển system.bin ko nhỉ, bản của guaner là system.bin ... :(

NhocCuteGirl9x

Em chạy mấy lần như guide của bác nhưng chẳng thấy nó tạo ra file zip nào hết dzi bác?

Last edited by a moderator:

lungtung

mình thì chỉ khoái rom dạng zip mà thấy các tác giả ít phát triển loại này quá. Tương lại chắc sẽ nhiều nhưng không biết tương lai gần hay xa nữa :))
Có phần mềm chuyển dạng nay hay quá, mong là nó hoạt động ổn, không biết có up mới chưa nhỉ

boyppc

đúng là tiện thật, nhưng không phải bản nào cũng chuyển được đâu nhé. nhớ kiểm tra kỹ sau khi converter nếu không flash vào LEO nó treo không chạy đâu.