• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tool] Chuyển định dạng ROM (NAND) để úp cho HD2

ppcboy

đúng là tiện thật, nhưng không phải bản nào cũng chuyển được đâu nhé. nhớ kiểm tra kỹ sau khi converter nếu không flash vào LEO nó treo không chạy đâu.
hic, ông này sao giống tên mình jữ vậy?

alanlee

Thế vấn đề mỗi bản ROM đôi lúc yêu cầu Recover với dung lượng dao động từ 100MB đến 400MB thì chỉnh sao đây ? Có cần PC không ? :p

hic, ông này sao giống tên mình jữ vậy?

Qua bên XDA còn chết nữa, không chừng thân bại danh liệt đấy >:)

dungphp

Mọi ng cho hỏi nó báo:
'xcopy' is not recognized as ....
là lỗi gì nhỉ ?

kimquypticc

Tôi thì lại cần tool để chuyển các bản NAND hoặc ZIP sang SD! Bác nào thấy có tool này thì giới thiệu lên đây luôn nhé! Sẽ vô cùng cảm kích!

nnq_mm

Tôi thì lại cần tool để chuyển các bản NAND hoặc ZIP sang SD! Bác nào thấy có tool này thì giới thiệu lên đây luôn nhé! Sẽ vô cùng cảm kích!

cùng câu hỏi

chắc ko bác nào up rom mà ko ngồi cạnh máy tính cả, để chép file sau khi up, hoặc đơn giản là để... đọc hướng dẫn và bình luận
Em chuộng cách up bằng daf hơn vì ngon ăn hơn, ko gây lỗi khó hiểu như cwm. rồi còn Recovery bao nhiêu mb nữa
Một khi các bác đã có bản rom ok mọi nẻo rồi thì sẽ backup lại. Để restore 1 phát là ăn ngay. Chứ ko dùng theo kiểu chuyển dạng rom như thế này rồi sau đó mới cài app, setting linh tinh nữa
Nói chung cái này chỉ có tác dụng với mấy bác nấu rom rồi đem rom đi phân phối. :p

moa780

Bác cho mình hỏi, sao mình convert các build có boot.img thì ok, còn build không có Boot.img như các bản MDJ Revolution 2.2 thì convert được nhưng flash vào nhưng treo ở màn hình HTC xanh nền đen

Mấy đồng chí cho hỏi các buid kô có boot.img thì làm thế nào? giúp với

stupid1314

Hic, cho chạy file Run me chỉ sau 2s là xong cho ra file chi có >100kb làm sao mà là room zip được. Bó tay luôn!!!!!!

dungphp

Cho file boot.img và system.img vào thư mục in rồi chạy tool để nó extract 2 file ra thư mục out, khi nó nghỉ và hỏi báo ấn tiếp để tạo zip thì ấn tiếp !
Nếu muốn tạo zip luôn từ đống file đã extract thì copy hết vào thư mục out rồi chạy tool tự tạo như sau:
Tạo 1 file Tao_CWM_zip.cmd với nội dung:
echo Building CWM zip
cd "%LOC%"
xcopy /Y /E /q /h "%LOC%\tools\META-INF\*" "%LOC%\out\META-INF\*" > nul
"%LOC%\tools\7z.exe" a -y "%LOC%\update.zip" "%LOC%\out\*" > nul

echo Cleanup...
RD /s /q "%LOC%\out\boot"
RD /s /q "%LOC%\out\META-INF"
RD /s /q "%LOC%\out\system"

echo.
echo Done!
pause

xong save lại ngoài như file RunMe.cmd
và chạy Tao_CWM_zip.cmd để tạo rom zip

stupid1314

Cho file boot.img và system.img vào thư mục in rồi chạy tool để nó extract 2 file ra thư mục out, khi nó nghỉ và hỏi báo ấn tiếp để tạo zip thì ấn tiếp !
Nếu muốn tạo zip luôn từ đống file đã extract thì copy hết vào thư mục out rồi chạy tool tự tạo như sau:
echo Building CWM zip
cd "%LOC%"

echo Cleanup...

echo.
echo Done!
pause

Em chưa test cái tool anh đưa ở trên, nhưng em biết nguyên nhân vì sao em làm không thành công rồi anh à. Phải để nó vào ổ C rồi chạy với quyền admid. Đã tạo thành công, cái hay của nó là có sẵn file update scrip anh à. Em làm nấu lại room của boyppc bản DHD v6 nhưng ngặt nổi không kết nối 3G được, tiện đây anh có thể hướng dẫn em vấn đề này được không anh?

dungphp

Em chưa test cái tool anh đưa ở trên, nhưng em biết nguyên nhân vì sao em làm không thành công rồi anh à. Phải để nó vào ổ C rồi chạy với quyền admid. Đã tạo thành công, cái hay của nó là có sẵn file update scrip anh à. Em làm nấu lại room của boyppc bản DHD v6 nhưng ngặt nổi không kết nối 3G được, tiện đây anh có thể hướng dẫn em vấn đề này được không anh?

Em phải quyền admin mới tạo đc á ? Anh chỉ cần ông quét rác cũng tạo đc, hihih, vui tí. Xử lý 3G với command sau:
adb shell chmod 777 /system/etc/*
adb shell busybox touch system/etc/ppp/active
adb shell chown 0:2000 system/bin/pppd
adb shell chmod 4755 system/bin/pppd

adb shell chown 0:0 system/xbin/su
adb shell chmod 06755 system/xbin/su
adb shell chown 0:0 system/xbin/busybox
adb shell chmod 04755 system/xbin/busybox

adb shell chmod 777 /system/etc/bluetooth/*
adb shell chmod 777 /system/etc/dhcpcd/dhcpcd-hooks/*
adb shell chmod 777 /system/etc/dhcpcd/*
adb shell chmod 777 /system/etc/iproute2/rt_tables
adb shell chmod 777 /system/etc/wifi/wpa_supplicant.conf
adb shell chmod 777 /system/etc/wimax/dhcp/wimaxDhcp.conf
adb reboot

Lệnh trên nếu dùng trong Droid explorer thì đánh (copy) từng lệnh rồi enter. Nếu tạo file .bat thì máy tính hỗ trợ ADB (tối thiểu là cái tool hỗ trợ adb mình đã lập 1 TP)

stupid1314

Dùng tool SDK Manager được không anh? Có thể kết nối ppc với pc dùng lệnh adb chắc cũng được. Để em thử xem, cảm ơn anh nhiều.

stupid1314

Em phải quyền admin mới tạo đc á ? Anh chỉ cần ông quét rác cũng tạo đc, hihih, vui tí. Xử lý 3G với command sau:
adb shell chmod 777 /system/etc/*
adb shell busybox touch system/etc/ppp/active
adb shell chown 0:2000 system/bin/pppd
adb shell chmod 4755 system/bin/pppd

adb shell chown 0:0 system/xbin/su
adb shell chmod 06755 system/xbin/su
adb shell chown 0:0 system/xbin/busybox
adb shell chmod 04755 system/xbin/busybox

adb shell chmod 777 /system/etc/bluetooth/*
adb shell chmod 777 /system/etc/dhcpcd/dhcpcd-hooks/*
adb shell chmod 777 /system/etc/dhcpcd/*
adb shell chmod 777 /system/etc/iproute2/rt_tables
adb shell chmod 777 /system/etc/wifi/wpa_supplicant.conf
adb shell chmod 777 /system/etc/wimax/dhcp/wimaxDhcp.conf
adb reboot

Lệnh trên nếu dùng trong Droid explorer thì đánh (copy) từng lệnh rồi enter. Nếu tạo file .bat thì máy tính hỗ trợ ADB (tối thiểu là cái tool hỗ trợ adb mình đã lập 1 TP)

Em làm mà 3G vẫn không hoạt động anh à. Không biết có thiếu file nào không nữa!!

stupid1314

V6 là none sense ? none sense anh kg nghiên cứu ! hihi

Ua, em flash xong là có sense mà. Gốc của bản này cũng chính là bản mới nhất anh giới thiệu cho mọi người thôi mà anh. Mà thôi, để em làm cách khác xem sao.

stupid1314

echo Building CWM zip
cd "%LOC%"

echo Cleanup...

echo.
echo Done!
pause

Anh ơi, chỉ em cách tạo file .cmd với, em tạo hoài không được.

dungphp

tạo 1 file run.txt rồi copy nội dung vào. Sau đó sửa thành run.cmd hoặc run.bat cũng đc !

stupid1314

tạo 1 file run.txt rồi copy nội dung vào. Sau đó sửa thành run.cmd hoặc run.bat cũng đc !
]
Em làm trong môi trường cmd hok biết lưu như thế nào, anh có thể chỉ rỏ hơn được không anh!!!!