• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tool] Chuyển định dạng ROM (NAND) để úp cho HD2

dungphp

]
Em làm trong môi trường cmd hok biết lưu như thế nào, anh có thể chỉ rỏ hơn được không anh!!!!

ấn phảit chuột vào nền màn hình, chọn New - Text document - đặt tên. Nháy đúp vào file, paste nội dung vào rồi save lại, đổi tên file .txt thành .cmd hoặc .bat

stupid1314

ấn phảit chuột vào nền màn hình, chọn New - Text document - đặt tên. Nháy đúp vào file, paste nội dung vào rồi save lại, đổi tên file .txt thành .cmd hoặc .bat

Hic, hôm nay đi làm mới hỏi đồng nghiệp cách làm. Lên thì thấy anh hướng dẫn rồi, cảm ơn anh. Tuần rồi nghĩ, tuần này đi làm chắc hok có thời gian nhiều để vọc rồi.

binhhdda

Có bác nào biết cách Convert các bản NAND sang SD không nhỉ? :)
Nếu có cho hướng dẫn với!

stupid1314

Tạo xong rồi chạy file run.cmd thì nó toàn báo lổi " the system can't find the path specified" thôi anh à.

manhktqd

Active Member
Có bác nào biết cách Convert các bản NAND sang SD không nhỉ? :)
Nếu có cho hướng dẫn với!

Bây giờ chưa có bác ạ. Chỉ có cùng chạy trên SD nhưng là chạy thông qua WM6.5 chuyển sang chạy thông qua Magldr thôi.

senshin

Em thích nhất bản gauner1986 hd-fi nand 0.3 muốn chuyển sang dạng .zip nhưng không có system.img mà là system.bin.Làm sao đây mấy bác cao thủ ơi!!!Gíup với.Thanks

dungphp

Em thích nhất bản gauner1986 hd-fi nand 0.3 muốn chuyển sang dạng .zip nhưng không có system.img mà là system.bin.Làm sao đây mấy bác cao thủ ơi!!!Gíup với.Thanks

Thử đổi .bin thành .img xem đc kg ! Nhưng bản này mở gói sẽ kg chạy đc nếu kg biết làm lệnh trong file META-INF

Chỉnh sửa cuối:

senshin

.
Thử đổi .bin thành .img xem đc kg ! Nhưng bản này mở gói sẽ kg chạy đc nếu kg biết làm lệnh trong file META-INF

Hix đúng là không biết lệnh thiệt.Mấy pro có ai thương tình chuyển giúp em với .em muốn tự làm mà chắc lực bất tòng tâm rồi.~X(.Bản dùng quá tốt mà không update ,mod qua CWR thì tiếc quá.

luonggia

Bạn có tool để chuyển định dạng Rom SD--->Rom NAND thì cho mình xin.
Đã đọc được ở đâu đó rồi mà tìm lại mãi kg thấy ở đâu.
CẢM ƠN trước.

Last edited by a moderator: