• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

dana2007

Trích dẫn:
baynhuan nói:
Thấy có nhiều rom quá các bạn à! Mình mới sài rom của Chriscsh thôi! không biết rom của Bajok; netson99; và đặc biệt của aa125690 với Pagepool Size: 8 MB thì như thế nào ? Ai tư vấn cho mình nhé

Bạn tự up từng bản rùi tự rút ra kinh nghiệm cho mình đi, up nhìu có chết máy đâu mà lo, xài ppc thì phải vọc thì mới thú vị, đừng nên trông đợi từ người khác, vài lời :)

Posted via Mobile Device

Đã có Rom mới 2305223053 các bạn up nhé.

Chỉnh sửa cuối:

baynhuan

tí chết con o2

hôm qua up rom của netson99 Build 23409 (New). Máy lên không được mới đau chứ. Lên màn hình trắng tinh a. Thế là phải mượn cái đầu đọc về fomat thẻ. Up lại rom beta 14 của Chriscsh. Nhưng không hiểu sao up đến device........là cứ đứng yên. Ôi xong
Sau đó phải tháo pin cho máy nghỉ 1 tí. Rồi fomat tiếp. Vẫn up rom beta 14 đó. Nhưng tự nhiên lại được. Hú vía
Cái laptop của mình nhiều khi cũng bị điên như vậy
Có lẽ chúng ta không thể hiểu máy móc. Nhiều khi chúng bị điên mà không có thuốc chữa
À cái rom cuối cùng của aa125690. Mình có nhận xét là giao diện không thân thiện, xấu, ... còn rom beta 14 mình đang dùng free ram chỉ có hơn 18Mb 1 tí. Thế đó! ai thấy cái nào hay chia sẻ cùng anh em nhé:-??:D:D:D:D

nguyenhuychien

cám ơn Bác Mẫn đã ghé thăm chủ đề ,tôi đang dùng AL quan tâm của tôi khi gia nhập diễn đàn là "Học hỏi trong diễn dàn nh­ung su hiểu biết thêm kinh nghiệm ,để cho AL của tôi luôn mới mẻ hơn ,tôi yêu thích và sẽ trung thành với nó dù cho nó nhiều khi rất là đỏng đảnh" Cám ơn diễn đàn!

QuangThang89

Well-Known Member
hôm qua up rom của netson99 Build 23409 (New). Máy lên không được mới đau chứ. Lên màn hình trắng tinh a. Thế là phải mượn cái đầu đọc về fomat thẻ. Up lại rom beta 14 của Chriscsh. Nhưng không hiểu sao up đến device........là cứ đứng yên. Ôi xong
Sau đó phải tháo pin cho máy nghỉ 1 tí. Rồi fomat tiếp. Vẫn up rom beta 14 đó. Nhưng tự nhiên lại được. Hú vía
Cái laptop của mình nhiều khi cũng bị điên như vậy
Có lẽ chúng ta không thể hiểu máy móc. Nhiều khi chúng bị điên mà không có thuốc chữa
À cái rom cuối cùng của aa125690. Mình có nhận xét là giao diện không thân thiện, xấu, ... còn rom beta 14 mình đang dùng free ram chỉ có hơn 18Mb 1 tí. Thế đó! ai thấy cái nào hay chia sẻ cùng anh em nhé:-??:D:D:D:D

Tình trạng của bạn là do thẻ hoặc do pin ko đảm bản trên 70%, bạn thử nạp đầy pin rùi thử lại, vì các bản rom khi mà builder đã đưa lên là đã hoàn chỉnh rùi, ko thể mắc những lỗi cơ bản như vậy được, thân :)

Posted via Mobile Device

anhtuhntl

Bạn chỉ mình cách Để WkTask chạy được trên WM6.5 các bạn cần phải thiết lập cho nó bằng cách vào Preferences\Exclusion sau đó chọn đường dẫn đến file \windows\shell32.exe
Mình vào Exclusion add làm sao mình vào đó không kiếm ra được folder windows...

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn chỉ mình cách Để WkTask chạy được trên WM6.5 các bạn cần phải thiết lập cho nó bằng cách vào Preferences\Exclusion sau đó chọn đường dẫn đến file \windows\shell32.exe
Mình vào Exclusion add làm sao mình vào đó không kiếm ra được folder windows...

Mình đọc được bên xda thì họ bảo mình tự điền vào đường dẫn đó luôn, tuyệt đối điền chính xác nha, sai là nó ko nhận đâu, chúc vui :)

hocohu2003

Mình Up xong nhưng sau khi tét một thời gian thì không có rung hay chuông khi có cuộc gọi đến, Mình vào Notification chỉnh nhưng không được, và có nhiều khi không thể vào được menu nên phải chọt reset. ai có thể giúp mình 2 vấn đề này với.

tampham

Đả có bản update của Bajok [Sept19] AtomLife - WM 6.5 build 23052
Anh em tham khảo ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=549804
Và dow ở đây:
Orig version : http://rapidshare.com/files/282871361/AtomLife_WM6.5_23052_ori.zip
Lite version: http://rapidshare.com/files/282879403/AtomLife_WM6.5_23052_lite.zip

hình như bản 23052 này commanager không hoạt động được, thậm chí bản 23053 và bản 23414 củng vậy:(:D

anhtuhntl

Mới phát hiện một lổi của bản 23052 là nút bấm ok mổi khi cài 1 chương trình gì xong không thấy đâu!

dana2007

Mới phát hiện một lổi của bản 23052 là nút bấm ok mổi khi cài 1 chương trình gì xong không thấy đâu!
Nhắm nhắm ấn đại.

Bản 23052 lite của bajok chạy ổn hơn các bản trước đây.
Ui dzào mấy bác đưa link tùm lum thế kia ấy mà chít.

anhtuhntl

Rom của bajok khuyến khích chạy soft WkTask nhưng phải check vào "Don't Close on X button" khi chỉ đường dẩn đến windows/shell32.exe!Nhưng khi check vào như vậy thì chức năng close X của WkTask không chạy,mà mình thì dùng WkTask chủ yếu để tắt ứng dụng nhanh mà không bị ứng dụng vẩn chạy ngầm,còn HTC task manager thì bị lổi hiện thị trên góc phải phía trên màn hình che mất đồng hồ giờ!Ai có lời khuyên nào cho mình không!

hanoiplay

cái này theo cách của mình thì mình gán phím tắt task manager vào phím nào mà thấy thuận tiện. sau đó mình muốn chuyển chương trình hay tắt chương trình chỉ cần gọi ra la được

tunghia

mih dùng rom 23052 cua bajok nhưng lại ko tắt đc từ điểm T9 của bàn phím bạn nào bít chỉ mih với hok h nhắn tin khó chụi lắm

dana2007

mih dùng rom 23052 cua bajok nhưng lại ko tắt đc từ điểm T9 của bàn phím bạn nào bít chỉ mih với hok h nhắn tin khó chụi lắm

Bạn vào setting/ personal/ input
chọn tab Word completion bỏ hết dấu chọn đi rồi tap ok.
Relax and check again.

tunghia

minh thử rồi nhưng mà vẫn ko đc, mà bản rom 23052 cua bajok còn bị lỗi cả ở phần nhắn tin khi mà chọn tên rất hay dơ máy. mih test thử thấy bản này khá nhìu lỗi có lẽ phải thử bản mới của bajok

gh_3210

các bác có lòng đưa rom lên mà chẳng đưa mấy cái ảnh lên cho anh em xem chút. em không theo dõi toppic được ngay từ đầu, nên khô thử được tất cả các bản rom, bản nào ngon lành nhất vậy nhỉ????????????
hixx
:-/

baokhi

bác quangthang không chia ra cái nào của Chrish, cái nào của netson à, cái nào của bajok à. nhầm hàng lung tung cả. Bác cho hết vào của Chrish làm em chả biết đâu mà lần, như thế là vi phạm bản quyền đấy:p

QuangThang89

Well-Known Member
các bác có lòng đưa rom lên mà chẳng đưa mấy cái ảnh lên cho anh em xem chút. em không theo dõi toppic được ngay từ đầu, nên khô thử được tất cả các bản rom, bản nào ngon lành nhất vậy nhỉ????????????
hixx
:-/

WM6.5 từ trước đến nay chỉ có 1 giao diện duy nhất, quan trọng là tính ổn định và nhanh của rom, bạn up bản build nào thấy ngon thì xài thui

bác quangthang không chia ra cái nào của Chrish, cái nào của netson à, cái nào của bajok à. nhầm hàng lung tung cả. Bác cho hết vào của Chrish làm em chả biết đâu mà lần, như thế là vi phạm bản quyền đấy

Rom của ai ko quan trọng, các builder cook các build khác nhau nên ko sợ bị trùng build, các bạn xài build nào thấy ổn định thì dùng :D