• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

tunghia

các bạn nào đang test các bản room cua bajok có vào đc gprs ko? trong quá trinh mih test bản 21857 thì không vào đc mạn gprs, cả bản 23053 cũng vậy . ko bít bạn nào có test 2 bản này ko thì có vào đc gprs ko vậy

Chỉnh sửa cuối:

tampham

mình đã up ròi, có một vài lỗi nhưng mình fix bằng các file trong bản update 19 alldevice, các bác thử nha:))

tampham

có một cách khác để wifi hoạt động, các bạn chỉnh trong regitry nha:
thay "[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\CommManager\WLAN]"
trong :
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\TNETW12511"
thành:
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\CF8385PN1"

(thay đổi TNETW12511 thành CF8385PN1)
b-);)

baokhi

có một cách khác để wifi hoạt động, các bạn chỉnh trong regitry nha:
thay "[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\CommManager\WLAN]"
trong :
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\TNETW12511"
thành:
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\CF8385PN1"

(thay đổi TNETW12511 thành CF8385PN1)
b-);)

Tác giả là netson99 hay là bác thế?
:((

tunghia

bản Atom Life wm6.5 COM2-21859 Manila 2D Version này ko update đc thời tiết ở home. nhưng nói chung bản này giao dien tuyệt đẹp

tampham

bác có thể nói rõ lỗi gì và cho xin bản update dc ko a?

khi up ROm này các tab picture, music và commanager không hoạt động được, bác tìm bản all device 19b trong diễn đàn và cài các file tương ứng theo để fix, với tab picture bác cài HTC album, với tab music bác cài HTC audio manager, còn wifi thì làm theo bước trên mình đã đưa ra nha, happy:D=D>

QuangThang89

Well-Known Member
Các bạn vui lòng cho mình bít bản build 21859 + M2D có bị lỗi gì ko, mình ko online thường xuyên được nên ko thể tìm 1 bản build tương đối ổn định để xài, thanks

dana2007

Các bạn vui lòng cho mình bít bản build 21859 + M2D có bị lỗi gì ko, mình ko online thường xuyên được nên ko thể tìm 1 bản build tương đối ổn định để xài, thanks
Mình thấy ko ổn. up xong là remove liền.

baokhi

bản này rất ổn, bạn chỉ cần chỉnh lại mấy tab mucsic, photo, và cofig là ok
pin tiêu thụ cũng ít

QuangThang89

Well-Known Member
bản này rất ổn, bạn chỉ cần chỉnh lại mấy tab mucsic, photo, và cofig là ok
pin tiêu thụ cũng ít

Hiện mình đang xài bản 21859 Ori, build này nhanh và ổn định theo nhận định của Man PhamQuang

Cập nhật 1 số build mới tại bài 1

QuangThang89

Well-Known Member
sao mình ko thấy link nhỉ? click vào chả thấy tác dụng gì cả, nhờ tư vấn, thank

Bạn click vào đâu mà ko hiện link :-?, bạn chỉ việc click vào chữ Original hoặc Lite thì sẽ hiện lên trang down thôi, thân :)

baokhi

bac quangthang chuyển hộ em sang link mediafire cho dễ down hộ em với, rapid em ko down dc