• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

QuangThang89

bac quangthang chuyển hộ em sang link mediafire cho dễ down hộ em với, rapid em ko down dc

Mình ko có thời gian up file lên host khác, hiện tại thời gian Online của mình ko quá 2h :((, sorry :(

Update Build 21864 tại bài 1 ;)

Chỉnh sửa cuối:

a9hiphop

Hix, em ko tài nào up cái này bằng DSUU được. Bác nào đã up cái bằng cách này rồi chỉ em với. Hôm trước up lên đứng im giữa chừng, tưởng chết luôn rồi cuối cùng phải lôi thằng ROM Ship hồi mới mua máy về ra up lại mới lên được. Còn cái thẻ nhớ thì chả hiểu sao up cũng ko được luôn. Bác nào có cái thẻ zin để rẻ lại cho em em mua về up rum cái. Thẻ 256 or 512MB là được rùi, chỉ up rom thôi. Hix, chơi O2 mà ko được chọt đít ấm ức quá

QuangThang89

Hix, em ko tài nào up cái này bằng DSUU được. Bác nào đã up cái bằng cách này rồi chỉ em với. Hôm trước up lên đứng im giữa chừng, tưởng chết luôn rồi cuối cùng phải lôi thằng ROM Ship hồi mới mua máy về ra up lại mới lên được. Còn cái thẻ nhớ thì chả hiểu sao up cũng ko được luôn. Bác nào có cái thẻ zin để rẻ lại cho em em mua về up rum cái. Thẻ 256 or 512MB là được rùi, chỉ up rom thôi. Hix, chơi O2 mà ko được chọt đít ấm ức quá

File rom là AL1.DIO thì sao bạn có thể up bằng DSUU đc, bạn hỏi ai xài máy nokia đời trc mượn thẻ up xong rùi trả, chúc thành công :)

Posted via Mobile Device

a9hiphop

Mình đã thêm lại 12byte đầu vào và đổi tên lại mà cũng không được luôn. Mod quangthang có thẻ không, nhượng lại cho em đi. :), chơi O2 mà không được chọt đít bức xúc quá bức xúc quá
File rom là AL1.DIO thì sao bạn có thể up bằng DSUU đc, bạn hỏi ai xài máy nokia đời trc mượn thẻ up xong rùi trả, chúc thành công :)

Posted via Mobile Device

QuangThang89

sao mih up rom 21864, lại không ket nối đc GPRS nhi.

Bạn phải đăng ký ở nhà mạng rồi sau đó thiết lập cấu hình ở trên máy, mình đang xài build 21864 và online bằng gprs bình thường, chúc thành công :)

Posted via Mobile Device

qtmedia

chào các bác,em là tân binh, em đang dùng AL nhưng không bit up ROM qua USB , đã tham khảo nhìu và làm theo kác bác chỉ dạy nhưng vẫn không được, giờ máy vẫn kòn Boot nhưng k up đc , em phải sao đây? kiu' zum` em voi' ! huhu

mickey2003

Bạn click vào đâu mà ko hiện link :-?, bạn chỉ việc click vào chữ Original hoặc Lite thì sẽ hiện lên trang down thôi, thân :)

mình click vào chữ Original, Lite ko thấy có tác dụng gì cả. Click chột phải - open thì ok. Cảm ơn bạn đã trả lời

QuangThang89

Bản extreme là bản mở rộng, thêm 1 số ctr, nói chung bản này nặng và ngốn ram trong khi các phần mềm ko cần thiết

Chỉnh sửa cuối:

mr_blackman

Tình hình là sau khi up lên bản Build 23081 orginion vẫn bị lỗi bluetoot, em đã thử vài bản rồi vẫn vây. Hic hic

QuangThang89

Tình hình là sau khi up lên bản Build 23081 orginion vẫn bị lỗi bluetoot, em đã thử vài bản rồi vẫn vây. Hic hic

Lỗi Bluetooth như thế nào hả bạn, máy ko gửi và nhận được Bluetoot hả, mình xài vẫn bình thường, bạn kiểm tra xem hồng ngoại của máy đã bật chưa nhé vì các rom của các builder này cook chưa bật hồng ngoại, thân :)

Chỉnh sửa cuối:

gh_3210

Lite là bản rom như thế nào vậy các bác. E toàn chơi bản manila, vì thấy giao diện đẹp, chưa thử up bản rom lite bao giờ