• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

linhhon0007

chào bạn minh mới có một em nhưnh ko biết nhét cái gì vào cho em nó và hiện tại em nó cũng chẳn có một thứ gì ngoài nghe gọi bạn biết nơi nào chiệu khó làm thứ này ko chỉ dùm với .2bàn phim em nó tróc hết chữ khắc phục thế nào mong bạn help mình với cảm ơn rất rất nhiều
:):):):)

Bạn chịu khó seach trên diễn đàn nha vì hầu như mọi thứ của P990i đều được đưa lên các mục dễ thấy nhất để mọi người tìm hiểu đó,bạn cứ từ từ tìm hiểu,cái gì không biết bạn cứ đặt câu hỏi lên đây mọi người sẽ chỉ giúp bạn,ở đây các ModSupper Vip rất nhiệt tình,đó là điều bạn sẽ thấy được thời hian tới khi bạn bắt đầu khám phá UIQ3.0.
Còn vấn đề bàn phím thì bạn hãy lên hãng hỏi mua xem thử có không nha.chúc bạn thành công!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Nguyen_Minh

Các a e chỉ giúp mình xem có phần mềm nào bảo vệ file cho p990 không vậy? Số là trong máy mình có mấy cái ảnh " tế nhị" k muốn ai xem,dùng A.D.Lock hay thật nhưng chỉ bảo vệ được các phần mềm xem ảnh, và file manage thôi chứ không thấy bảo vệ 1 file riêng biệt nào cả, chỉ cần mở pass vào trình xem ảnh hoặc file manage là thấy hết, cũng bất tiện. Các a e ai biết chỉ giúp mình với nhé! Thanks!

A tìm cái best crypo manager ấy

Posted via Mobile Device

dzain

Thanks minh1996 nhiều, nhưng mình tìm trên PDA nhà mình mà không thấy vậy, xem thì thấy bên handhelp có nhưng phải đăng ký mới đựơc, hicc. Cậu giúp mình giúp cho chót được không, chỉ cho mình cái link với,vì là thành viên mới nên tìm hiểu chưa kỹ, thông cảm nha!

Son_Nguyen

Thanks minh1996 nhiều, nhưng mình tìm trên PDA nhà mình mà không thấy vậy, xem thì thấy bên handhelp có nhưng phải đăng ký mới đựơc, hicc. Cậu giúp mình giúp cho chót được không, chỉ cho mình cái link với,vì là thành viên mới nên tìm hiểu chưa kỹ, thông cảm nha!
PM bạn cần ở đây nhé.

neo8x_hp

p990i của em gặp vấn đề sau , mong các anh trả lời giùm em với :
em master reset máy , máy chạy ngon lành . sau đó em cài những phần mềm sau
TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0 cài vào ổ C
CapsSwitch 1.1 27 cài vào thẻ
installserver1.1 cài vào thẻ
swissmgrpro_uiq3_1.70 cài vào thẻ
sau khi em cài xong những phần mềm trên và khởi động lại máy thì máy chỉ rung 1 cái rồi đứng , không vào được màn hình logo SE . Em đã thử rút thẻ ra và khởi động nhưng vẫn không được . Xin các anh cho em hỏi là máy em bị làm sao và cách khắc phục chi tiết 1 chút được ko ( vì em mới dùng p990i ) , cám ơn các bác nhiều

Son_Nguyen

p990i của em gặp vấn đề sau , mong các anh trả lời giùm em với :
em master reset máy , máy chạy ngon lành . sau đó em cài những phần mềm sau
TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0 cài vào ổ C
CapsSwitch 1.1 27 cài vào thẻ
installserver1.1 cài vào thẻ
swissmgrpro_uiq3_1.70 cài vào thẻ
sau khi em cài xong những phần mềm trên và khởi động lại máy thì máy chỉ rung 1 cái rồi đứng , không vào được màn hình logo SE . Em đã thử rút thẻ ra và khởi động nhưng vẫn không được . Xin các anh cho em hỏi là máy em bị làm sao và cách khắc phục chi tiết 1 chút được ko ( vì em mới dùng p990i ) , cám ơn các bác nhiều
Mình có 1 lời khuyên dành cho bạn, các soft liên quan đến việc hack ổ C như CapsSwitch, installserver hay các soft chuyên về quản lý file như Swiss Mgr Pro, X-plore bạn nên cài vào ổ C để chạy cho ổn định chứ ko nên cài vào thẻ nhớ, hay bị lỗi lắm. Theo như bạn nói ở trên là lúc restart lại máy thì chỉ rung 1 cái rồi đứng, ko vào được màn hình logo SE, cách khắc phục duy nhất là update lại firmware, ngoài ra ko có cách nào khác đâu. Cách up bạn tham khảo ở đây nhé. Mà bạn có nói đến cái pm tăng tốc độ hệ thống, theo mình thì bạn ko nên cài nó làm gì cả vì chẳng cải thiện hơn là bao đâu.

lohubu

Tình hình là hôm nay em chạy lai chạy lai FW bằng chương trình Update của SE.
-Chạy xong chuẩn bị cài Capswitch:
-Bấm vào Cap trog thẻ nhớ thì nó báo:
The identity of the software supplier cannot be guaranteed.
Nhưng vẫn install đc !

- Đến fần cài Swiss pro 1.7:
- Bấm vào file sis Swiss trog thẻ nhớ thì vẫn báo như trên.
The identity of the software supplier cannot be guaranteed.

- Bấm yes típ tục nữa thì nó báo :
Cannot install
A required capability is not signed for.
Em thủ cái một số soft khác thì đìu hiện ra câu " The identity of the software supplier cannot be guaranteed " nhưng vẫn install thành công, chỉ có SwissPro1.7 là ko chay đc, còn e thử cài bàn Swiss 2.0 Elite thì ok !

Cho em hỏi cách khắc phục tình trang như vậy ah !

winxp2007

Các bác ơi, cho em hỏi chút là để cài phần mềm down về vào em p990i thì lamdf thế nào ạ? Cứ copy thẳng vào thẻ hay ntn ạ? Thêm nữA là chả hiểu sao cái phần mềm pc suit ko thể connect với máy được khi cắm cáp nói với máy tính mặc dù máy tính vẫn nhận. Đây là lần đầu tiên sử dụng đt symbia nên còn gà quá, mong mọi người giúp đỡ với ạ!!!

Nguyen_Minh

Các bác ơi, cho em hỏi chút là để cài phần mềm down về vào em p990i thì lamdf thế nào ạ? Cứ copy thẳng vào thẻ hay ntn ạ? Thêm nữA là chả hiểu sao cái phần mềm pc suit ko thể connect với máy được khi cắm cáp nói với máy tính mặc dù máy tính vẫn nhận. Đây là lần đầu tiên sử dụng đt symbia nên còn gà quá, mong mọi người giúp đỡ với ạ!!!

Cài pm thì a dùng file đuôi sis hoặc jar. Copy vào thẻ nhớ rồi chọn file đó. NHớ là fai sign tr khi install thế thoi!
Cab se hay dở hơi lém. Or a kt lại xem có đúng pc suite của p9 ko. Hồi tr e down nhầm bản có 13mB ko nối đc đâu. Của nó 27 mB cơ

Nguyen_Minh

Tình hình là hôm nay em chạy lai chạy lai FW bằng chương trình Update của SE.

Em thủ cái một số soft khác thì đìu hiện ra câu " The identity of the software supplier cannot be guaranteed " nhưng vẫn install thành công, chỉ có SwissPro1.7 là ko chay đc, còn e thử cài bàn Swiss 2.0 Elite thì ok !

Cho em hỏi cách khắc phục tình trang như vậy ah !

A up cái file sis a dùng lên đây xem nào. Xem file có vấn đề hay máy a có vấn đề

Các bác cho em hỏi với ạ. Em dùng W950i, em chỉnh ở trong control panel/ security/ lock, để khóa bàn phím tự động. Nhưng khi em dùng smartmovie, chạy đc 1 lúc là máy khóa phím tự động, bị dừng hình ngay, mở khóa mới chạy đc tiếp. Có cách anof khắc phục k ạ, thanks các bác ...

mrhadobac

Em cũng có 1 câu hỏi nhỏ: Dùng Swiss Mânger có cái More-> App setup, nó dùng để làm gì ạ?

nguyendoanto

Em cũng có 1 câu hỏi nhỏ: Dùng Swiss Mânger có cái More-> App setup, nó dùng để làm gì ạ?

dùng để xem uid của pm để cài popup menu, đưa nó vào mục yêu thích trên biểu tượng smp hoặc lưa chọn tắt hoặc ko tắt pm khi mình end all. còn nữa tự tìm hiểu nha

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Các bác cho em hỏi với ạ. Em dùng W950i, em chỉnh ở trong control panel/ security/ lock, để khóa bàn phím tự động. Nhưng khi em dùng smartmovie, chạy đc 1 lúc là máy khóa phím tự động, bị dừng hình ngay, mở khóa mới chạy đc tiếp. Có cách anof khắc phục k ạ, thanks các bác ...
dùng corel đi bồ. cái kia coi đựoc mỗi đuôi avi thôi. còn muốn nó ko tắt thì nhấp vào cục pin chọn on hay sao đó, tại cái sm này đồ cổ rồi, bạn kiếm trong theatre sm có cách khắc phục đó
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

dùng để xem uid của pm để cài popup menu, đưa nó vào mục yêu thích trên biểu tượng smp hoặc lưa chọn tắt hoặc ko tắt pm khi mình end all. còn nữa tự tìm hiểu nha

Posted via Mobile Device

A nói rõ cho e cái xem uid để cài popup menu là gì với. Dùng gần 1 year mà ko biết là gì :D

Posted via Mobile Device

minhtuan5678

xin các pro chỉ giáo giùm em với, số là con P990 của em sau khi hack, mod và cài một số ứng dung vào. bây giời vẫn sữ dung được chỉ có cái volume là chẳng chỉnh được nó báo lổi. pro nào bít bảo em với . Thank ! !

NokuaN70

Well-Known Member
xin các pro chỉ giáo giùm em với, số là con P990 của em sau khi hack, mod và cài một số ứng dung vào. bây giời vẫn sữ dung được chỉ có cái volume là chẳng chỉnh được nó báo lổi. pro nào bít bảo em với . Thank ! !
Do bạn mod Icon không đúng với dòng máy nên bị lỗi Volume, bạn nên tìm bộ Icon nào riêng cho P990 và mod lại hy vọng sẽ khắc phục dc.
Kinh nghiệm mod máy là trước khi mod, hack cái gì mới thì bạn nên Back up lại phone trước khi thực hiện, nếu bị lỗi thì còn có cái mà Restore lại đỡ mắc công cài lại. Chúc vui.

minhtuan5678

rất cám ơn lời khuyên của pro NokuaN70, cái lỗi này xuất hiện từ lúc mình mod tiếng việt, nhung uninstal nó rồi vẫn ko được. còn Icon mình mới Mod thoi hà. Mình cũng chỉ mới tìm hiểu dòng này thôi nên chưa có nhiều kinh nghiệm. định Up lại FW nhưng khổ nổi Flip hư rồi, còn phím @ bổng dưng ko sữ dụng được luôn. có ai còn cách gì mong giúp với Thank!

nguyendoanto

rất cám ơn lời khuyên của pro NokuaN70, cái lỗi này xuất hiện từ lúc mình mod tiếng việt, nhung uninstal nó rồi vẫn ko được. còn Icon mình mới Mod thoi hà. Mình cũng chỉ mới tìm hiểu dòng này thôi nên chưa có nhiều kinh nghiệm. định Up lại FW nhưng khổ nổi Flip hư rồi, còn phím @ bổng dưng ko sữ dụng được luôn. có ai còn cách gì mong giúp với Thank!
xin file backup của ai đó cùng loại máy với mình rồi dùng pcsute restort lại là ok

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Dùng Core Player đi bạn, SmartMovie bây giờ là đồ cổ rồi, dùng Core thì khi bạn xem film kể cả có để Automatic keylock cũng ko ảnh hưởng gì hết đâu mà lại còn hỗ trợ nhiều định dạng hơn nữa! Chúc vui vẻ.