• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

vnyelsea

A nói rõ cho e cái xem uid để cài popup menu là gì với. Dùng gần 1 year mà ko biết là gì :D

Posted via Mobile Device

Popupmenu có thể nói nôm na giống như Startmenu trong Windows, dùng để truy cập nhanh một số ứng dụng. Popupmenu ban đầu theo máy rất đơn giản, nói chung không có gì đáng chú ý. Sau này, các member Symbian khắp nơi nghiên cứu và đã cải tiến được nó, cho phép người dùng đưa những ứng dụng thường dùng vào nó, và lúc này popupmenu có thể nói đã hữu dụng y như Startmenu trong Windows.
Sự nghiên cứu phát triển rất mau từ hình thức lần mò sửa đổi Hex cho đến phần mềm cho phép chỉnh sửa nhanh chóng và không ngừng nâng cấp phiên bản.
Bạn có thể search trên diễn đàn hoặc bất cứ forum nào bạn sẽ có thêm nhiều thông tin về vấn đề này.
Minh họa cho bạn một bức hình cho bạn rõ hơn:

UID bạn có thể hiểu nôm na như path (đường dẫn) đến ứng dụng trong Windows. (Khi bạn tạo một shortcut cho một ứng dụng bạn phải khai đường dẫn đến ứng dụng...)
Muốn đưa một ứng dụng vào Popupmenu bạn phải khai báo UID của ứng dụng đó. Khi đó các biểu tượng trong Popupmenu mới có thể đưa bạn đến ứng dụng, khởi động nó một cách nhanh chóng mà không cần phải vào mainmenu hay activity menu...
Chúc vui với chiếc phone của bản thân nhé!

vnyelsea

rất cám ơn lời khuyên của pro NokuaN70, cái lỗi này xuất hiện từ lúc mình mod tiếng việt, nhung uninstal nó rồi vẫn ko được. còn Icon mình mới Mod thoi hà. Mình cũng chỉ mới tìm hiểu dòng này thôi nên chưa có nhiều kinh nghiệm. định Up lại FW nhưng khổ nổi Flip hư rồi, còn phím @ bổng dưng ko sữ dụng được luôn. có ai còn cách gì mong giúp với Thank!

Bạn format C: rồi hack và mod lại từ đầu thôi. Khi nào không thể khởi động máy mới cần up lai FW.

Không muốn cài đi cài lại nhiều thì bạn thử làm vòng vo như sau xem nhé: Bạn cài thêm một gói ngôn ngữ bất kỳ. Sau đó trền nền gói ngôn ngữ đó bạn uninstal gói ngôn ngữ English đi. Sau đó bạn load gói ngôn ngữ English trên web của Sony về và instal lại. Thử cách này xem sao. Nếu được thì bạn đỡ tốn công cài lại phần mềm.

Chúc vui!

alex_p990i

anh em nào có file hệ thống để truy cập internet cho p9900i thì cho mình xin nhé,hôm qua lỡ tay xóa mất.Thanks

alex_p990i

Hôm qua mình lỡ tay xóa mất file hệ thống trong ổ C của con p990i,thế là không truy cập đươc web,chát cũng không được luôn,các bạn cho mình xin file hệ thống đó nhé.THANKS

cutilatado

p1i cần giúp đỡ

mình có gặp một só vấn đề khi dùng P1i mong các bạn giúp đỡ dùm.
mình rất thích xài Iphonelock vì thây rất tiện.nhưng mỗi khi minh chạy game Real football 2010 or Fring mà để Iphonnelock nó khóa là y như rằng máy bị treo phải tháo pin(làm riết sợ hư máy quá:D).mình mà để ý đừng để nó khóa thì vẫn dủng bình thường.bạn nào có kinh nghiệm rồi chỉ mình cách nào khăc phục được hiện tương trên không?đại loại như(tài lanh mong các bác bỏ qua:( )
- sửa code để iphonelock không khóa tự động nữa or
- chạy các chương trinh trên thi iphonelock bị vô hiệu or
- ....
mong các bạn giúp đỡ.thanks tất cả mọi ngườ

vnyelsea

Hôm qua mình lỡ tay xóa mất file hệ thống trong ổ C của con p990i,thế là không truy cập đươc web,chát cũng không được luôn,các bạn cho mình xin file hệ thống đó nhé.THANKS

File hệ thống bạn nói cụ thể là file gì?
Muốn lấy lại file bạn cứ vào Z: copy lại, không cần xin ai đâu.
Chúc vui!

Nguyen_Minh

Popupmenu có thể nói nôm na giống như Startmenu trong Windows, dùng để truy cập nhanh một số ứng dụng. Popupmenu ban đầu theo máy rất đơn giản, nói chung không có gì đáng chú ý. Sau này, các member Symbian khắp nơi nghiên cứu và đã cải tiến được nó, cho phép người dùng đưa những ứng dụng thường dùng vào nó, và lúc này popupmenu có thể nói đã hữu dụng y như Startmenu trong Windows.
Sự nghiên cứu phát triển rất mau từ hình thức lần mò sửa đổi Hex cho đến phần mềm cho phép chỉnh sửa nhanh chóng và không ngừng nâng cấp phiên bản.
Bạn có thể search trên diễn đàn hoặc bất cứ forum nào bạn sẽ có thêm nhiều thông tin về vấn đề này.
Minh họa cho bạn một bức hình cho bạn rõ hơn:

UID bạn có thể hiểu nôm na như path (đường dẫn) đến ứng dụng trong Windows. (Khi bạn tạo một shortcut cho một ứng dụng bạn phải khai đường dẫn đến ứng dụng...)
Muốn đưa một ứng dụng vào Popupmenu bạn phải khai báo UID của ứng dụng đó. Khi đó các biểu tượng trong Popupmenu mới có thể đưa bạn đến ứng dụng, khởi động nó một cách nhanh chóng mà không cần phải vào mainmenu hay activity menu...
Chúc vui với chiếc phone của bản thân nhé!

Thế bây h e muốn chỉnh cái popup menu ấy thì e cần làm những gì? Vào smp chọn app setup rồi chỉnh cái gì ở trong đấy?

Posted via Mobile Device

minhtuan5678

xin cám ơn các pro trên diễn đàn đã giúp mình rất nhiều, hiện tại mình đã phần nào mình đã có đc tí kiến thức về P990. hôm nay hack giùm ông bạn chiếc W950i nhưng không tài nào cài đc các soft cho nó, mà cái Swiss cũng chẳng được mong các pro giúp mình lần nũa nha, cám ơn chúc sức khỏe toàn thể anh em. trân trọng chào thân ái và đoàn kết hi hi...một làn nũa chân thành cám ơn

Son_Nguyen

Thế bây h e muốn chỉnh cái popup menu ấy thì e cần làm những gì? Vào smp chọn app setup rồi chỉnh cái gì ở trong đấy?

Posted via Mobile Device
Đã có bài nói về cách làm Popup Menu & có cả soft để làm rồi đó em. Ở bên mục Styles & More ấy. Em qua đó tìm nhé.

toxic2525

máy mình khi chép các file wa cac folder khac thì ko sao nhưng sao cứ chép wa C:/resourse/apps là nó cứ báo " 0 items paste" chi bị duy nhất ở folder Apps thôi? mong các pro giúp đỡ thanks

Nguyen_Minh

máy mình khi chép các file wa cac folder khac thì ko sao nhưng sao cứ chép wa C:/resourse/apps là nó cứ báo " 0 items paste" chi bị duy nhất ở folder Apps thôi? mong các pro giúp đỡ thanks

Để chép thì ang phải tắt caps. Và 1 lưu ý nữa là anh chép file liên quan tới ct gì thì phải đóng nó vào tr đ,x. Vd muốn dổi icon 1 pm thì phải end pm đó đi

Posted via Mobile Device

winxp2007

Các bác ơi, con p990i của em có bàn phím azerty nhưng phím đã mờ quả rùi. Em muốn mua phím thay thế mà chỉ thấy mỗi loại qwerty. Liệu em có thể map lại key thành dạng phím qwerty để sử dụng ko ạ? Bác nào bít cách chỉ em với. THank các bác nhiều!!!

Nguyen_Minh

Các bác ơi, con p990i của em có bàn phím azerty nhưng phím đã mờ quả rùi. Em muốn mua phím thay thế mà chỉ thấy mỗi loại qwerty. Liệu em có thể map lại key thành dạng phím qwerty để sử dụng ko ạ? Bác nào bít cách chỉ em với. THank các bác nhiều!!!

Theo em biết thì ko map lại phím đc đâu
. Anh sang bên giao vặt mua bán phụ kiện hỏi xem có ko

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

homashu

con P1 của mình bữa nay lại dở chứng bị lệch cảm ứng, vào setup wizard tinh chỉnh lại cảm ứng cũng không được, mà chỉ bị 1 phần bên dưới góc trái màn hình, ấn w thì ra q. bạn nào biết chỗ nào sữa uy tín không, mình ở đà nẵng
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member

Máy của bạn chỉ cần đồi CDA sang GW1 hoặc GW2 là có bàn phím QWERTY.

trandang_TSTU

chào mọi người ! Mình đang sài IM+ mà không thể vào dc yahoo, mình có lên các diễn đàn tìm hiểu thì mới rõ là do tại sever của yahoo có sự thay đổi...Nhưng mình tìm mãi mà ko thấy Host nằm ở chỗ nào để sửa. Có ai biết xin chỉ giúp dùm nhé. Cám ơn !