• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

nguyenhoang

tại sao cái máy w950 của mình khi cài file java vào thì icon chỉ toan ra màu tím chứ không giống như của file sis

nguyendoanto

tại sao cái máy w950 của mình khi cài file java vào thì icon chỉ toan ra màu tím chứ không giống như của file sis
Cái này nó tùy soft java thôi. Nếu muốn đổi cũng được. Search trong diễn đàn có đó. Hình như bài của bác Doananhtai

Posted via Mobile Device

victory132669

giúp mình với mình dùng W960i giờ treo cảm ứng làm thế nào hardreset lại được nhỉ? căng quá căng quá

lamquangtu

mình sài P1i,cài font unicode-lite vào ổ c.sau đó mình copy thêm 4 font Sans-Serif_Latin-BoldItalic,Sans-Serif_Latin-Regular
Sans-Serif_Latin-Bold.Sans-Serif_Latin-Italic,
khi lướt web bằng opera thì bị lỗi font.mình xóa 4 cái font chép thêm vào thì nó ko cho xóa!vậy mình phải làm cách nào đây?

- Dùng Swiss Manager Pro, bỏ thuộc tính Readonly của file
- Dùng Swiss Manager Pro, reclaim memory level 3
Bây giờ thì cứ xóa thôi.

lamquangtu

Nguyên văn bởi tungh
mình đang dùng M600i, không biết tại sao cái cảm ứng của nó lệch quá đi. phía dưới thì không lệch nhưng bên trên thì lệch nhiều quá. nên không chọt vào phím Back đươc, các biểu tượng pin, sóng, ... giờ cũng không chọt được luôn. Có cao thủ nào biết cách khắc phục được không? mình cảm ơn trước nha.
Mình hỏi thêm là M600i có đuă được thanh status xuống dưới được không? đưa bằng cách nào vậy?

bạn vào Control panel/Other/Setup Wizard bấm next liên tục cho đến khi nó hiện ra Screen Calibre thì bấm vô căn chỉnh màn hình lại. còn thanh Status là mặc định của nó là vậy kg chuyển xuống dc đâu, chỉ có P9 là nó nằm dưới thôi.

cảm ơn bác đã quan tâm, tuy nhiên mình thử nhiều lần rồi, vì cảm ứng lệch nên không chọt đúng giữa 4 điểm được, do vậy mà không thể chỉnh về trạng thái ban đầu. bác con cao kiến nào không, chỉ giúp em nhé.
thanks!

Có một cách hơi bi chuối là bạn dùng tay đẩy cái màn hình. Mình đã thử 1 lần với P910 thế mà nó lại được.

briank

Mình có cái p910i trong đó có mấy file đuôi tns hổng biết đó là file gì, có ai biết giúp mình với.

cunvinh

cứu với cái máy p990i của mình reset xong khởi động lại nó rung 1 fát xong màn hình xanh đen thế là nó đứng thế luôn .đưa ra tiệm nó bảo bị CPU nên fải thay nó bảo rẻ thôi khoảng 500k hic hic (chắc chết) ai bít nó bị gí ko

demonntl

Active Member
cứu với cái máy p990i của mình reset xong khởi động lại nó rung 1 fát xong màn hình xanh đen thế là nó đứng thế luôn .đưa ra tiệm nó bảo bị CPU nên fải thay nó bảo rẻ thôi khoảng 500k hic hic (chắc chết) ai bít nó bị gí ko
cái này mình bị 2 lần luôn,1 lần với p1i chạy seus ok mất 100k,lần 2 với g900i lỗi flash,chạy seus ko hết nên thay flash mất 400k và gần 12th bh vì bung máy

daicaphuong

chia buồn cùng bồ, nhưng mình nghĩ là fimware đó bạn ơi. Lần trước mình mod âm thanh, wifi, tiếng việt, hack máy, camera, báo thức, walkman 3.2 vào cùng 1 lúc xong rồi restart lại máy thì nó rung 1 cái rồi xanh đen luôn xong up lai fimware là hết rồi bạn làm thử đi nhé

bubu128

các bạn cho mình hỏi n82 v30.0.019 ko hackphone đc hả bạn...có cách nào hack đc ko vậy???nhiều khi muốn cài chưong trình mà bị lỗi hệ thống hoài..chán ghê vậy đó T__T..thanks các bạn nhiều