• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

dzain

các a e đã ai dùng thẻ 4g cho p990i chưa? cho mình hỏi chút, liệu máy có bị chậm hay có vấn đề gì k? tại mình nghe nói p990i chơi được 4g nhưng hay bị treo máy lắm thì phải? thanks!

thaonhanh

fontchanger

cho mình hỏi,cài fontchanger trên máy n73 :-??mà restart máy bị trắng màng hình là sao???các bro giúp với

anhtuan206

cho mình hỏi,cài fontchanger trên máy n73 :-??mà restart máy bị trắng màng hình là sao???các bro giúp với

bạn hỏi nhầm chỗ rồi.đây là UIQ mà.bạn phải sang SYMBIAN S60 3rd OS9.1 hỏi bên đó nhé.

Son_Nguyen

các a e đã ai dùng thẻ 4g cho p990i chưa? cho mình hỏi chút, liệu máy có bị chậm hay có vấn đề gì k? tại mình nghe nói p990i chơi được 4g nhưng hay bị treo máy lắm thì phải? thanks!
P990i chơi được tối đa là 8GB mà bạn. Nhưng thực ra cũng ko cần thiết phải nhiều đến thế, 4GB thì máy chạy vẫn OK nhưng phụ thuộc vào chất lượng thẻ mà bạn mua. Thẻ lởm thì tốc độ truy xuất dữ liệu chậm & nhanh hỏng. Đấy là ý kiến của mình, bạn thử tham khảo thêm anh em trên 4rum xem sao nhé.

Nguyen_Minh

Máy em cài iphone lock khi slide to unlock thì màn hình cứ tối om, phải chỉnh lại or đợi 30 sec nó mới sáng lên ???

tatuan22

cho em hỏi cái: em mới tậu được con o2 xda II mini (máy cũ) lúc đầu xài thì không sao nhưng từ lúc em thay pin thì lâu lâu máy tự động mất sóng. Bây giờ còn thêm là loa ngoài lúc được lúc không nữa hix hix...... anh chị nào biết nguyên nhân va cách sữa làm sao chỉ dùm cho em út nha cảm ơn trước nha

alphabet

Em dùng P1i thấy mỗi khi đổi theme thì phải chỉnh lại các ringtone,hơi khó chịu.Có cách nào xử lý ko hả các bác?
1 câu nữa : ngoài IMEI ra có cái j cho biết xuất xứ và thông tin về đt ko?mấy thứ ghi trên tem ở dưới pin có nghĩa thế nào?

Son_Do

Well-Known Member
Em dùng P1i thấy mỗi khi đổi theme thì phải chỉnh lại các ringtone,hơi khó chịu.Có cách nào xử lý ko hả các bác?
1 câu nữa : ngoài IMEI ra có cái j cho biết xuất xứ và thông tin về đt ko?mấy thứ ghi trên tem ở dưới pin có nghĩa thế nào?

Bạn có thể dùng phần mềm Themes Creator để add nhạc chuông vào các mục, nhưng theo mình có khi còn lâu hơn set lại nhạc chuông vì phải dùng tới PC. Vấn đề sau của bạn thì mình không rành lắm, chỉ biết là ngoài Imei ra thì còn một thông số nữa cho biết ngày sản xuất ví dụ 06W46 là máy được sản xuất vào tuần thứ 46 của năm 2006.

rockdanh

cho hỏi 1 câu ngắn gọn: ở GS nơi nào mod camera cho G900 bảo đảm vì mình đã up firmware rồi nhưng camera vẫn mờ. Cám ơn

shadow141206

cho hỏi 1 câu ngắn gọn: ở GS nơi nào mod camera cho G900 bảo đảm vì mình đã up firmware rồi nhưng camera vẫn mờ. Cám ơn

Camera thì bạn tự mod trên diễn đàn cũng đc mà ! Đi đâu cho tốn tiền ! Thợ ở ngoài cũng lấy trên diễn đàn thôi !!! ;;);;)

Nguyen_Minh

bạn thử tìm chổ nào trống trãi,ko che khuất test thử xem,e cũng tưng bị thế.nhưng ko bit sao nó hết.

Hic, anh đố khó em thế, làm sao đứng dưới trạm sóng hơn 1 tiếng được. Em nói đùa thế thôi anh đừng hiểu lầm nhé

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Mấy pm mod logo mạng chỉ hỗ trợ tiếng Anh & các ngôn ngữ quốc tế khác thôi em, ko hỗ trợ tiếng Việt nhé.

Chán nhỉ, em nghĩ tv là american english nên đuôi r10 là ok, ko đc thì thôi vậy, thank anh

Posted via Mobile Device

dzain

các a e chỉ giáo với, mình hiện đang dùng p990i, đã cài giao diện tiếng Việt. Mấy hôm rồi nghe thiên hạ nói nếu máy không cài bộ giao diện tiếng Việt vào thì sẽ chạy nhanh hơn và tốn ít ram hơn, cái đó có đúng không vậy? nếu bây giờ mình muốn gỡ bỏ hẳn bộ giao diện TV đi, chỉ để 1 tiếng Anh thôi thì phải làm thế nào? liệu có phải up lại phần mềm cho máy k? vì mới dùng P990i nên có nhiều cái còn gà mờ lắm! mong a e thông cảm! Thanks!