• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TRANG ĐIỂM DẾ YÊU theo phong cách cực COOL!!!

TruBic

Well-Known Member
nen vao rar or zip di ban. Minh dung dt ko giai nem dc.7z
Posted via Mobile Device
Post bài có dấu nhé bạn. Nhiều khi tập tin nén thành rar hay zip nhưng vượt quá dung lượng mà PV cho phép up, nên bắt buộc thêm .7z sau rar hay zip. Bạn cứ đổi tên xoá bỏ .7z là giải nén được mà.

hailua90

Post bài có dấu nhé bạn. Nhiều khi tập tin nén thành rar hay zip nhưng vượt quá dung lượng mà PV cho phép up, nên bắt buộc thêm .7z sau rar hay zip. Bạn cứ đổi tên xoá bỏ .7z là giải nén được mà.
Posted via Mobile Device
Ở bài 8 trang 1 dream nén bằng 7z thiệt không có rar zip mà anh mod có giải nén bằng xplore được đâu

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Ở bài 8 trang 1 dream nén bằng 7z thiệt không có rar zip mà anh mod có giải nén bằng xplore được đâu
Có gì khó đâu, ta dow về bỏ . 7z thêm rar vào là giải nẻn được.
thấy nhiều người vẩn lơ ngơ khi thấy tập tin . 7z vậy ta có thể hiểu như sau:
Thật ra 7z ta chỉ cần thêm vào đuôi của bất cứ tập tin nào để up lên, nó như là 1 mẹo, chứ ko phải là dạng nẻn.
Nếu là file rar. 7z hay zip. 7z thì trên PC ta có thể giải nén mà ko cần Rename đuôi 7z, còn trên mobi ta Rename cho chắc ăn.
Nếu sis. 7z thì trên mobi ta ko cần Rename mà vẩn có thể cài bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Bài đó là lần đầu tiên em nén .7z để post lên, nên chưa biết, hihoha đã up lại giúp , thanks anh hihoha:D
Mọi người thông cảm nhe :D!

tuanhien98

Có gì khó đâu, ta dow về bỏ . 7z thêm rar vào là giải nẻn được.
thấy nhiều người vẩn lơ ngơ khi thấy tập tin . 7z vậy ta có thể hiểu như sau:
Thật ra 7z ta chỉ cần thêm vào đuôi của bất cứ tập tin nào để up lên, nó như là 1 mẹo, chứ ko phải là dạng nẻn.
Nếu là file rar. 7z hay zip. 7z thì trên PC ta có thể giải nén mà ko cần Rename đuôi 7z, còn trên mobi ta Rename cho chắc ăn.
Nếu sis. 7z thì trên mobi ta ko cần Rename mà vẩn có thể cài bình thường.
Eo ôi người t quote #1 cơ mà, cái rename 7z-> thêm .rar hầu nhu ai mà chẳng biết. Đã nén bằng .7z thi thêm đc có mà bái phục huynh.
Posted via Mobile Device

culong007

Hix đã test trên 7610 kết quả khởi động lại không được phải đi format thẻ nhớ!:(

tuanhien98

Hix đã test trên 7610 kết quả khởi động lại không được phải đi format thẻ nhớ!:(
Ủa sao mấy bạn bị thế nhỉ mình test trên 7610 của chị gái vẫn chạy bình thường có phải format j đâu!
Posted via Mobile Device

h04ngl0ng

thì đấy.test trên thẻ mới khổ chứ.6600 bôn nhớ máy chỉ vẻn vẹn 6mb thui.cài vào nặng lắm.híc.chắc 6600 không dùng được đâu bạn à

DreamLand

thì đấy.test trên thẻ mới khổ chứ.6600 bôn nhớ máy chỉ vẻn vẹn 6mb thui.cài vào nặng lắm.híc.chắc 6600 không dùng được đâu bạn à
Test trên thẻ nhớ thì cần gì FORMAT máy hả bạn ?
Chỉ cần tắt máy , rút thẻ nhớ ra , bật máy , bỏ thẻ nhớ vào xóa thư mục của phần mềm, restart là xong mà ^^
Phiên bản này nó bảo HỖ TRỢ S60V2 8-|

h04ngl0ng

Posted via Mobile Device ý bạn là bỏ vào máy tính phải ko?.Thì cũg fải fomat thẻ rồi mất côg cài lại 1 đốg ứg dụg.Chứ khi bỏ thẻ vào máy thì làm gì vào được menu.Nếu restart máy xong,ấn giữ menu thì chỉ thấy 1 ô vuôg thui.Kết luận cuối cùng là 6600 ko xài đc pm này

TruBic

Well-Known Member
Chỉ cần tắt máy , rút thẻ nhớ ra , bật máy , bỏ thẻ nhớ vào xóa thư mục của phần mềm, restart là xong mà ^^
Đính chính lại giùm dreamland, với 6600 ta phải tháo pin ra đút thẻ nhớ vào, lắp pin lại, khởi động lại máy mới đúng, vì thẻ nhớ của 6600 nằm dứơi cục pin chứ ko nằm ngoài như N70 nhé.

DreamLand

Đính chính lại giùm dreamland, với 6600 ta phải tháo pin ra đút thẻ nhớ vào, lắp pin lại, khởi động lại máy mới đúng, vì thẻ nhớ của 6600 nằm dứơi cục pin chứ ko nằm ngoài như N70 nhé.
Em có nói gì sai đâu anh :D ?
Làm sao rút thẻ nhớ ra là được mà (*_ _!)

Thich_Mobile

Ah, em nhầm chút xíu chỗ này nè
Vì 6600 mà bật máy, đút thẻ nhớ vào là ko thể được em à.

Bác kn hiểu ý ròi,ý cậu ấy là bỏ thẻ ra cho vào pc xóa là xong chứ kn phải bàn về cách tháo thẻ.Tháo thế nào cũng đc.

TruBic

Well-Known Member
Bác kn hiểu ý ròi,ý cậu ấy là bỏ thẻ ra cho vào pc xóa là xong chứ kn phải bàn về cách tháo thẻ.Tháo thế nào cũng đc.
Chúng ta đã lạc đề quá nhiều, đọc bài này xem
bạn có hiểu ko mà nói như thế? Stop tại đây nha các bạn!

badboy2809

mình test trên 7610 của mình rồi, lúc đầu mới cài thì bị giựt, bây giờ chạy được rồi, thanks bạn nha, đẹp lắm!
nếu ko chạy được thì thử cài python hoặc format máy lại khi đã cài vào thẻ nhớ thử nha!:)