• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TREO MÁY Ở GO GO GO KHI UP ROM

E tìm đủ mọi cách mà vẫn không khắc phục được lỗi treo máy owr GO Go GO sau khi up Rom cho HD2 T-mobile của e! có bác nào bị tình trạng như e ko giúp e với!

dhson91

làm đúng như hướng đẫn của tg, nếu ko thì dùng cái task29 format hết rồi làm lại từ đầu.

khongbiet3

Chào bạn rock_vampire0107, mình cũng bị thế với máy của mình, luôn treo tại màn hình gogogo khi cài wm 6.5, sau đó mình format task29 va cài sang android thì máy chạy bình thường, đôi lúc khi restart thì máy lại bị treo logo, minh chỉ lấy pin ra khỏi máy để 5 phút và cho vào khởi động lại, máy lại chạy bình thường. Ngoài lựa chon windows mobile 6.5 thì còn windows7 va android nữa mà, hiện mình chỉ chạy android thôi. Chúc bạn có quyết định tốt

e đã làm đúng như tác giả là flash đúng dung lượng nhưng vẫn không dc! củng đã thử ták29 vài lần nhưng vẫn không ăn thua! ko lẽ đành bó tay hả các bác?

khang_bk

Có thể máy bạn đã bị lỗi phần cứng. Trước tiên bạn cứ thử hết các cách khắc phục bằng phần mềm ( Task29, Up Win6.5, Android, Win7... Nếu vẫn bị treo khi khởi động khi chạy bất kỳ HĐH nào thì xin chia buồn với bạn)

Trước máy mình cũng bị, sau cũng tìm đủ mọi cách và đến mức là cứ vào trong chạy chút là lại khởi động lại rất bức mình. Phải tháo pin ra để 5-10 phút. Cuối cùng ra thay lại con CPU mất 2,5 triệu ở 92 Thái Hà chạy mấy tháng rồi, UP ROM Vi vu. Chấp nhận sửa còn hơn bỏ phí ^^

Chúc bạn may mắn !

máy của e thì ko biết sao? cứ up Rom mà file zip<100mb thì chạy ko treo còn lớn hơn thì treo, nhất là mấy bản có sense! e bó tay với nó mất rồi!

heobanhki

Chào bạn rock_vampire0107, mình cũng bị thế với máy của mình, luôn treo tại màn hình gogogo khi cài wm 6.5, sau đó mình format task29 va cài sang android thì máy chạy bình thường, đôi lúc khi restart thì máy lại bị treo logo, minh chỉ lấy pin ra khỏi máy để 5 phút và cho vào khởi động lại, máy lại chạy bình thường. Ngoài lựa chon windows mobile 6.5 thì còn windows7 va android nữa mà, hiện mình chỉ chạy android thôi. Chúc bạn có quyết định tốt

Wm6.5 làm gì có gogo mà treo hả bạn.
Các máy không up được WM mà chỉ chạy được androi có nghĩa là con flash có vấn đề nếu không muốn nói là lỗi cho nên cẩn thận khi up rom, có thể chết bất cứ lúc nào

tuaneti

Úp thử bẳng cLK đi nhé. Sử dụng HD2 toolkit ấy. Đảm bảo khả năng thành công rất cao. Trc cũng up cho 1 bạn bị rất nhiều lỗi treo. Tham khảo Ở đây nhé . Đây là cách cuối cùng.nếu vẫn ko đc thì chuẩn bị tiền đi là vừa. :D

bacmeogia1

E tìm đủ mọi cách mà vẫn không khắc phục được lỗi treo máy owr GO Go GO sau khi up Rom cho HD2 T-mobile của e! có bác nào bị tình trạng như e ko giúp e với!

Eo,đây chỉ là 1 số hiểu biết của e khi còn dùng e hd2 nên có 1 số lời muốn chia sẻ với bác.khi up rom mà bị treo ở go go go thì thứ nhất bác nên xem lại đã làm theo đúng hướng dẫn của bác chủ threat hay chưa,task29,flash magl,flash recover.xem lại đường link mà khi mình down có bị lỗi hay k.nếu khi down mà bị lỗi thì cũng k up đc đâu.tuy h e k dùng e nó nữa nhưng vẫn theo dõi xem e nó còn tiến xa đc như thế nào nữa.he he.đây chỉ là lời chia sẻ của e.nếu có gì không đúng các bác bỏ quá cho.

e muốn thử Up qua clK nhưng khi chạy HD2 toolkit thì khi thực hiện đến bước cuối cùng trên CMD của windown báo waiting device và cứ đứng miết ở đó mà thôi! Chắc con của e bị lỗi gì rồi phải không các bác?

e muốn thử Up qua clK nhưng khi chạy HD2 toolkit thì khi thực hiện đến bước cuối cùng trên CMD của windown báo waiting device và cứ đứng miết ở đó mà thôi! Chắc con của e bị lỗi gì rồi phải không các bác?
Bạn thử cài theo cách thủ công là cài cLK trước sau đó vào cmd cài Recovery... Cách cài trong Box HD2 có đấy..

e up Rom qua MGLD với những Rom có dung lượng nhỏ thì ok, còn những Rom mà có dung lượng lớn hơn 200 thì treo ở GO GO GO! up qua clK thì e chưa rành và sử dụng toolkit thì bị lỗi như ở trên. có bác nào ở Đà Nẵng không giúp e trực tiếp vơi?

khoanguyen2512

thử flash lại CWM Recovery, nâng thông số boot lên 10m xem sao, những ROM lớn (DesireHD,...) thì mình toàn để thông số :
boot 10m
system 400m
cache 5m

langthang262

Kệ nó báo waiting khoảng 5 phút thì rút cáp, rút pin ra rồi lắp pin lại.
Khởi động lại máy và ấn giữ nút HOME đến khi vào Recovery là được.

hic! e đã cài clK thành công rồi sau đó vào recovery up rom sau khi flash xong máy khởi động lại rồi treo ở màn hình màu trắng có dòng chữ Stick together! ko biết phải làm sao nữa các bác ơi?

heobanhki

hic! e đã cài clK thành công rồi sau đó vào recovery up rom sau khi flash xong máy khởi động lại rồi treo ở màn hình màu trắng có dòng chữ Stick together! ko biết phải làm sao nữa các bác ơi?

seach trên google hd2 treo logo sẽ rõ >:)

khang_bk

Tình trạng này thì càng chữa càng chết. HD2 TMOUS của mình là một minh chứng. Up đủ kiểu, đủ HĐH, và làm đủ mọi cách bằng phần mềm nhưng vẫn bó tay. Vẫn bị treo, phải tháo pin ra cả chục phút lắp vào dùng tí EDGE lại treo. Thi thoảng nghe điện thoại xong cũng treo.... Và cách duy nhất là tháo pin.

Cách khắc phục: Nhẹ thì Repair Boot mất 500K, nặng thì chết Flash, CPU mất 2,5 triệu. Mình ở trường hợp thứ 2. Giờ dùng phà phà. Ngon lành nhưng nghĩ lại vẫn xót xa quá. Đi tong 2,5 triệu.

tuaneti

Bác chắc ko đọc hết topic rồi. Đã có nói hết vấn đề về toolkit rồi
Thế vẫn treo hay đã đc rồi. Ở toolkit có điều chỉnh các size patition và cache đúng với rom ko?nếu vẫn ko đc thì chuẩn bị tiền đần thôi :D