• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TREO MÁY Ở GO GO GO KHI UP ROM

hik! vậy chắc máy của e có vấn đề với flash và cpu rồi. e vừa up lại bản rom [20 MAY]NDT GINGER 2.3.4 VERSION 8.0 CM7 [Kernel Tytung R10] thì chạy ngon ơ chẳng có lỗi gì cả! còn nếu úp các rom zip khác có dung lượng >200mb thì treo! đành chấp nhận xài bản rom này vậy!

langthang262

hik! vậy chắc máy của e có vấn đề với flash và cpu rồi. e vừa up lại bản rom [20 MAY]NDT GINGER 2.3.4 VERSION 8.0 CM7 [Kernel Tytung R10] thì chạy ngon ơ chẳng có lỗi gì cả! còn nếu úp các rom zip khác có dung lượng >200mb thì treo! đành chấp nhận xài bản rom này vậy!

Có bản 9.0 rồi, thử xem nào :D

dtienduc2

anh nào có bản cài = rom DAF cho mình.cài = bản đuôi zip ko dc.đến vào logo là đứng im luôn.cám ơn bạn

e cài được bản v9.0 rồi cũng như nhau thôi bác langthang ơi! muốn cài bản sense mà không dc buồn qua!

bác langthang cho e hỏi khi e flash Daf thì màn hình chỉ cỏ dòng chạy 100% mà ko có chữ HTC phía trên thì máy có bị vấn đề gì ko?

bác langthang cho e hỏi khi e flash Daf thì màn hình chỉ cỏ dòng chạy 100% mà ko có chữ HTC phía trên thì máy có bị vấn đề gì ko?
Bạn cài cái gì bằng file DAF.exe mà có dòng 100% vậy bạn? Thực ra cũng không vấn đề gì đâu bạn, cứ chạy được là được...

thi e chay magld chi hien dong chay den 100% thoi ch­ ko co chu HTC!

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

Tango

Em dùng cái này: [23Jun][MAGLDR/CWM/cLK]NDT MIUI GINGER V15.2 Multilang [Kernel Tytung R10], sau khi làm đủ các bước, thông báo đã install được file ROM zip, reboot lại thì bị treo ở màn hình HTC. Lỗi gì thế các bác?

Em dùng cái này: [23Jun][MAGLDR/CWM/cLK]NDT MIUI GINGER V15.2 Multilang [Kernel Tytung R10], sau khi làm đủ các bước, thông báo đã install được file ROM zip, reboot lại thì bị treo ở màn hình HTC. Lỗi gì thế các bác?
Một là bạn xem dung lượng CWM có đủ không? Hai là có flash nhầm giữa 2 loại MAGLDR hay cLK không?

tuaneti

Treo ở màn hình HTC thông thường là các bệnh sau:
- Phân vùng System ya không đủ lớn hoặc chỉ bằng với dung lượng Rom. Bác xem dung lượng Rom bao nhiêu rồi chỉnh cái này ít nhất là phải lớn hơn 2-3 MB. Tốt nhất là cho lớn hơn khoảng vài chục MB
- Thẻ nhớ tàu khựa, lỗi ô nhớ trên thẻ hoặc Class quá chậm
- Nên Task29 trước khi làm mọi việc
- Chưa Wipe Full đúng cách, phải wipe cả trong Advance ->Wipe Cache
- Up nhầm giữa 2 loại Rom là MAGLDR và cLK
.............
Vẫn không được bạn nên thử up Rom bằng cLK cách thông qua HD2 Tookit. Mình cũng đã xử lý cho một bác bị treo ở Go go go bằng cách up này và ok. Mặc dù Up bằng MAGLDR đủ mọi cách vẫn không xuất hiện Menu 12 dòng
Chúc thành công !

Tango

_Phân vùng system ya ở file cfg.txt đấy hả bác? Em dùng máy HD2 thường, vậy thì phân vùng phải trên 512M à?
_Cách phân vùng system là xóa hết nội dung ở file cfg.txt và paste nội dung dưới đây phải không bác? Thanks bác nhiều

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M (tối thiểu là 150Mb, lớn hơn cũng OK)
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

langthang262

_Phân vùng system ya ở file cfg.txt đấy hả bác? Em dùng máy HD2 thường, vậy thì phân vùng phải trên 512M à?
_Cách phân vùng system là xóa hết nội dung ở file cfg.txt và paste nội dung dưới đây phải không bác? Thanks bác nhiều

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M (tối thiểu là 150Mb, lớn hơn cũng OK)
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

File flash.cfg, không phải .txt

dalton_74

Máy tớ thì đột nhiên ko task29 đc,nó hiện thông báo connection.Đã kiểm tra lại cable,rất ổn.Đã thử trên một laptop khác nhưng cũng ko đc.Ai đó giúp với

phamdinhtung

Máy tớ thì đột nhiên ko task29 đc,nó hiện thông báo connection.Đã kiểm tra lại cable,rất ổn.Đã thử trên một laptop khác nhưng cũng ko đc.Ai đó giúp với

Máy chạy hệ điều hành gì vậy.nếu win 6.5 đã sync hoàn chỉnh chưa.không cài activesync thì không chạy được task 29 đâu

Máy chạy hệ điều hành gì vậy.nếu win 6.5 đã sync hoàn chỉnh chưa.không cài activesync thì không chạy được task 29 đâu
Ở chế độ Bootloader vẫn Task29 bình thường bạn ạ... Bạn ấy úp rom nhiều lần rồi nên chắc chắn PC đã cài AS hay MDC...