• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TREO MÁY Ở GO GO GO KHI UP ROM

dalton_74

Task29 qua bootloader cũng ko đc,lấy cable khác cũng ko đc.Ko những task29 ko đc mà setup bất cứ thứ gì cũng ko đc.Có khả năng hỏng phần cứng ko các bác ???.Đã loại trừ hầu hết các lỗi mà mình biết rồi.Phát điên lên mất...

Task29 qua bootloader cũng ko đc,lấy cable khác cũng ko đc.Ko những task29 ko đc mà setup bất cứ thứ gì cũng ko đc.Có khả năng hỏng phần cứng ko các bác ???.Đã loại trừ hầu hết các lỗi mà mình biết rồi.Phát điên lên mất...
Thế khả năng do phần cứng rồi..

tuaneti

Thay vài cái cáp liền xem sao. Trc làm hộ một bác cũng task29 mãi không được, Toàn lỗi giữa chừng , Hết cả hồn. Cuối cùng thay cáp vẫn không được nhưng Task đến lần thứ 3-4 lại được, Trong quá trình cài gặp khá nhiều lỗi nhưng cuối cũng vẫn xong bằng cách sử dụng Toolkit, Bác ở HN hay SG?

dalton_74

Mình ở hn đây,đã task29 nhiều lần rồi nhưng 2 hôm nay nó giở chứng.Thay cable của samsung rồi,thay một laptop khác rồi mà vẫn vậy ???

tuaneti

Nói chung là vấn đề Cable nó rất quan trọng. Mình đã chứng kiến 1 cáp nhận chế độ ADB nhưng không nhận chế độ USB. Thế mới lạ chứ. Kể cả cap HTC zin của máy khác cũng không dùng được. Mà quên, Máy HardSPL chưa. Vớ vẩn cứ đi tìm đâu đâu mà chưa HardSPL cũng nên ấy chứ. Còn không thì PM lại song qua mình làm giúp xem sao !

tuaneti

Cuối cùng cũng xong cho bác này !!!
Lý do là máy không vấn đề gì và xin phép được dấu vì nói ra lý do hơi buồn cười ! :D

Last edited by a moderator:
Cuối cùng cũng xong cho bác này !!!
Lý do là máy không vấn đề gì và xin phép được dấu vì nói ra lý do hơi buồn cười ! :D
Thì cứ nói cho anh em nào gặp thì biết cách mà làm..;;) Chắc lỗi không phải do kỹ thuật nhỉ???:-?

e úp Rom qua Magld thì treo máy ở GO GO GO còn khi chuyển qua up clK thì vào logo rồi cứ thự khởi động lại! làm sao bây giờ các bác? không biết bị lỗi gì nữa!

tuaneti

Thì cứ nói cho anh em nào gặp thì biết cách mà làm..;;) Chắc lỗi không phải do kỹ thuật nhỉ???:-?

Lỗi do ng sử dụng thui bác ah. Chẳng qua là toàn làm những thứ cao siêu hóa ra những cái đơn giản mà cần thiết lại bỏ qua bác ạ. :D, nói ra đây e nó lại xí hổ thì chết. :D

tuaneti

e úp Rom qua Magld thì treo máy ở GO GO GO còn khi chuyển qua up clK thì vào logo rồi cứ thự khởi động lại! làm sao bây giờ các bác? không biết bị lỗi gì nữa!

Bệnh khởi động lại à. Task29 chưa bác ?

0913100606

E tìm đủ mọi cách mà vẫn không khắc phục được lỗi treo máy owr GO Go GO sau khi up Rom cho HD2 T-mobile của e! có bác nào bị tình trạng như e ko giúp e với!

Mình cho là do chia partition trên thẻ không đũ để khởi động.

khang_bk

e đã chia partion 1gb rồi và cũng đã task29 rồi! vậy mà vẫn bị lỗi! chán quá các bác ơi!

Máy bạn có lẽ đang ở giai đoạn lỗi phần cứng. Mình cũng đã từng bị vậy và phải thay CPU mất 2.5 triệu ! Cũng hơi tiếc nhưng từ ngày sửa đến bây giờ mấy tháng up đủ mọi loại ROM và tận hưởng mọi thứ đều tuyệt vời !

Chúc bạn sớm tìm được cách khắc phục !

tuaneti

Máy bạn có lẽ đang ở giai đoạn lỗi phần cứng. Mình cũng đã từng bị vậy và phải thay CPU mất 2.5 triệu ! Cũng hơi tiếc nhưng từ ngày sửa đến bây giờ mấy tháng up đủ mọi loại ROM và tận hưởng mọi thứ đều tuyệt vời !

Chúc bạn sớm tìm được cách khắc phục !

KHông hẳn đâu bác ạ. Mình đã xử lý giúp 2 con máy cực kỳ khó Up rom của 2 bạn trên đây rồi. Có nhiều vấn đề nhỏ cần làm lắm. Có điều không làm chuẩn, cẩn thận và may mắn thì sẽ không thể suôn sẻ từ đầu đến cuối được !