• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp Upgrade ROM cho HTC TOUCH HD

Status
Không mở trả lời sau này.

nblong21

mình cũng mới dùng htc touch hd
máy mình hiện thông số như sau:
rom véion: Miri wm6.5-23.0 wwe
rom date: 03/30/09
radio version: 1.13.25.24
protocol version: 52.62.25.34u
mình thấy khó dùng quá;giờ mình muốn up rom
"trên trang chủ htc.com đã xuất hiện các ROM Ship (Official) cho HTC TouchHD
* RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5
http://rapidshare.com/files/249511344/RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship.exe"
sử dụng USPL v2.5
""Từ bài viết của bác PHẠM QUANG""
Lần đầu up rom,mong các bác cho em lời khuyên nhé THANKS

HuynhThanh

Mình đọc thì biết là máy bạn đã có HSPL hoặc USPL mới úp được bản miri đấy, bạn nên vào kiểm tra HSPL của máy trước khi úp bản rom 1.59 Telstra bạn nhé! Để hiển thị được đẹp, không bị nhòe máy bạn phải có HSPL 1.56!

lucem

Bạn đổi tên tập tin.nbh thành blacimg.nbh copy vào thẻ nhớ! Tắt nguồn! Đưa máy về boothloader(volume down+ power) chờ hiện thông báo làm theo hướng dẫn là ok bạn nhé! Chúc thành công!:D

mình cũng làm như vậy nhưng nó báo không có file ảnh , bác giúp em với, thank

IPHONE12

ùa.thử vjết in hoa xem ghj đúg vô là ok mà.up bằg thẻ nhớ tớ thấy vừa nhanh và an toàn hơn nhjều

HuynhThanh

Máy bạn đã chạy HSPL chưa? Cách làm như trên là chuẩn rồi bạn à! Không phân biệt viết hoa hay thường gì cả. Bạn xem lại từng bước kỹ nhé, làm phải đúng thao tác mới được!

victory1606

Hoi up rom cho Touch HD

Gửi các Bác.
Em mới tậu con Touch HD
+ ROM Ver: 1.59.841.6 (48753) WWE
+ ROM date: 07/07/09
+ Radio ver: 1.14.25.24
+ Protocol ver: 52.64.25.34U

Nhưng vẫn chạy w6.1. Các bác có thể giúp đỡ chỉ cho E các lên đưc[j w6.5 không?
Cảm ơn các Bác trước

doquangduc

Well-Known Member
Gửi các Bác.
Em mới tậu con Touch HD
+ ROM Ver: 1.59.841.6 (48753) WWE
+ ROM date: 07/07/09
+ Radio ver: 1.14.25.24
+ Protocol ver: 52.64.25.34U

Nhưng vẫn chạy w6.1. Các bác có thể giúp đỡ chỉ cho E các lên đưc[j w6.5 không?
Cảm ơn các Bác trước

Bạn vào đây tham khảo nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=60746
Nhớ phải đọc kỹ và làm theo hướng dẫn ( Cẩn thận Chú HD thành cục chặn giấy nhé ):D. Dùng PPC thì Up Rom là cái thú nên thử qua, Cảm giác khi Up các bản Rom mới thật thích, Bạn tự tìm hiểu nhé. Chúc vui.

victory1606

Hoi up rom cho Touch HD

Cảm ơn Bác Đức đã support.
Em vào trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=555137 chọn down về ROM này không biết có được không?
Em cưng con này lắm có sơ xảy gì thì chết :(( lại phải mua con khác. Chuyện tình E và con này khá đặc biệt (mất thêm 2tr so với giá thị trương mới rinh nó về được_ Tiền ngu)

((( WM6.5 ROM 1.59.841.60 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23047 Build 23047.5.3.0 ===

- Edit and change CommManager
- Cleaning the screen to display the weather better (Thank to nunggg (XDA)).
- Change and use the application "Manila position fix" the e-natives (XDA) glitches more ... the same number to edit a different system.

download link: HD_WM6.5__V60__B23047

Pass.: PhamQuang )))
Mong bác chỉ giáo giúp.

Người khốn khổ về công nghệ thông tin :(

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn Bác Đức đã support.
Em vào trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=555137 chọn down về ROM này không biết có được không?
Em cưng con này lắm có sơ xảy gì thì chết :(( lại phải mua con khác. Chuyện tình E và con này khá đặc biệt (mất thêm 2tr so với giá thị trương mới rinh nó về được_ Tiền ngu)

((( WM6.5 ROM 1.59.841.60 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23047 Build 23047.5.3.0 ===

- Edit and change CommManager
- Cleaning the screen to display the weather better (Thank to nunggg (XDA)).
- Change and use the application "Manila position fix" the e-natives (XDA) glitches more ... the same number to edit a different system.

download link: HD_WM6.5__V60__B23047

Pass.: PhamQuang )))
Mong bác chỉ giáo giúp.

Người khốn khổ về công nghệ thông tin :(
Sao bạn lại vào xda để tải Rom của Bác Quang:-?. Bác Quang là chủ của ROM đó và cũng là Chủ của PDAViet luôn thì bạn phải vào đây chứ :

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=306

Có đầy đủ của Bác Quang cho bạn lựa chọn :D

Trước khi up ROM thì bạn tham khảo chủ đề này để kiểm tra xem máy bạn đã được HSPL chưa :

http://pdaviet.net/showthread.php?t=41442

Sau khi nghiên cứu rồi thì cứ tuần tự mà tiến hành như bài hướng dẫn ở chủ đề này thôi :D

victory1606

Cảm ơn Bác Quang và Bác Đức đã hỗ trợ trong việc up ROM.
Báo cáo lại các Bác quá trình để các Bác xem xét:
1. Em nhầm mất bản HSPL nên bị nhòe hết cả các biểu tượng. Nhưng đã đọc lại và dùng đúng bản HSPL cho Rom 1.59.
2. E dại cái nữa là đã HReset khi đang cắm dây link vào máy tính.
Cuối cùng thì E cũng thành công với bản V60 nhưng có một số vấn đề khi dùng:
1. Khá đẹp và hoành tráng khi lên 6.5
2. Nhưng nếu nói về TuochFLO thì E thấy chưa đẹp lắm và mầu sắc không thể long lanh như 6.5 được
3. Em kô thể tìm thấy icon để nhắn tin ở đâu cả. Việc nhắn tin rất phức tạp.
4. Tùy biến thêm bớt ở TouchFLO khá tốt. Cá nhân E thấy có nhiều cái không nên có (Em thích gọn nhẹ).
5. Em tìm trên mạng thấy có nhiều TouchFLO khá ấn tượng và đẹp. http://www.mobilecustom.fr/forum/index.php/topic,1133.msg19047.html

Mong các Bác xem xét và hỗ trợ E cách thay đổi giao diện TuochFLO
Cảm ơn các Bác. Đặc biệt cảm ơn Bác Quang và Bác Đức lần nữa

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn Bác Quang và Bác Đức đã hỗ trợ trong việc up ROM.
Báo cáo lại các Bác quá trình để các Bác xem xét:
1. Em nhầm mất bản HSPL nên bị nhòe hết cả các biểu tượng. Nhưng đã đọc lại và dùng đúng bản HSPL cho Rom 1.59.
2. E dại cái nữa là đã HReset khi đang cắm dây link vào máy tính.
Cuối cùng thì E cũng thành công với bản V60 nhưng có một số vấn đề khi dùng:
1. Khá đẹp và hoành tráng khi lên 6.5
2. Nhưng nếu nói về TuochFLO thì E thấy chưa đẹp lắm và mầu sắc không thể long lanh như 6.5 được
3. Em kô thể tìm thấy icon để nhắn tin ở đâu cả. Việc nhắn tin rất phức tạp.
4. Tùy biến thêm bớt ở TouchFLO khá tốt. Cá nhân E thấy có nhiều cái không nên có (Em thích gọn nhẹ).
5. Em tìm trên mạng thấy có nhiều TouchFLO khá ấn tượng và đẹp. http://www.mobilecustom.fr/forum/index.php/topic,1133.msg19047.html

Mong các Bác xem xét và hỗ trợ E cách thay đổi giao diện TuochFLO
Cảm ơn các Bác. Đặc biệt cảm ơn Bác Quang và Bác Đức lần nữa
Chưa hiểu bạn muốn nói gì khi câu 1 mâu thuẫn với câu 2.
nhưng mình đoán ý và giải thích như sau: nhìn chung TFO nằm theo ROM bạn không thể thay thế nó được. Nếu cần bạn có thể tìm ROM sạch chưa có tích hợp TFLO sau đó cài TFLO sau bằng file cab thì được.

DucLong

Super V.I.P
cảm ơn Bác. Bác có bản ROM sạch nào không. share cho E có được kô?

Bản rom không chứa manila build mới 21869: http://htcpedia.com/miri_wm_premium_without_manila_v_29/soft/htc-blackstone-rom.html
nhưng khi có rom rồi thì chỉ các bản TFLO khá ổn định thì mới có file cab còn những TFLO mới trích xuất từ các dòng khác cho HD thì Không thể kiếm đâu ra. (do nó còn hoàn thiện thêm). Vì vậy cơ hội thử cái mới không còn.

Chỉnh sửa cuối:

HoangVanC34

Các bác cho em hỏi tý: Em cũng đã mày mò và up thành công rất nhiều bản ROM của bác Quang. Em toàn UP từ laptop chạy Vista. Hôm nay đọc nhiều bài của các bác thấy nói là UP bằng thẻ nhớ an toàn hơn, nếu UP bằng PC thì nên tháo thẻ nhớ. Khổ nỗi từ trước đến giờ em lại chỉ tháo mỗi SIM. Các bác có thể phân tích kỹ hơn về điểm mạnh, điểm yếu khi UP bằng PC hoặc thẻ nhớ, nhất là về vấn đề an toàn? Cảm ơn các bác trước.

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tý: Em cũng đã mày mò và up thành công rất nhiều bản ROM của bác Quang. Em toàn UP từ laptop chạy Vista. Hôm nay đọc nhiều bài của các bác thấy nói là UP bằng thẻ nhớ an toàn hơn, nếu UP bằng PC thì nên tháo thẻ nhớ. Khổ nỗi từ trước đến giờ em lại chỉ tháo mỗi SIM. Các bác có thể phân tích kỹ hơn về điểm mạnh, điểm yếu khi UP bằng PC hoặc thẻ nhớ, nhất là về vấn đề an toàn? Cảm ơn các bác trước.

Nếu up bằng PC thì:
- Pin phải còn trên 50% nó mới chạy.
- Phải dùng đến PC và sợi cab để kết nối hai máy lại với nhau
- Phải có chương trình kết nối. (mobidevice center hay activesync).
- Lỡ up nửa chừng có ai đụng vô ngắt kết nối hay cup điện có khi toi.
Nếu up thẻ nhớ:
-chỉ cần pin trên 30%
nhìn chung là up bằng thẻ thấy an toàn tiện dụng hơn vì có khi bạn đang đi chơi đâu đó nếu có thời gian vẫn có thể up rom mới thưởng thức(chỉ yêu cầu bạn chép file rom vào thẻ trước đó).

IPHONE12

up tren thẻ nhớ chỉ là tiện và oan toàn hơn và up nhanh hơn trên PC
còn đâu giống nhau hết.bạn chep
2 đên 3 file Rom vô thẻ nhớ.lúc nào thích up rom khá thì up bất cứ đâu.pin con 30% là đc

linhmoitote

Đọc hết bài các bác chắc "tẩu hỏa nhập ma" mất thui. Em vốn lười nên ngại quá, hay là mang ra Nhật Cường up để anh em ở đó kiếm tý chăng, còn mình thì đỡ mệt? Nghe đâu cũng chỉ khoảng trăm, trăm rưỡi gì đó...

ancola66

Super V.I.P
Đọc hết bài các bác chắc "tẩu hỏa nhập ma" mất thui. Em vốn lười nên ngại quá, hay là mang ra Nhật Cường up để anh em ở đó kiếm tý chăng, còn mình thì đỡ mệt? Nghe đâu cũng chỉ khoảng trăm, trăm rưỡi gì đó...
Nếu vậy thì với các build Rom ra liên tục thì tiền để bạn UP rom mỗi tuần có lẽ đến nửa triệu như chơi :)). Nói đến Nhật Cường thì chắc bạn ở HÀ NỘI rồi, qua mình làm và hướng dẫn cho chỉ cafe giao lưu thôi :p

caothanhhai

Nếu vậy thì với các build Rom ra liên tục thì tiền để bạn UP rom mỗi tuần có lẽ đến nửa triệu như chơi :)). Nói đến Nhật Cường thì chắc bạn ở HÀ NỘI rồi, qua mình làm và hướng dẫn cho chỉ cafe giao lưu thôi :p

Bác ở Hà Nội à, cho tôi giao lưu với
Hải 0903232659
địa bàn hoạt động - Bà Triệu
=D>=D>=D>

pvuloc90

Cho mình hỏi: Mình up rom bằng thẻ nhớ, đã rename là blacimg.nbh và để ở thư mục gốc của thẻ nhớ rồi. Nhưng khi ấn đồng Vol Down và Power, máy hiện ra bootloader. Vẫn giữ 2 nút đấy, màn hình hiện ra loading cái gì đó nhưng ngay lập tức trở về màn hình bootloader như cũ. Và đến đó thì dừng, chả có thông báo gì nữa cả.
Mình muốn hỏi là vị trí file thế kia đã đúng chưa? Thẻ nhớ có cần trống và chỉ có file đấy không hay vẫn có thể chứa dữ liệu bình thường.
Nếu thế thì up rom bằng thẻ nhớ như thế đã đúng thao tác chưa hay phải làm thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.