• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp Upgrade ROM cho HTC TOUCH HD

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanmqme

Cho mình hỏi: Mình up rom bằng thẻ nhớ, đã rename là blacimg.nbh và để ở thư mục gốc của thẻ nhớ rồi. Nhưng khi ấn đồng Vol Down và Power, máy hiện ra bootloader. Vẫn giữ 2 nút đấy, màn hình hiện ra loading cái gì đó nhưng ngay lập tức trở về màn hình bootloader như cũ. Và đến đó thì dừng, chả có thông báo gì nữa cả.
Mình muốn hỏi là vị trí file thế kia đã đúng chưa? Thẻ nhớ có cần trống và chỉ có file đấy không hay vẫn có thể chứa dữ liệu bình thường.
Nếu thế thì up rom bằng thẻ nhớ như thế đã đúng thao tác chưa hay phải làm thế nào?
Bác làm theo hướng dẫn ở bài 1 đó còn vụ để vào thư mục gốc thì em không biết thư mục nào là gốc cả. Em up thì cứ coppy file Blacimg vào thẻ nhớ và làm theo hướng dẫn up là được thôi.
Chào các cao thủ,
Tôi hoàn toàn là 1 newbie, mù tịt về chuyện up ROM. Tôi cũng đã tìm đọc rất nhiều topic về việc up ROM cho Touch HD nhưng vẫn còn nhiều điều chưa yên tâm. Rất mong được sự hỗ trợ của anh em với vài điều thắc mắc sau:
+ Tôi không thể download ROM từ website chính thức của HTC. Sau khi điền S/N theo yêu cầu thì hệ thống cứ báo lỗi: "Sorry, this software download is not suitable for your device". Không biết lỗi trên do đâu (dù đã chọn region là EU hay Asia)?
+ Sự khác biệt giữa các phiên bản ROM 1.14.xxx và các phiên bản mới nhất (nếu có thể, các bro vui lòng cho đường link để tôi tham khảo thêm).
+ Mức độ an toàn / nguy hiểm khi up ROM
+ ROM mới nhất, ổn định nhất cho Touch HD?
+ Làm thế nào để có thể tạo 1 button trên Home Screen mà khi nhấn vào đó máy có thể tắt màn hình (thay vì sử dụng công tắc nguồn)
Touch HD của tôi có các thông số ROM như sau:
+ ROM Ver: 1.14.421.5 (25590) WWE
+ ROM date: 12/10/08
+ Radio ver: 1.09.25.14
+ Protocol ver: 52.49a.25.26U
Chân thành cảm ơn.
Bon chen với bác một chút :)
+ Về độ an toàn thì em không rõ nhưng em mua máy được 4 tháng rồi bình quân 2 tới 3 ngày em up room một lần :( và đủ các loại room khác nhau tới h máy của em vẫn chưa có vấn đề j cả mỗi tội tới h mắc bệnh nghiền up thôi :-?
+ Em nghĩ bác cứ theo dõi trên diến đàn này là sẽ biết room nào là mới nhất còn độ ổn định thì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm.
Đôi điều trao đổi cùng bác!

Last edited by a moderator:

pvuloc90

Bác làm theo hướng dẫn ở bài 1 đó còn vụ để vào thư mục gốc thì em không biết thư mục nào là gốc cả. Em up thì cứ coppy file Blacimg vào thẻ nhớ và làm theo hướng dẫn up là được thôi.
Mình đã nói là mình đã đọc và làm theo rồi cơ mà.:| Thư mục gốc tức là file nằm trực tiếp trong thẻ nhớ, không thuộc thư mục con nào của thẻ nhớ.
Tình trạng thì như mình nói ở trên rồi.

doquangduc

Well-Known Member
Mình đã nói là mình đã đọc và làm theo rồi cơ mà.:| Thư mục gốc tức là file nằm trực tiếp trong thẻ nhớ, không thuộc thư mục con nào của thẻ nhớ.
Tình trạng thì như mình nói ở trên rồi.
Bác copy vào thẻ nhớ, rùi vào bootloader, chờ hiện lên thông báo và nhấn Power là được thôi mà. Nếu không thì Bác tìm hiểu lại các bài viết trong mục thảo luận về Up Rom nhé. Chúc vui.

ducdl2

Cho mình hỏi: Mình up rom bằng thẻ nhớ, đã rename là blacimg.nbh và để ở thư mục gốc của thẻ nhớ rồi. Nhưng khi ấn đồng Vol Down và Power, máy hiện ra bootloader. Vẫn giữ 2 nút đấy, màn hình hiện ra loading cái gì đó nhưng ngay lập tức trở về màn hình bootloader như cũ. Và đến đó thì dừng, chả có thông báo gì nữa cả.
Mình muốn hỏi là vị trí file thế kia đã đúng chưa? Thẻ nhớ có cần trống và chỉ có file đấy không hay vẫn có thể chứa dữ liệu bình thường.
Nếu thế thì up rom bằng thẻ nhớ như thế đã đúng thao tác chưa hay phải làm thế nào?
Bác làm gần đúng rồi,nhưng không phải nhấn đồng thời Power và Vol Down đâu,khi bán tắt máy bằng nút Power rồi mở lại máy nhấn đồng thời nút power và vol down nhưng sau đó buông nút power ra ngay nhưng vẫn giữ nút vol down khi đó máy sẽ vào bootloader và hiện lên phông nền trắng thì bỏ nút vol down ra ngay chở máy load xong thì nhấn power để máy tự up thôi.chúc bạn thành công!

victory1606

Em tên Thắng 0982280605. Nếu các bác định giao lưu thì cho E vào danh sách nhé.

Em thấy việc uprom cũng vui vì E phá cũng khá nhiều máy rồi và cũng thử nhiều dòng hệ điều hành.

Nhưng khi vào trang nayd cũng run vì không muốn bị dọa là sẽ thành cục chặn giấy.

Em down rom về rồi đọc theo chỉ dẫn cả Bác Đức

Đọc xong những gì hướng dẫn. E nghỉ 2 ngày tìm thời điểm đầu óc minh mẫn thì tiến hành làm. hehe (= kinh nghiệm phá máy tính và điện thoại nhiều E thấy cái này là quan trong lắm)

Đầu tiên chỉ làm cái HSPL nhưng phải chú ý đến rom ver (cái này E đã làm hỏng rồi nên phải cẩn thận chọn đúng file HSPL). Vụ này nhầm là do chọn thời điểm vào lúc đi ngủ nên không được minh mẫn. hehe. Mồ hôi túa hết cả ra. Tỉnh luôn ngủ. Màn hình mầu nhèo nhẹt luôn. 2 tiếng trôi qua đành chấp nhận có cục chặn giấy đẹp. huhu

Sáng hôm sau buồn không tả xiết. Ngồi vào con sách tay đọc lại những gì Bác Đức chỉ dẫn kiểm tra lại thấy nhầm mất ver rom. Đành liều một phát nữa. haha cả ngày chỉ tung tăng đi chơi thôi vì nó đã sống lại rồi.

Sang ngày hôm sau E kiểm tra lại việc up rom 6.1 của chính nó. Mọi thứ đều ổn cả. Nhưng đến tối thì lại hỏng vì khi reset lại E vẫn cắm dây link vào máy tính. Lại một phen toát mồ hôi.

Ngày tiếp theo thấy đã có vẻ hết ngu nên tiến hành up rom 6.5. Nhưng thấy bảo là phải đủ dung lượng pin nên E nạp căng luôn. Rồi lại thấy bảo phải đổi tên file E cũng đổi luôn. Rồi vì sợ nên E copy vào thư mục gốc thẻ nhớ. Tất cả hiện ra như mơ bản 6.5 đẹp hơn trông long lanh hơn.

Liên tiếp các ngày sau up các bản của Bác Quang rồi các bản khác để xem bản nào tốt và đẹp so với mình.

Trên đây là nỗi khổ của việc uprom trình bày để mọi người thông cảm. Nếu ai đã mau con HD này thì nên dùng và đọc lâu một chút rồi mới tiến hành uprom.

Cảm ơn các Bác đã lắng nghe. Hi vọng giúp được phần nào.

doquangduc

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Chúc mừng Bác. Công nhận là việc Up Rom thật vui và hồi hộp Bác nhỉ. Lần đầu tiên em cũng như Bác, nhưng thuận tiện hơn Bác bây giờ. Cứ có bản Rom mới là em lại Up, ko thích lại quay về bản cũ. Chúc bác tìm được bản Rom như ý cho chú HD của mình.

HoangVanC34

Hi hi, không hiểu sao em làm 1 phát được ngay, không đến nỗi vất vả như các bác. Em toàn Up từ laptop, 1 phát ăn ngay. Hồi dùng Vista còn hơi vất vả trong việc Sycn, từ hồi chuyển sang Win 7 đến giờ cắm phát nhận ngay. cũng có lần quên tháo SIM và thẻ nhớ như các bác hướng dẫn, có lần cũng quên tháo dây Sycn (do bỏ đấy đi uống càphê :D) nhưng cũng không thấy xảy ra vấn đề gì. Phù, chắc do ở liều nên gặp lành=))

doquangduc

Well-Known Member
Hi hi, không hiểu sao em làm 1 phát được ngay, không đến nỗi vất vả như các bác. Em toàn Up từ laptop, 1 phát ăn ngay. Hồi dùng Vista còn hơi vất vả trong việc Sycn, từ hồi chuyển sang Win 7 đến giờ cắm phát nhận ngay. cũng có lần quên tháo SIM và thẻ nhớ như các bác hướng dẫn, có lần cũng quên tháo dây Sycn (do bỏ đấy đi uống càphê :D) nhưng cũng không thấy xảy ra vấn đề gì. Phù, chắc do ở liều nên gặp lành=))
Em Up Rom có bao giờ tháo sim và thẻ nhớ ra đâu. Chắc tại các Bác cẩn thận nên phải tháo Sim và thẻ nhớ thôi. Theo em thì Up được hết, không cần tháo gì ra cả, chỉ cần đúng cách và đúng bản Rom là OK:D

HoangVanC34

Em Up Rom có bao giờ tháo sim và thẻ nhớ ra đâu. Chắc tại các Bác cẩn thận nên phải tháo Sim và thẻ nhớ thôi. Theo em thì Up được hết, không cần tháo gì ra cả, chỉ cần đúng cách và đúng bản Rom là OK:D

Thì thấy trên forum hướng dẫn tháo SIM và thẻ nhớ mà :D.

victory1606

Cái việc tháo sim ra chắc ro bản Rom cũ. Ngày trước E dùng con Dopod reset lại. Ối giời ơi contact đâu rồi lại còn cả mấy cái dữ liệu trong thẻ nữa ....

Số E lập bập thì phải. Nhưng cũng may là yêu được E này và hay cái là đập phá up rom được.

Nhưng tốt nhất là nên đọc kỹ và suy nghĩ kỹ và phải chọn lúc minh mẫn . hihi Đừng làm trước khi đi ngủ haha.

Status
Không mở trả lời sau này.