• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.3.0 - trình nghe nhạc Việt hóa_SymPViet

Kojiro

Super V.I.P
Tất nhiên là bản cho S60 V2 rồi, cài xong có icon nhưng mở không lên, màn hình chỉ nháy một cái rồi xong, ???

Vậy tại sao bạn ko thử cài bản Việt hóa ở trên xem có lỗi đó xảy ra ko :)

manhtu

Tất nhiên là bản cho S60 V2 rồi, cài xong có icon nhưng mở không lên, màn hình chỉ nháy một cái rồi xong, ???

do bạn cài bản china nó ko có phần hỗ trợ cho nhưng máy ko phải là FW china nên mới ko đc

midiyenhi

Vậy tại sao bạn ko thử cài bản Việt hóa ở trên xem có lỗi đó xảy ra ko :)

mình đã cài bản việt hóa, sử dụng bình thường. Nhưng mình muốn test bảng gốc xem có gì khác không, cảm ơn các bạn rất nhiều !

MinhThang

Manager
mình đã cài bản việt hóa, sử dụng bình thường. Nhưng mình muốn test bảng gốc xem có gì khác không, cảm ơn các bạn rất nhiều !

Bản gốc hay Vh gì thì đâu có khác nhau gì về tính năng mà bạn phải thử, Vh chỉ là làm thay đổi ngôn ngữ, để người dùng dễ sử dụng thôi.:D

manhtu

jimmyvn88

cái TTPod mấy bác up lên trong phần bảng mã có nhiều codec quá(VD trong MP3 có tận 3 codec,hơi thừa,ko cần thiết)

nguoiqualoicu

cái TTPod mấy bác up lên trong phần bảng mã có nhiều codec quá(VD trong MP3 có tận 3 codec,hơi thừa,ko cần thiết)

Cái này là do những người làm PM này tạo ra đó chớ, bản nào cũng vậy thôi bạn ah. Mà Mp3 có 3 codec này không phải là thừa và kô cần thiết đâu, nó được tạo ra để tương thích với các file nhạc mp3 có thông số khác nhau(về bitrate, frequency...), test thử với các loại nhạc mp3 khác nhau đi rồi bạn sẽ thấy chức năng của việc tạo ra nhiều codec mp3 như vậy :D.

midiyenhi

Mình cài TTPod V3.3.0 vào N70 ME có vài ý kiến: Hiệu ứng đẹp hơn bản V 3.2.1, nhưng chạy hình như nặng hơn nên có hiện tượng giật (Vấp) khi đang phát (nhất là khi mới khởi động); Cài bản V3.3.0 vào (cả tiếng việt và EN) thì điện thoại nghỉ chơi các file *aac luôn. Vì vậy có một số bạn lấy file *aac làm nhạc chuông khi có ai gọi đến thì máy câm luôn.

jimmyvn88

ko phải đâu,mình dung N70,vẫn ngon lành mà

bạn thử dùng bản này xem nhé. mình dùng thấy rất tôt,ko vấp + vẫn chuông bth
có sửa lại của các bác SymPViet
Mã:
http://www.mediafire.com/?cg4jezccfet

manhtu

bạn nào sử dụng TTpod 3.3.0 mà ko dùng đc nhạc chuông định dạng aac thì làm theo cách này: xóa 2 file theo đường dẫn sau đây
E:\system\libs\Plugins\10203027.dll
E:\system\libs\Plugins\10203027.rsc

sau khi xóa ko ảnh hưởng gì đến chương trình cả

nguoiqualoicu

TTpod 3.3 Final-bản tiếng Anh

Bản này có 1 số hoàn thiện đó là

-Fix lỗi AAC default code (fix lỗi kô đỗ chuông AAC).

-Add thêm 8 Splash cho bạn lựa chọn.

-Tổng hợp các skin đẹp từ các phiên bản trước và add thêm 20 skin mới cho bạn lựa chọn.Tổng cộng là 34 skins.

-Added thêm 11 Visualization mới, chế độ hiển thị đầy "cảm xúc".

Gở bỏ bản cũ rồi cài bản này vào, rồi copy file TTpod.rsc đã Việt hóa của bản cũ vào E\System\apps\TTpod. Sau đó vào phần cài đặt, ở bảng mã thì chọn định dạng của Mp3 là "Mp3 format[TTpod]", sau đó mới quét nhạc. Bây giờ muốn nhạc mp3 có hỗ trợ EQ thì vào chỉnh lại là "TTPOD Software" (cái này nhằm tránh lỗi Bug gì đó cho OS7&8 còn OS 8.1 thì kô cần).
TTPOD 3.3 Final
Nguồn : LEDmobile

manhtu

mình đã test thử bản này vẫn chưa dùng aac làm nhạc chuông được

manhtu

File cài đặt này mình tích hợp 18 hiệu ứng hình, 21 skin phù hợp với TTpod 3.3.0 để các bạn lựa chọn
mình đã xóa 2 file 10203027.dll và 10203027.rsc để các bạn có thể sử dụng được aac làm nhạc chuông
TTPOD 3.3.0 VIET final

Chỉnh sửa cuối:

teosun01

Tảilyric tiếng Việt có dấu ở đâu vậy,có ai biết hôn?.Tự tạo thì bị ô vuông không hà!!!:-/

starlove9x_93

Sao mình cài vào thì báo tập tin "TTPod_s60v2x_v3.3.0.SymPViet.sis" không được hỗ trợ nhỉ.Ai giúp mình với

teosun01

Sao minh chep cac file lyric (đã đạt tên file đúng theo tên bài hát)) vào đúng thư mục C:\TTPod\Lyrics (theo mặc định) mà phần mềm vẫn không tải lời lên vậy?,Anh Manh Tu xem lại dùm nghen!