• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.3.0 - trình nghe nhạc Việt hóa_SymPViet

MinhThang

Manager
Sao minh chep cac file lyric (đã đạt tên file đúng theo tên bài hát)) vào đúng thư mục C:\TTPod\Lyrics (theo mặc định) mà phần mềm vẫn không tải lời lên vậy?,Anh Manh Tu xem lại dùm nghen!

Bạn kiểm tra lại cho kỹ đi, tên và đuôi đúng là được à, lúc trước mình cũng bị vậy đó, cứ tưởng mình làm đúng, ai dè vẫn bị sai.

manhtu

tên bài hát và tên file lyric phải giống hệt nhau
muốn hiện tiếng Việt đầy đủ thì phải lưu dưới dạng unicode hoặc utf-8

JuRay-Duan

test ok trên 6681 :D

Bác này nhìn ngoài đời có giông cái atavar kô vậy ta :D, ơ hơ đùa đấy :p:p.....Mình cũng test oke trên N70, Cần lyric chi cho mệt...mình nghe nhạc chứ có đọc nhạc đâu mừ..

MinhThang

Manager
Bác này nhìn ngoài đời có giông cái atavar kô vậy ta :D, ơ hơ đùa đấy :p:p.....Mình cũng test oke trên N70, Cần lyric chi cho mệt...mình nghe nhạc chứ có đọc nhạc đâu mừ..

VIP Của SymPViet đó em, Avata là hình thật đó.:)):)):))

JuRay-Duan

Oái, các pác ơi...... Cái TTpod 3.03 này cài vào nó "xung khắc" với pm nghe nhạc mặc định của máy hay sao ý, khi cài vô con N70 của mình test thử, khi out TTpod ra vô nghe = chương trình mặc định của máy thì kô thể tua tới khi đang phát bài hát đc, còn nghe thì vẫn bình thường, phải Remove TTpod đi mới tua đc :(, kô bít tại sao nữa :-??

JuRay-Duan

Oái, các pác ơi...... Cái TTpod 3.03 này cài vào nó "xung khắc" với pm nghe nhạc mặc định của máy hay sao ý, khi cài vô con N70 của mình test thử, khi out TTpod ra vô nghe = chương trình mặc định của máy thì kô thể tua tới khi đang phát bài hát đc, còn nghe thì vẫn bình thường, phải Remove TTpod đi mới tua đc :(, kô bít tại sao nữa :-??

Ai giải thích hộ em cái nào, pm hay quá mà lại gặp trục trặc --> pùn we :((

tungoc11

bạn ơi sao hiệu ứng âm thanh khi đổi. không có hiệu quả như LCG. chẳng thay đổi gì hết.

tungoc11

cho mình hỏi làm sao mà khi chọn hiệu ứng âm thanh ko thay đổi gì hết.

ok_t168005_206x1581.html

MinhThang

Manager
cho mình hỏi làm sao mà khi chọn hiệu ứng âm thanh ko thay đổi gì hết.

Có thể do mức độ quá nhỏ nên khó phát hiện bạn à, trên V3 thì chế độ này hoạt đông tốt, tuy nhiên cũng khó thấy nếu không để ý.

manhtu

bạn nghe bằng loa ngoài hay tai nghe, loa ngoài thì thể hiện làm sao rõ nét các hiệu ứng âm thanh đc, chỉ khi bạn nghe bằng tai nghe thì chuẩn luôn

tungoc11

nhiều khi sài thì nó có tình trạng chon bài rồi mà nó ko phát. phải chọn exit thì nó mới phát ghét quá mình sài LCG lun. cái đó hiệu ứng mạnh hơn.

jimmyvn88

Đành bỏ qua pm này vậy, chán ghê, Remove đi cài lại vẫn cứ lỗi :(:( :((
dùng ngon vậy mà remove đi ah,phí của giời lắm
nhiều khi sài thì nó có tình trạng chon bài rồi mà nó ko phát. phải chọn exit thì nó mới phát ghét quá mình sài LCG lun. cái đó hiệu ứng mạnh hơn.

chưa từng thấy lỗi này bạn nhé

JuRay-Duan

Cái TTpod này, khi Get lyric (9) nếu đt của các bạn đang kết nối GPRS thì nó sẽ thự động kết nối với sever để tìm lời, nếu tìm thấy là đt bạn sẽ mất tiền đấy (Tested).8-|

Kojiro

Super V.I.P
Cái TTpod này, khi Get lyric (9) nếu đt của các bạn đang kết nối GPRS thì nó sẽ thự động kết nối với sever để tìm lời, nếu tìm thấy là đt bạn sẽ mất tiền đấy (Tested).8-|

Tất nhiên là dùng qua mạng thì tốn là tất nhiên rồi nhưng anh nghĩ k tốn nhiều quá đâu :)

dongbg

cài vô máy N72 thì cuộc gọi đến ko đổ chuông, gỡ chương trình ra thì đổ chuông bình thường, xin hỏi bi lỗi j vậy

cái này mình dung ban đầu tiên ra cung vậy hing như chưa xóa bản j trong ấy trong đó nên bị thế nên mình dùng bản tiếng anh đã fix lỗi này rồi hihi:D

dongbg

cài vô máy N72 thì cuộc gọi đến ko đổ chuông, gỡ chương trình ra thì đổ chuông bình thường, xin hỏi bi lỗi j vậy

Mình cài TTPod V3.3.0 vào N70 ME có vài ý kiến: Hiệu ứng đẹp hơn bản V 3.2.1, nhưng chạy hình như nặng hơn nên có hiện tượng giật (Vấp) khi đang phát (nhất là khi mới khởi động); Cài bản V3.3.0 vào (cả tiếng việt và EN) thì điện thoại nghỉ chơi các file *aac luôn. Vì vậy có một số bạn lấy file *aac làm nhạc chuông khi có ai gọi đến thì máy câm luôn.

o minh dùng bản EN ổn định mà ko bị mất chuông aac đâu.công nhận là chạy cái này nặng hơn thật nhưng mà dùng hay mà:D