• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.40 VIỆT final by manhtu

Tduy

bạn chỉ fix file lại hình trong skin thôi (*.ttb) , rãnh mình mới làm chưa chỉ cụ thể được.

Không được post bài chữ màu đỏ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

trang11111

Đây là skin Transformers mình việt hóa sáng nay thấy các bạn cần nên mình post lên.

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

TTPod 3.40 phần visualizations trong mượt mà lại ít bộ nhớ hơn ver 3.30 (test N72), mà Skin chưa có nhiêu so ra không đẹp = ver 3.30
Việt hóa hoàn chỉnh + fix sKin thì là verygood.
Anh em ai Fix hoàn chỉnh share cho mọi người với
:-?

VH như vậy là đã đầy đủ hết các chức năng để sử dụng rồi. Chỗ nào chưa hoàn chỉnh thì bạn cứ chỉ rõ ra, còn skin thì không cần thiết cho lắm.
Mấy dòng china ở skin thì skin nào chả có hả bạn, nó là 4 dòng Tên bài hát, Ca sĩ, Album, Định dạng và thời gian.

Thangnd31082

VH như vậy là đã đầy đủ hết các chức năng để sử dụng rồi. Chỗ nào chưa hoàn chỉnh thì bạn cứ chỉ rõ ra, còn skin thì không cần thiết cho lắm.
Mấy dòng china ở skin thì skin nào chả có hả bạn, nó là 4 dòng Tên bài hát, Ca sĩ, Album, Định dạng và thời gian.

Đúng đấy cái Skin thì cần thiết gì cơ chứ , bác manhtu đã đỏ mắt VH rồi , mọi người cứ dùng đi, tà tà rồi góp ý thêm nha, đừng yêu sách w;;)á nha

nguoiqualoicu

Cái TTpod này Việt hóa ngôn ngữ mới thực sự quá khó chứ còn edit lại cái skin thì dễ quá mà, chỉ cần biết dùng kết hợp TTEdit và Image Design là có thể làm ngay trên mobile thôi mà.

Dưới đây là bộ skin 3.4 đã edit lại để cho A E hoàn toàn thoải mái với giao diện Việt 100%, kô còn mấy chữ Hoa lăn tăn ở phần thông tin bài hát. Cái này mình đã tỉ mỉ edit lại màu chữ và màu nền y như bản gốc để cho đẹp và hài hòa với skin gốc nhé :D.
Down về chép vào E\TTpod\skin\V4 nhé.

Mr_Sulla

Ai mún dùng bản tiếng anh qua bên ứng dụng s60 tải về nhé.Mình đã fix hết lỗi. Dành cho anh em nào thích dùng English version :)

anhtamhcm

Ai mún dùng bản tiếng anh qua bên ứng dụng s60 tải về nhé.Mình đã fix hết lỗi. Dành cho anh em nào thích dùng English version :)
Tại sao không up lên PDAVIET trước mà lại đem up ở ipmart trước vậy;):D;;)

Mr_Sulla

Hj bác nói oan em wá. Em up trên pdaviet trước rùi mới up trên ipmart đấy chứ.A e mình ko nhiệt tình với bản Eng =>chán thật

Tduy

bác manhtu edit "Am nhạc không biên giới.Chúc vui vẽ! ....." ở đâu vậy, có thể bỏ được không.;)

nguoiqualoicu

bác manhtu edit "Am nhạc không biên giới.Chúc vui vẽ! ....." ở đâu vậy, có thể bỏ được không.;)

Bỏ đc chứ, vậy bạn muốn edit nó lại thành chữ gì :D, sẽ có người edit cho bạn.

manhtu

Bạn không thích câu này ở chỗ nào, sao bạn không tự bỏ nó đi.

thuglife18

Well-Known Member
Cho em hoi ti sao em del bai hat toan bi kick ra ngoai hoai vay ah.Xl em 0n = dt nen ko co dau'

anhtamhcm

Cho em hoi ti sao em del bai hat toan bi kick ra ngoai hoai vay ah.Xl em 0n = dt nen ko co dau'

Nói chung khi Việt hóa một phần mềm rất vất vả!! Bản thân dịch từ tiếng Anh đã thấy khó rồi, huống hồ manhtu dịch trực tiếp từ tiếng Trung >> Đây là ngôn ngữ khó chịu nhất thế giới, nên sẽ không tránh được lỗi:(

manhtu

Mình đã fix xong và add skin Việt của nguoiqualoicu,
Các bạn tải lại nhé. Thanks!

matthenho

sao các bạn không góp ý chân thành mà đòi hỏi không vậy, việt hóa phần mền rất công phu, thanks MANHTU

anhtamhcm

sao các bạn không góp ý chân thành mà đòi hỏi không vậy, việt hóa phần mền rất công phu, thanks MANHTU

Chỉ cần nhấn vào nút

thuglife18

Well-Known Member
Nói chung khi Việt hóa một phần mềm rất vất vả!! Bản thân dịch từ tiếng Anh đã thấy khó rồi, huống hồ manhtu dịch trực tiếp từ tiếng Trung >> Đây là ngôn ngữ khó chịu nhất thế giới, nên sẽ không tránh được lỗi:(

à ra là thế...thế mà cứ tưởng do máy em chứ hihi...chứ đó đến h em sài TTpop do anh Tú dịch ko thấy lỗi hì hì h mới bị nên ko bik..thanks nhó