• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.40 VIỆT final by manhtu

Tduy

- Mình đã edit được chỗ này rồi "Am nhạc không biên giới.Chúc vui vẽ! ....."
- Nói tóm lại cảm ơn manhtu và mọi người vì đã đóng góp cho sự phát triển của công nghệ - Việt nam hóa ứng dụng.b-)
.Tôi có share file TTPod.rSC đã sữa, ai cần thì down về copy đèn lên file cũ (system\apps\TTPod\)

nguoiqualoicu

- Nói tóm lại cảm ơn manhtu và mọi người vì đã đóng góp cho sự phát triển của công nghệ - Việt nam hóa ứng dụng.b-)
.Tôi có share file TTPod.rSC đã sữa, ai cần thì down về copy đèn lên file cũ (system\apps\TTPod\)

Bạn edit dòng chữ đó lại thành dòng chữ gì vậy, phải nói rõ để A E biết mà down chứ , lỡ câu đó kô hay bằng câu trên hoặc ở chỗ tên manhtu bạn thay bằng tên của bạn thì thà để cái rsc như cũ cho rồi, chép đè vào làm gì cho mệt :D.

thanhtu8888

muốn mọi người không thắc mắc thì bạn post cái hình lên đi ;;)

manhtu

bạn này chắc ko thích cái chỗ http://manhtu.com của mình thôi mà, giờ sửa lại thành của bạn ý. Chỉ có vậy thôi.

onlylove80

Mạnh tú ơi. Bản fix này không ổn rồi.. Mình không chuyển được ra menu chính, gjao djện chỉ là phần list song. muốn chỉnh EQ cũng kg được, chỉnh EQ thì toàn ra âm lượng. Các hjệu ứng đi đâu hết..
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Mạnh tú ơi. Bản fix này không ổn rồi.. Mình không chuyển được ra menu chính, gjao djện chỉ là phần list song. muốn chỉnh EQ cũng kg được, chỉnh EQ thì toàn ra âm lượng. Các hjệu ứng đi đâu hết..
Posted via Mobile Device

Xem lại cài đặt đi bạn. Skin + Hiệu ứng ở trong File E:\TTpod đó. Bạn cũng có thể gỡ toàn bộ đi cài lại. Xem lại Fonts Tiếng Việt đi nhá. !

manhtu

Posted via Mobile Device

Bạn kiểm tra lại xem, mình vẫn dùng bình thường mà.

onlylove80

Posted via Mobile Devicemình cài đặt và sử dụng tốt mà. Không bị lỗi nào cả.
Mình kiểm tra lại rồi, dùng bản Eng chép file TTpod.rsc việt vào xài ngon lành. Nhưng chuyển sang bản VH của manhtu fix lại ngày 22 thì bị như vậy. Chỉ có duy nhất 1gjao djện là danh sách bài hát. Kg thể chuyễn trang đc. Dùng phím 5 chiều thì toàn ra âm lượng và chuyển bài hát. Bây gjờ dùng lại bản Eng thì bt.. Chẳng hjểu ra sao nữa.

Posted via Mobile Device

manhtu

Mình kiểm tra lại rồi, dùng bản Eng chép file TTpod.rsc việt vào xài ngon lành. Nhưng chuyển sang bản VH của manhtu fix lại ngày 22 thì bị như vậy. Chỉ có duy nhất 1gjao djện là danh sách bài hát. Kg thể chuyễn trang đc. Dùng phím 5 chiều thì toàn ra âm lượng và chuyển bài hát. Bây gjờ dùng lại bản Eng thì bt.. Chẳng hjểu ra sao nữa.

Posted via Mobile Device

bạn nói thế nào ý chứ, ENG hay VIỆT chỉ khác nhau mỗi cái ngôn ngữ chứ có ảnh hưởng gì đâu. Nếu như chỉ chuyển đc bài hát và chỉnh âm lượng thì ấn lại phím thực hiện cuộc gọi nhé lúc đấy tha hồ mà chuyển trang.

Tduy

Bạn nguoiqualoicu cho mình hỏi bạn edit skin bằng công cụ nào vậy,có thể share cho mình không. Mình dùng MBM Tool 1.12 for Windows sao edit rồi nhưng TTpod 3.4 không nhận ra, edit với TTpod 3.3 thì được. Thank:-/

Mr_Sulla

Bạn có thể dùng 2 pm ttedit và imagedesign để sửa file ttb của skin .Mình đã edit rùi rất đơn jản. 2 pm này đã có trên diễn đàn rùi
Posted via Mobile Device

chipcoi88

mình thấy còn mấy từ tiếng hoa ở phần ghi chú bài hát . Ở cửa số danh sách nhạc y. Sao pác manh tú ko làm thịt lun

manhtu

mình thấy còn mấy từ tiếng hoa ở phần ghi chú bài hát . Ở cửa số danh sách nhạc y. Sao pác manh tú ko làm thịt lun

đó là file ảnh ở trong skin bạn ah, mình thấy nó cũng không cần thiết cho lắm

Mr_Sulla

đầu tiên dùng pm ttedit mở file ttb đến chỗ có hình png cần sửa chọn lưu hình đó lại. Sau đó dùng image design để sửa hình đó sau khi sửa xong lưu lại. Quay trở lại ttedit mở file ttb ban nãy đến hình png vừa "lưu để sửa" đó chọn change và thay bằng hình đã sửa bằng image desiegn sau đó chọn đóng gói là xong
Posted via Mobile Device

Tduy

Có công cụ nào dùng trên Windows không, edit hình dùng Photoshop vẫn đa dạng hơn.

Mr_Sulla

A e cho mình hỏi tại sao mình dùng xplore để sửa file xml của skin lại ko đc nhỉ .Sửa xong vào ttpod chọn skin sửa là out. Bản trước mình sửa file skn thì ok. hay tại xml là dạng office nên ko sửa bằng dt đc nhỉ. Mình cần sửa lại mấy dòng mã màu và vị trí hiển thị visual
Posted via Mobile Device

manhtu

A e cho mình hỏi tại sao mình dùng xplore để sửa file xml của skin lại ko đc nhỉ .Sửa xong vào ttpod chọn skin sửa là out. Bản trước mình sửa file skn thì ok. hay tại xml là dạng office nên ko sửa bằng dt đc nhỉ. Mình cần sửa lại mấy dòng mã màu và vị trí hiển thị visual
Posted via Mobile Device

Sửa *.xml thì dùng DEidt nhé hiệu quả lắm đó.

Mr_Sulla

Có công cụ nào dùng trên Windows không, edit hình dùng Photoshop vẫn đa dạng hơn.
Posted via Mobile Device
Bạn dùng image design trên đt là quá pro rùi có đầy đủ các công cụ hi

Chỉnh sửa cuối: