• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.80 BETA - Trình nghe nhạc nổi tiếng!! [Cập nhật 21.06]

langthangtronkiep

Mình bị lỗi là cứ đổi giao diện là nó out luôn, những cài đặt thực hiện từ lúc mở TTpod ra mất hết, ức chế quá! Bác nào biết tại sao xin giúp mình với

nguyentanbinh

Well-Known Member
Mình bị lỗi là cứ đổi giao diện là nó out luôn, những cài đặt thực hiện từ lúc mở TTpod ra mất hết, ức chế quá! Bác nào biết tại sao xin giúp mình với

Bạn nói rõ là máy gì và cứ test file sis này xem coi có bị nếu bị bạn cứ nói là xài máy gì thì mới giúp đợ được ok

Y!M : hunghansau

Link : http://www.mediafire.com/?dfzuzdzzmoz

hai_lsn

Sao mình dùng e71 nó bảo không cài đặt được,phải cài đặt bản chuẩn trước là sao ?help me

r0nkut3

Sao mình dùng e71 nó bảo không cài đặt được,phải cài đặt bản chuẩn trước là sao ?help me

mình vẫn dùng BT cho E71 mà. Bạn nên dùng bản tiếng anh ấy, bản việt hóa mình chưa cài

hunghg

Member
Bạn cài bản việt hóa không chứa 26 skins trước sau đó cài đè bản 26 skins là oke.

nguyentanbinh

Well-Known Member
N73 ko dc hả b? mình cài xg vào bị out luôn

out là do lúc cài đặt ko chọn đánh dấu x ngôn ngữ nên khi cài xong thì trong phần resocurcer/app ko có ngôn ngữ làm sao mà nó chạy được. Nên bạn bấm vào icon là bị out là đúng. Chúc bạn thành công

ngoclinh2008

các bác ơi ! khi em sài TTPod bang con E72 của e,thì có font chữ bị lỗi có các ô vuông khi để full màn hình thì chữ lại bthg,vậy là bị sao về font chữ ? giúp e với !

JS_AnhTuan

Active Member
các bác ơi ! khi em sài TTPod bang con E72 của e,thì có font chữ bị lỗi có các ô vuông khi để full màn hình thì chữ lại bthg,vậy là bị sao về font chữ ? giúp e với !

B fải xóa hết font trong resource/font đi.

ngoclinh2008

con E72 nó đâu có cài font như N72 đâu bạn ? mà đâu thấy thư mục resource đâu mà bạn ? nên mjnh ko sao xóa được..giúp mjnh nhé

nguyentanbinh

Well-Known Member
con E72 nó đâu có cài font như N72 đâu bạn ? mà đâu thấy thư mục resource đâu mà bạn ? nên mjnh ko sao xóa được..giúp mjnh nhé

- Lên Google seach Font (YaHeiHandelGotD) sau đó lấy thẻ nhớ lên PC tạo thư mục E:/resource/Font chép vào rồi gắn thẻ nhớ vào và thưởng thức nha bạn. Chúc bạn thành công.

ngoclinh2008

xin lỗi bạn nhưng mjnh đã làm như những gì bạn nói ko hiểu sao van chưa được trong file ẩn resource co 3 thư mục la app,help va plugins,mjnh đã tạo 1 thư mục font như bạn nói copy YaHeiHandelGotD.ttf va fontRuoter.ini vao thư mục font đó vẫn chưa được giup thêm mình nhé mình là tín đồ của ttpod

DinhTuan

xin lỗi bạn nhưng mjnh đã làm như những gì bạn nói ko hiểu sao van chưa được trong file ẩn resource co 3 thư mục la app,help va plugins,mjnh đã tạo 1 thư mục font như bạn nói copy YaHeiHandelGotD.ttf va fontRuoter.ini vao thư mục font đó vẫn chưa được giup thêm mình nhé mình là tín đồ của ttpod

Ban phai tao 1 folder ten la fonts trong resource. Roi chep file .ttf vao folder do. Con file .ini thi ban chep vao theo duong dan data/fonts. Xong xuoi ban khoi dong lai may la ok
mobile

theman0nline

Bác ơi , cài thì ok rồi nhưng bị lỗi tiếng việt , những từ nào có dấu nó toàn hiện ô vuông , khó chụi quá . Giải quyết dc ko?

pekuon

Bạn đã hack phone chưa, nếu rồi thì bạn dùng X-pore truy cập vào E sẽ thấy thư mục resource thôi.
Bạn tham khảo đổi font bằng cách này nhé, rất...rất đơn giản và tiện lợi.
FontRouter.LT_v1.06 RC2+FontRouter_LT_v2.8
Font bạn vào đây tìm cho mình một font yêu thích

pekuon

Bác ơi , cài thì ok rồi nhưng bị lỗi tiếng việt , những từ nào có dấu nó toàn hiện ô vuông , khó chụi quá . Giải quyết dc ko?
Bạn đổi font tiếng việt đi bạn,cách làm rất đơn giản.
Bạn tham khảo nhé
Font bạn vào đây tìm cho mình một font yêu thích

theman0nline

mình đã vào thẻ nhớ rùi vào mục resource ==> tạo fonts ---> copy font ===> rồi làm sao để nó chạy + cập nhật ( đã cài chương trình Font ) . Mình đang xài e72

leminhhai111

mình đã vào thẻ nhớ rùi vào mục resource ==> tạo fonts ---> copy font ===> rồi làm sao để nó chạy + cập nhật ( đã cài chương trình Font ) . Mình đang xài e72

Làm xong thì khởi động lại DT để nó ăn fonts