• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển LexisGoo Eng_Viet

thanhtungsx

LexisGoo1.0 3rd by OSViet Group​

Phần mềm LexisGoo1.0 fix lại hình ảnh và thêm một số ký tự việt nam, cho hoàn chỉnh bởi Nguyễn Tấn BìnhPhanHuy ( OSViet ) Việt hóa và Cr4ck . Chúc các bạn vui vẻ !
:D

DATA LexisGoo

Last edited by a moderator:

TraiNgheoHn

Phần mềm này hôm trước ngồi nói chuyện với anh Bình,thấy anh bảo anh đang fix lỗi. Đợi đến giờ đã xong rồi,nhanh thật đấy.

thanhtungsx

Phần mềm này hôm trước ngồi nói chuyện với anh Bình,thấy anh bảo anh đang fix lỗi. Đợi đến giờ đã xong rồi,nhanh thật đấy.

Anh ấy làm cũng trấy da tróc vảy đấy bạn à ! Nhất là file *.exe . Chạy tới chạy lui hoài giờ mới ok ! :D

TruongHan

Super V.I.P
Cái này full luôn rồi phải không bác? :D
Không biết có thể làm cho nó xài trên các dòng E không nhỉ?vì mình test trên các dòng E thì không sử dụng được cho bàn phím WERTY,chỉ dùng mtdEVA2008 với lại mobireader àh,muốn xài LexisGoo quá
:(

thanhtungsx

Không biết có thể làm cho nó xài trên các dòng E không nhỉ?vì mình test trên các dòng E thì không sử dụng được cho bàn phím WERTY,chỉ dùng mtdEVA2008 với lại mobireader àh,muốn xài LexisGoo quá

Bạn test thử xem ! cái này mới test trên N73 , N82 thì ok đó ! :D

q630666

Bạn cài đi.Mình cài cho 2 con E63 đều dùng đc nhưng lúc tra bạn phải giữ Shift rồi bấm số để nhập chữ là Ok.Hơi phức tạp 1 tí nhưng vẫn nên dùng vì phần mềm này khá hay :D

TruongHan

Super V.I.P
Bạn test thử xem ! cái này mới test trên N73 , N82 thì ok đó ! :D

Cái này cài ok hết trên các dòng S60v3,mình test hết rồi :)

Bạn cài đi.Mình cài cho 2 con E63 đều dùng đc nhưng lúc tra bạn phải giữ Shift rồi bấm số để nhập chữ là Ok.Hơi phức tạp 1 tí nhưng vẫn nên dùng vì phần mềm này khá hay

Ủa,sao mình test trên các dòng E 61,63,71 thì không nhập được các chữ ngoài bàn phím số nhỉ,mặc dù bấm Shift nhưng vẫn không ra chữ,chỉ Shift với mấy chữ trong phím số thôi àh,phải kiểm tra lại xem sao mới được :O

dangduc

Bản này Phần Dịch, nên ghi là Nghĩa cho nó ngắn lại, hình như anh ghi là Dịch nghĩa thì phải ! Với lại mình thích dùng cái này bản tiếng anh hơn, cái này tiếng việt font chữ menu 2 chỗ Chọn với Dịch chữ nó to quá thì phải

thanhtungsx

Vậy bác đã từng xài lexisgoo tiếng anh chưa? nếu xài tiếng anh OK ko có gì mà xài tiêng việt bị lỗi thì mới nói được. Bác test kỹ dùm nhé,

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Bản này Phần Dịch, nên ghi là Nghĩa cho nó ngắn lại, hình như anh ghi là Dịch nghĩa thì phải ! Với lại mình thích dùng cái này bản tiếng anh hơn, cái này tiếng việt font chữ menu 2 chỗ Chọn với Dịch chữ nó to quá thì phải

Nếu Eidt chữ Dịch thành chữ nghĩa cũng được nhưng sẽ có nhiều người Không rõ tiếng việt vì Dịch có nghĩa là dùng chuẩn theo tiếng Miền Nam và Miền Bắc thông dụng nhất đối với những người xài ứng dụng văn phòng. Nhưng cũng thanh you Dangduc có ý kiến

=============Chúc em vui vẽ trên đường việt hóa=================

Bọn anh đang làm phiên bản của V2 dùng cho mấy máy như 70 - 7610-3230-72 v.vvv===========================

:mad:):mad:):mad:):mad:)

phanhuy18

Nhiều lúc mình chỉ edit lại của bản gốc , mình ko có source gốc, nên việc edit là rất hạn chế, bạn cũng

từng việt hóa nên cũng biết có chỗ không thể ghi như mình mong muốn. Phiên bản này OSViet dịch

chỉ muốn đáp ứng nhu cầu những anh e thích sử dụng tiếng việc thôi, chứ như mình Việt hóa nhưng

vẫn thích xài tiếng anh ;)

Nếu không thì các bạn có thể edit lại cho theo ý thích cũng được.

dangduc

Cái vấn đề anh bảo Edit theo ý thích là cả vấn đề ý ^^ ! Edit thế nào anh ?

phanhuy18

Cái vấn đề anh bảo Edit theo ý thích là cả vấn đề ý ^^ ! Edit thế nào anh ?

Ẹc ẹc ẹc :( dân việt hóa mà hỏi câu này là chít rồi, vậy những pm bạn việt hóa hay bạn lấy của ai vậy? :-?. Ông dangduc này thiệt tình, tụi mình làm = winhex

dangduc

:D :D ! Tại em mún hỏi để học hỏi thêm anh ý mà :D ! Các anh giỏi quá ! Em mún học hỏi kinh nghiệm thêm ý mà ! Cảm ơn anh :D

kiamino

Cái này có Dùng cho N91 4 GB GSM Dc không , và bạn có thể cho mình biết là bộ từ điển này có bao nhiêu Từ , và có cập nhật đc không , !
Mình đang học tiếng anh nên số lượng từ vựng là rất quan trọng mà !

MinhThang

Manager
Cái này có Dùng cho N91 4 GB GSM Dc không , và bạn có thể cho mình biết là bộ từ điển này có bao nhiêu Từ , và có cập nhật đc không , !
Mình đang học tiếng anh nên số lượng từ vựng là rất quan trọng mà !

Bạn không đọc bài viết à, hỗ trợ các dòng máy 3rd.