• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo Splash Screen cho Prophet

Lamson

Well-Known Member
Hồ gươm - Hà Nội

Hình khởi động 1 HTC, hình khởi động 2 " Pháo hoa Hồ Hoàn kiếm"

Lưu ý chọn đúng tool G3 hay G4 không thì Prophet bay lên cùng pháo hoa mất

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
OK đi thử hết rồi, vì lâu không có ROM mới nên mới làm để Up cho PPC mới mẻ thôi, nhỡ khi nào các MOD cho ra bản ROM mới lại quên cách Uprom thì gay:D
Từ hôm qua đến giờ thay hinh liên tục , lâu lại SR để xem hình có OK không đâm ra lai chóng hết PIN =)) hình đúng như ảnh luôn

Lamson

Well-Known Member
Chẳng mấy khi được khen chăm chỉ làm thêm ấy cái nữa về Hà nội - hình khởi động 2

Hà nội muà thu CHiều Hồ tây

Thử hết rồi! chỉ quan trọng là chú ý Tool cho G3 hay G4 thôi không là mùa thu Hà nội sẽ là mùa đông cho Prophet của bạn là tui không có biết đâu đấy. Lần nào cũng luôn nhắc điều này.
( ảnh từ VNphoto.net - xin cảm ơn nhiều)

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Hình khởi động 2 Art & Flame

Flame Art
thêm mấy cái nữa , có khi các Mod bực mình lại cho bản ROM mới mà Up đỡ Spam :)):))

Pretty

Sao em làm cái HTC_Logo.nb 216 KB (221,184 bytes) không đúng dung lượng mà bác nói vậy nhỉ? Làm theo đúng cách của bác rồi. Cho hỏi thêm ví dụ như mình không thay đổi HTC logo mà chỉ thay đổi splash screen thôi có được không? Cũng sử dụng bộ tool đó mình chỉ add #file 1: splash screen có được không vậy?

hoangan123

thật sự mình làm nhiều lần rồi mà cái HTC_logo đó toàn quá dung lượng yêu cầu.có cách nào khác không các bạn help me

Lamson

Well-Known Member
Hôm nọ lọ mọ sang box BA hay hymalaya gì đó thấy có cái hình Welcomahead hay hay chẳng nhớ của bác nào chôm về làm cái HTC flash

Về làm như hướng dẫn của MinhlamDr là đúng đấy Hoangan123 à, chỉ có điều mình cũng công nhận làm cái HTC flash hay hỏng hơn, còn làm cái Screen flash thì mình làm một phát ăn ngay bảo đảm 10/10 còn cái này thì không dám 5/10 thôi

ngocnguyen89

các bác làm thế nào mà save đc đúng dung lượng thế, nếu em save bmp 256 colors thì ra đúng file .nb 65536 bytes nhưng màu rất xấu, nếu save bmp 24 bit thì ko tài nào đúng dung lượng được :(

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
các bác làm thế nào mà save đc đúng dung lượng thế, nếu em save bmp 256 colors thì ra đúng file .nb 65536 bytes nhưng màu rất xấu, nếu save bmp 24 bit thì ko tài nào đúng dung lượng được :(

Bạn có thể save thành đuôi khác rồi dùng ACD See save nó lại thành .bmp là okie thôi

tundaubu

Làm dùm em cái màn hình khởi động thứ 1 với hình này nha
]
Màn hình khởi động thứ 2 thì em làm được rồi,còn màn hình đầu tiên thì flash xong nó hiện lên bị nhòe ko thấy được gì.
Thanks

TaQuangDuc

Hôm nọ lọ mọ sang box BA hay hymalaya gì đó thấy có cái hình Welcomahead hay hay chẳng nhớ của bác nào chôm về làm cái HTC flash

Về làm như hướng dẫn của MinhlamDr là đúng đấy Hoangan123 à, chỉ có điều mình cũng công nhận làm cái HTC flash hay hỏng hơn, còn làm cái Screen flash thì mình làm một phát ăn ngay bảo đảm 10/10 còn cái này thì không dám 5/10 thôi

cái này của Hoangdat_Vista bên BA ROM

blackwhite169

Các Pác ơi sao em ko làm thay đổi đc cái hình khởi động thứ 2 vậy? Cho link hướng dẫn giúp em với! Em mới chỉ làm thy đổi cái hình khởi động HTC, máy em đang dùng thì hình khởi động thứ 2 là Dopod! Cái màn hình màu đen xì và chữ màu đỏ!

nguyenarc

Lâu rồi không thấy anh em post cái flash nào. Post thêm vài cái flash, bác nào quan tâm thì down về nhé!

bluef

Splash Screen

Mình vừa tạo splash screen mới, ai thấy đẹp load về up chơi.
Ảnh của Thái phiên foto.

Enjoy.

Chỉnh sửa cuối: