• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo Splash Screen cho Prophet

Thangdq

Cho mình hỏi là khi up cái Splash screen này có ảnh hưởng gì đến ROM ko, dữ liệu có bị mất ko? Thanks

Lamson

Well-Known Member
Cho mình hỏi là khi up cái Splash screen này có ảnh hưởng gì đến ROM ko, dữ liệu có bị mất ko? Thanks

Không ảnh hưởng gì hêt, chỉ thay đổi Flash screen thôi, và nhớ đúng tool của G3 hay G4 là quan trọng nhất

Lamson

Well-Known Member
Lâu lâu làm cái Spalsh ( hình khởi động 2 ) thay đổi chút . File Nk.nbf cho vào tool Up ROM rồi thục hiện như Up ROM

wapvirus

Ok i would like to share my HTC and splash logo

dungvtpto

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hoặc có cách nào để tạo được ảnh theo đúng dung lượng yêu cầu không

tayhomieu

cho mình hỏi sao phần logo htc mình làm đúng yêu cầu kể cả dung lượng ảnh mà sao không được nhỉ chỉ hiện mỗi Splash Screen, file nk.nbf mới tạo dung lượng 257 kb

mrluctuyen

COn PC của mình đang bị lỗi win, không chạy được nb_image_converter.exe. bạn nào rảnh làm hộ mình 2 hình này với. Máy mình là máy Sauber F1 partner Neo.

Chỉnh sửa cuối:
COn PC của mình đang bị lỗi win, không chạy được nb_image_converter.exe. bạn nào rảnh làm hộ mình 2 hình này với. Máy mình là máy Sauber F1 partner Neo.

Mình làm cho bạn cái O2 Welcome trước, tải ở dưới nhé...:D

mrluctuyen

thanhks dinhtuananh3010. mình làm được cái splash thứ 2 rồi, thế là đủ. Thực ra có thể thay đổi một trong hai cái đó cũng được, không nhất thiết đổi cả hai. Đúng là cái thứ nhất rất khó làm đúng dung lượng, mình kô có ACDsee. ko biết có cách nào kô. post by mobile, so it hasn't thanks push, sorry.

bác nào có tool trên up lên 4shared.com đi ạ, hix, em và sau không down được j các bác ơi....! giúp em với. thanksssssss......

comet85

các bạn ơi.theo hưỡng dẫn thì khi chạy file splash2.bat => se có 1 file moi voi tên là signed-splash.nb duoc tao ra, và file này phai có dung luong chính xác là 196608 bytes. nhưng file mình chạy ra chỉ có 192 bytes thôi. mong các bạn giúp mình với. mình đã làm lại nhiều lần rồi vẫn vậy.

các bạn ơi.theo hưỡng dẫn thì khi chạy file splash2.bat => se có 1 file moi voi tên là signed-splash.nb duoc tao ra, và file này phai có dung luong chính xác là 196608 bytes. nhưng file mình chạy ra chỉ có 192 bytes thôi. mong các bạn giúp mình với. mình đã làm lại nhiều lần rồi vẫn vậy.
Bạn làm đúng dung lượng rồi đấy, bạn kiểm tra bằng cách click chuột phải chọn Properties nhé...

P/S: Vấn đề này bác hỏi bên tinhte.com rồi mà...:p