• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tử vi v2.0!!!

shogunr125

Cuối cùng thì mình cũng hoàn thành xong phiên bản Tử vi v2.0 đầu tay của mình. :D

Thông tin:

Đây là phiên bản miễn phí 100%, sử dụng cho PPC (chỉ hỗ trợ màn hình Portrait cho cả QVGA và VGA) và trên cả PC.
Yêu cầu: phải cài NETCF.
Rất mong nhận được sự đóng góp của các bạn để mình càng hoàn thiện hơn trong phiên bản nâng cấp sắp tới.

Tính năng:

Vài hình ảnh minh họa:

Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình! =D>

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Chúc mừng bạn đã hoàn thành bản full Tử vi v2.0 sản phẩm đầu tay của mình. Mong rằng trong thời gian tới bạn sẽ có thêm nhiều phần mềm khác cho cộng đồng PV chúng ta !!!

thientu1981

cám ơn bạn rất nhiều.nhưng trong bản này còn 2 mục không có là giải mộng và tử vi trọn đời .và thiếu đi mấy chức năng so với phiên bản beta.như xem tuổi làm nhà , tướng số....

shogunr125

Đúng rồi! 2 mục Giải mộngTử vi trọn đời này mình chưa kịp làm (do công việc nhiều quá). Và một số mục đã có ở bản beta cũng vậy. Mình sẽ lần lượt bổ sung trong các phiên bản nâng cấp sắp tới.
Hơn nữa, mình muốn biết ý kiến của anh em như thế nào để mình còn liệu. Chứ như bản beta vừa rồi bị nhiều ý kiến phàn nàn vì lời bình không hay nên cũng hơi nản nản, giảm bớt hứng thú... hic... :(

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Sorry bác, tôi sinh năm 77, bà xã sinh năm 80, xem Tử vi của bác chắc phải tính... bỏ dzợ quá, vì thấy phán cái gì cũng xấu mà đằng nào cũng... bỏ. Hic, thế mà trước khi cưới mấy ông thầy đều bảo ngon, ko xung đâu. Thôi thì đành uninstall cái này đi vậy, hổng dám tin nữa :(( Sorry bác lần nữa ;(

Banghoadao

Sorry bác, tôi sinh năm 77, bà xã sinh năm 80, xem Tử vi của bác chắc phải tính... bỏ dzợ quá, vì thấy phán cái gì cũng xấu mà đằng nào cũng... bỏ. Hic, thế mà trước khi cưới mấy ông thầy đều bảo ngon, ko xung đâu. Thôi thì đành uninstall cái này đi vậy, hổng dám tin nữa :(( Sorry bác lần nữa ;(

Không thích thì thôi, ai lại nói thế:((. Vẫn có nhiều người mong chờ bản full này mà !!!:D. "Mần tới" các phiên bản 2,3,4 ... luôn nghe tác giả ! Tui ... chờ !

thientu1981

mình thì rất khuyến khích vì đã có một chương trình rất hay.nói chung là chúng ta nên tham khảo và coi cho vui thôi chứ đừng nên tin vào đó.bởi vì tác giả là sưu tầm từ các loại sách vở .như tôi nè coi tuổi 2 vợ chồng xấu kinh khủng luôn.nhưng cũng có ý kiến gì đâu.chẳng qua mình coi biết như thế nào để mà sống sao cho chọn nghĩa vợ chồng.sống để mà hoá giải những điều xấu đó.tất cả các điều mà sách vở viết cũng không bằng cái tâm của mình....em ủng hộ bác Shogun!!!!hy vọng bác có các bản tiếp theo.

LongXuyenBoy

Hì, mấy cái này coi cho vui thôi, chứ làm gì mà đúng đc đâu các pác. Quá tin vào đấy khéo có ngày tan vỡ hạnh phúc gia đình chứ chả chơi. Ko down nhưng ủng hộ tác giả 1 thanks :p

phungthanh

tôi đồng ý cái này chỉ xem để tham khảo , nhưng tôi vẫn ủng hộ bác shogunr125 , bác đã bỏ công sức ra tổng hợp cho chúng ta 1 PM hay , còn đúng hay sai chúng ta tự chiêm ngiệm tự suy xét

shogunr125

Không sao cả, mình nghe những điều này quen rồi! Sao bạn giống mình thế! Mình cũng sinh năm 77, lúc trước cũng có quen 1 cô 80, nhưng giờ chia tay rùi. :( Mình khác bạn ở chỗ là trong thời gian quen cô này ai cũng cản cả, cho rằng ko hợp, nhưng mình ko tin, cứ nhào vô và kết quả là ... đường ai nấy đi! :D

mình thì rất khuyến khích vì đã có một chương trình rất hay.nói chung là chúng ta nên tham khảo và coi cho vui thôi chứ đừng nên tin vào đó.bởi vì tác giả là sưu tầm từ các loại sách vở .như tôi nè coi tuổi 2 vợ chồng xấu kinh khủng luôn.nhưng cũng có ý kiến gì đâu.chẳng qua mình coi biết như thế nào để mà sống sao cho chọn nghĩa vợ chồng.sống để mà hoá giải những điều xấu đó.tất cả các điều mà sách vở viết cũng không bằng cái tâm của mình....em ủng hộ bác Shogun!!!!hy vọng bác có các bản tiếp theo.

Đúng vậy! Mình cũng quan niệm như bạn vậy. Quan trọng là phải sống TỐT, sống có cái TÂM thì tất hóa giải mọi việc không hay thôi. Chứ tin theo tử vi, tìm kiếm thì có khi tìm cả đời cũng chẳng gặp (người đc tuổi thì mình ko thích, người thích thì lại ko được tuổi :O)

tôi đồng ý cái này chỉ xem để tham khảo , nhưng tôi vẫn ủng hộ bác shogunr125 , bác đã bỏ công sức ra tổng hợp cho chúng ta 1 PM hay , còn đúng hay sai chúng ta tự chiêm ngiệm tự suy xét

Chương trình này nên dùng cho những người TIN vào tử vi. Còn những người KHÔNG TIN thì đừng nên dùng, mắc công lại đưa ra những ý kiến này nọ. Topic này mở ra với mục đích là GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN để chương trình ngày càng hoàn thiện hơn thôi. Vì vậy mong nhận được ý kiến của các bạn góp ý về giao diện, chức năng ... để tránh làm loãng chủ đề.

Tôi sẽ không trả lời những vấn đề liên quan đến TIN hay KHÔNG TIN, ĐÚNG hay SAI của tử vi nữa nhé!!!

hao0907047407

theo mình thấy thì phần mềm này có mang tính giải trí nên các bro đừng nên tranh cãi vế nó mà hãy khuyến khích nó phát triển thêm để mọi người cùng nhau khám phá vế cái PPC của mình chứ.

NBLam

Không sao cả, mình nghe những điều này quen rồi! Sao bạn giống mình thế! Mình cũng sinh năm 77, lúc trước cũng có quen 1 cô 80, nhưng giờ chia tay rùi. :( Mình khác bạn ở chỗ là trong thời gian quen cô này ai cũng cản cả, cho rằng ko hợp, nhưng mình ko tin, cứ nhào vô và kết quả là ... đường ai nấy đi! :D

.....

Chương trình này nên dùng cho những người TIN vào tử vi. Còn những người KHÔNG TIN thì đừng nên dùng, mắc công lại đưa ra những ý kiến này nọ. Topic này mở ra với mục đích là GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN để chương trình ngày càng hoàn thiện hơn thôi. Vì vậy mong nhận được ý kiến của các bạn góp ý về giao diện, chức năng ... để tránh làm loãng chủ đề.

Tôi sẽ không trả lời những vấn đề liên quan đến TIN hay KHÔNG TIN, ĐÚNG hay SAI của tử vi nữa nhé!!!

Cảm ơn bác :) Dù sao tôi cũng thấy giao diện của chương trình rất thân thiện với người sử dụng.

=D>=D>=D>

Lesangmd

Bác shogunr125 xem tại sao lúc Mình cài TuVi v2.0 thì cái icon nó không hiện lên được mà chỉ có hình màu trắng thôi !?

shogunr125

Bác shogunr125 xem tại sao lúc Mình cài TuVi v2.0 thì cái icon nó không hiện lên được mà chỉ có hình màu trắng thôi !?

Bạn cài bản nào? Và cài như thế nào? Mình vẫn đang dùng bình thường mà. Cũng không nghe ai nói bị như bạn cả, bạn cài lại nhé! Nếu cần khởi động lại máy nhé. Nếu vẫn bị lỗi, bạn post hình lên cho mình xem, OK?

ktp

Đúng là dâu trăm họ thất khó, nhưng phải thừa nhận là bác rất nhiệt tình. Tôi sẽ thanks để khích lệ bác nhé. Đúng là chỉ để giải trí thôi mà, nặng nề quá làm gì, hehe, suy nghĩ nhiều cũng không tốt đấu mấy bác!!!

DucLinh

Bác cho em hỏi,ngày tháng năm sinh theo âm lịch hay dương lịch vậy?
Big Thanks!

HaChau

Super V.I.P
Bác cho em hỏi,ngày tháng năm sinh theo âm lịch hay dương lịch vậy?
Big Thanks!
Dương lịch chứ em (bên phải là năm âm - để ý sẽ thấy).
Đúng là bác shogunr125 nên dùng control chuẩn về ngày tháng để người dùng chọn. Hiện tại cứ phải để ý ngày tháng âm/dương. Đặc biệt là những ai sinh đầu năm hoặc cuối năm. VD như con bé nhà em sinh đầu năm 2006, ở hộp combo phải chọn năm 2005 (Dậu) thì mới đúng :(
Về mục Bản thân:
Bác để chữ tháng Giêng, tháng Chạp thật ra là không đúng vì các từ này chỉ dùng cho tháng âm lịch, không thể dùng cho tháng dương lịch được.

shogunr125

Dương lịch chứ em (bên phải là năm âm - để ý sẽ thấy).
Đúng là bác shogunr125 nên dùng control chuẩn về ngày tháng để người dùng chọn. Hiện tại cứ phải để ý ngày tháng âm/dương. Đặc biệt là những ai sinh đầu năm hoặc cuối năm. VD như con bé nhà em sinh đầu năm 2006, ở hộp combo phải chọn năm 2005 (Dậu) thì mới đúng :(
Về mục Bản thân:
Bác để chữ tháng Giêng, tháng Chạp thật ra là không đúng vì các từ này chỉ dùng cho tháng âm lịch, không thể dùng cho tháng dương lịch được.

Mình đang nghiên cứu tìm đoạn mã để chuyển từ ngày dương sang ngày âm mà chưa hiệu quả, tìm được vài cái rồi nhưng mò cả buổi vẫn chưa được. (dân amateur mà :() . Do đó phải mới phải lưu ý các bạn khi chọn năm sinh cho đúng với tuổi âm của mình. Bạn có cách nào giúp mình chuyển từ ngày dương sang âm ko?
Còn dùng chữ tháng Giêng, tháng Chạp là do mình cố ý để như vậy, để người dùng dễ hiểu đó là tháng âm, nếu để tháng bằng số thì đã đỡ khổ hơn nhiều khi lập trình. :D
Cám ơn bạn đã góp ý! =D> Mình sẽ tiếp thu và dần bổ sung trong các phiên bản tiếp theo.

walibi

xin chào shogunr125 và các bạn , mình dl TuVi v2.0 mà không biết tạo sao nó lại hiện ra những trang này
characteristic type="Install">
<parm name="InstallPhase" value="install" />
<parm name="AppName" value="LTH (shogunr125) Tu vi v2.0" />
<parm name="InstallDir" value="%CE1%\Tuvi 2.0" translation="instal
mình làm hoài mà không được rất mong shogunr125 và các bạn giúp đỡ giùm ,mình vô cùng cám ơn nhiều

HaChau

Super V.I.P
Bạn có cách nào giúp mình chuyển từ ngày dương sang âm ko?
Em sẽ gửi bác class chuyển ngày âm - dương. Nếu cần thiết mình trao đổi qua YM. Em sẵn sàng giúp bác trong kỹ thuật lập trình C#.
xin chào shogunr125 và các bạn , mình dl TuVi v2.0 mà không biết tạo sao nó lại hiện ra những trang này
characteristic type="Install">
<parm name="InstallPhase" value="install" />
<parm name="AppName" value="LTH (shogunr125) Tu vi v2.0" />
<parm name="InstallDir" value="%CE1%\Tuvi 2.0" translation="instal
mình làm hoài mà không được rất mong shogunr125 và các bạn giúp đỡ giùm ,mình vô cùng cám ơn nhiều
Bạn tải file ở bài đầu về, dùng WinRAR giải nén nó ra sẽ được 2 file:
1. Good luck to you.txt (không quan tâm)
2. Tu vi 2.0.cab => copy file này vào PPC rồi cài hoặc cài qua MS ActiveSync.