• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tử vi v2.0!!!

walibi

walibi rất cám ơn HACHAU nhiều lắm , có diều walibi chưa hiểu MS ActiveSync.là cái gi . HACHAU có thể chỉ cho walibi thêm lần nửa nhé. walibi sai trên pc walibi rất mong sự giúp đở chỉ dẫn của HACHAU và của các bạn

shogunr125

walibi rất cám ơn HACHAU nhiều lắm , có diều walibi chưa hiểu MS ActiveSync.là cái gi . HACHAU có thể chỉ cho walibi thêm lần nửa nhé. walibi sai trên pc walibi rất mong sự giúp đở chỉ dẫn của HACHAU và của các bạn

Microsoft ActiveSync là chương trình cài trên PC dùng để kết nối PPC với PC. Thông qua nó ta có thể duyệt web, cài đặt softs, games, backup/restore, sync (đồng bộ dữ liệu)... cho con PPC của mình. :)

koolpoint

02 tuần nay phải lo cho thằng cu tí mới chào đời nên không vào PDAVIET được, hôm nay vào thấy Bác ra bản chính thức. cảm ơn nhiều nhé!

minhty

Thanks bác Shogunr125. Bản sau có thể bác giải thích rõ hơn phần được chữ theo cha (Mẹ) được không? bọn tôi ngoại đạo về tử vi nên không hiểu. Thanks bác 1 lần nữa.

walibi

Shogunr125 càm ơn bạn đa chĩ dẫn .
nhưng mình vẫn không làm được như lời bạn nói là phãi cài ms sync.
và cài netcf ,mình đã cài vô máy nhưng mà nó vẫn chưa chạy được,bạn có
thễ hướng dẫn cho mình được không càm ơn nhiều.
máy cũa mình là pc windows xp ultimat.

horkbajir

tức là ngày tháng ở chức năng Xem bản thân này là tính theo Dương lịch ạ???

Bác shogunr125 cho em hỏi thêm là bác có thể làm thêm phần giải chữ cho các chữ khi xem bói con cái không ạ?

Microlab071966

Mình cũng bị hiện tượng khi cài Tử vi 2.0 trên PPC thì cái icon trong Program chỉ là ô vuông màu trắng thôi.Bạn có thể xem hộ đc ko(mình đã khởi động lại máy rồi vẫn ko đc)

shogunr125

Thanks bác Shogunr125. Bản sau có thể bác giải thích rõ hơn phần được chữ theo cha (Mẹ) được không? bọn tôi ngoại đạo về tử vi nên không hiểu. Thanks bác 1 lần nữa.

tức là ngày tháng ở chức năng Xem bản thân này là tính theo Dương lịch ạ???

Bác shogunr125 cho em hỏi thêm là bác có thể làm thêm phần giải chữ cho các chữ khi xem bói con cái không ạ?

Tính theo ngày âm bạn à.

Phiên bản tới mình sẽ thêm vào phần giải nghĩa cho phần này. Thực ra đó cũng là những từ thông thường, khi đọc chúng ta cũng có thể biết ngay nghĩa của nó mà :D

Mình cũng bị hiện tượng khi cài Tử vi 2.0 trên PPC thì cái icon trong Program chỉ là ô vuông màu trắng thôi.Bạn có thể xem hộ đc ko(mình đã khởi động lại máy rồi vẫn ko đc)

Cái này thì mình đang kiểm tra, hôm nọ cài Wisbar mình cũng bị, bạn có cài Wisbar ko? Nếu có thì tắt nó đi thử nhé!

Microlab071966

Mình ko cài Wisbar đâu,bởi mình dùng HTC P4350 nên ROM của nó là WM6.0 rồi mà.Mọi cái cài lên đều có icon bình thường,riêng Tử vi 2.0 là ko có icon bạn ạ.Bạn xem lại dùm nhé.Xin cảm ơn.

shogunr125

Mình ko cài Wisbar đâu,bởi mình dùng HTC P4350 nên ROM của nó là WM6.0 rồi mà.Mọi cái cài lên đều có icon bình thường,riêng Tử vi 2.0 là ko có icon bạn ạ.Bạn xem lại dùm nhé.Xin cảm ơn.
Theo như hình thì hình như bạn cài bản beta (mình chưa tạo icon), ở trong hình của bạn là Tuvi 2.0 còn của mình là Tu vi v2.0 mà...
Bạn cài bản nào vậy? Bản mình up lên là bản này:

Microlab071966

Theo như hình thì hình như bạn cài bản beta (mình chưa tạo icon), ở trong hình của bạn là Tuvi 2.0 còn của mình là Tu vi v2.0 mà...
Bạn cài bản nào vậy? Bản mình up lên là bản này:

Đúng vậy bạn à.Thật sơ suất,mình cài bản beta mà ko biết.Cảm ơn bạn nhiều.:)

vuquan

Sorry bác, tôi sinh năm 77, bà xã sinh năm 80, xem Tử vi của bác chắc phải tính... bỏ dzợ quá, vì thấy phán cái gì cũng xấu mà đằng nào cũng... bỏ. Hic, thế mà trước khi cưới mấy ông thầy đều bảo ngon, ko xung đâu. Thôi thì đành uninstall cái này đi vậy, hổng dám tin nữa :(( Sorry bác lần nữa ;(

Như bác NBLam, chắc tôi cũng tính phải bỏ vợ.. trong khi ở với nhau 8 năm nay rất hạnh phúc...:(:)(:)((

Hê..hê, góp ý với bác là cái vụ này cần phải tính với ngày và giờ sinh nữa chứ, nếu chỉ tính năm thì áng chừng có 1/12 dân số thế giới cầm tinh con chuột, 1/12 dân số thế giới cầm tinh con rồng...

Trong rất nhiều món, tôi tin một món duy nhất là tử vi vì có cơ sở khoa học. Nhưng nên áp dụng đầy đủ cái khoa học đó để tinh toán, chứ xin lỗi bác, nếu chỉ lấy cái năm sinh mà xem nhiều thứ về một con người, tôi thấy không phục. Như Tướng số chẳng hạn, đâu phải cứ tai to là làm quan đâu, có cái đẹp nhưng lại có cái xấu trội hơn thì cái đẹp đó bị...vô hiệu:D và ngược lại...

Đoán là bác dùng tử vi là để làm đề tài thực hành lập trình nên tôi vẫn =D>=D>=D> ủng hộ bác, nhưng để phần mềm này của bác hữu ích thực sự thì tôi góp ý vài dòng bác nhé.

shogunr125

Cám ơn những ý kiến đóng góp of bạn!Phiên bản tới mình sẽ bổ sung thêm cách chuyển từ dương lịch sang âm lịch.
Tuy nhiên, theo như những gì mình đc biết thì khi xem tử vi đa số người ta chỉ quan tâm đến năm sinh (âm) thôi. Hay nói cách khác là chỉ cần quan tâm đến chủ sự cầm tinh con gì là đủ. :D
Posted via Mobile Device

straggler_love

các bác vui tính thật, tử vi thây bà còn nói linh tinh nữa là máy tính. Người ta có lòng tặng chương trình để xem giúp các bạn mà còn chê hehe.chuyện tình iu là của trời với hai đứa thì ai mà đóa đcj chứ đúng hông ? hihi. mà kô biết số mình có hợp với hoa hậu hoàn vũ ko nhỉ, phải thử xem cái đã

viethp6828

Đúng rồi các bác ah xem để tham khảo thôi chứ tin vào thì làm sao mà lập gia đình được nhưng dù sao chúng ta cũng cảm ơn tác giả vì có những phần mềm hay

hita_618

Cũng tùy tâm lí thôi, phán tốt thì thích còn phán xấu thì ... xem tham khảo thôi. Cám ơn bạn shogunr125 nhiều lắm, em rất thích bản tử vi này vì phần mềm này em hay vọc nhất trong o2 của em :D

shogunr125

Xem xong quẻ của em đẹp như thiên thần luôn!

Cám ơn Mod!Sao ko Thanks cho em phát lấy hên nào... >:)

Sau 1 thời gian bỏ bê, từ hôm nay mình sẽ quay lại, tiếp tục ... làm sáng lên một số mục bị mờ ở bản vừa rồi, khoảng 1 tháng nữa (do còn phải dành thời gian cho cơm, áo, gạo, tiền nữa chứ :D) sẽ ra mắt bản nâng cấp. Các bạn ủng hộ nhé!

connguab

đây quả là 1 tin vui cho những thành viên PDAVIET trớt lỡ nghiện bói đây, hihihi
Cảm ơn bạn nhìu lém !!!

VOCSY

Về vụ tử vi này xem cho vui, nếu thấy tốt thì cứ phát triển còn xấu thì tìm cách khắc phục chứ cũng không nên lấy đó làm buồn :) Với lại dù xấu hay tốt thì ai cũng tò mò muốn xem thử tương lai hậu vận mình thề nào.
Chúc tác giả nhiều may mắn và sớm có các bản bổ sung nhé!