• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tử vi v2.0!!!

lvl

Tử vi vốn dựa trên Kinh dịch (Khổng Tử,...) và triết lý Âm - Dương, Ngũ hành (Đổng Trọng Thư) được lão tổ Di Hi (Trần Đoàn) đời nhà Tống xây dựng nên.
Lão tổ Di Hi xây dựng nên lá số gồm 12 cung và hơn 100 sao. Các sao này không ảnh hưởng độc lập tới số phận người được xem mà có những ảnh hưởng tương hỗ. Việc lấy lá số tử vi (dựa trên ngày, giờ sinh) là khá dễ dàng (có công thức tính). Việc khó khăn là bình giải lá số (giải nghĩa). Với hơn 100 sao và lại còn tác động tương hỗ thì đây là một bài toán vô cùng phức tạp (bài toán hơn 100 biến). Theo một số tài liệu thì ngoài việc dựa vào ngày giờ sinh còn phải xác định tại thời điểm đó vị trí các hành tinh khác (sao,...) trên bầu trời mới có thể đưa ra lá số và bình giải chính xác. Hầu hết các phần mềm tử vi hiện nay đều chỉ tính tới giờ sinh do đó chưa chắc lá số đã chính xác. Chưa kể tới việc bản thân cha, mẹ ta cũng chưa chắc nhớ chính xác giờ sinh. Ngoài ra, tử vi dựa trên qui ước 12 giờ theo mặt trời (không phải là hệ thống 24 giờ hiện nay).
Khó có thể nói tử vi đúng hay sai (hiện nay được xếp là một KHOA HỌC huyền bí) nhưng ta yên tâm rằng xem tử vi chỉ để tham khảo vì chưa chắc ta cung cấp thông tin chính xác cho phần mềm và chắc chắn các phần mềm không thể đưa ra được bình giải chính xác.

Riêng tôi thì rất cảm ơn shogunr125 đã bỏ công sức xây dựng phần mềm này.

ndkien

Cảm ơn bạn đã chia sẻ phần mềm!

Mình thấy phần mềm này rất hay! Bà xã mình mê mấy cái bói toán này lăm!

letuankhung

thanks bác rất nhiều những ai đã có vợ va dang có bạn gái hảy tận dung mổi khi các nàng giận nhé

arkatos

ôi xem cái này mà giật mình thon thót.Đúng là chỉ để tham khảo thôi.Tin nó thì chắc em chết mất,tử vi của em chán quá

nomere

Mình dùng ss i780 không hiểu sao không xài được chương trình này.
- nó bị lỗi không hiện ra đủ màn hình (chắc do lỗi của màn hình vuông).
- Nó không hiển thị khi mình tra tuổi của Nữ nên không thể bói được (không hiểu tại sao).
Bác shotgunr125 nghiên cứu dùm em nhé.

ThaiChienvn

ko hiểu sao em cài và chạy chương trình khi vào ứng dụng thì nó lại báo lỗi nhỉ. Nó báo Net CF gì đó.?!

ThaiChienvn

nó chạy trên nền NFCF 2.0 (Netframework). bạn cài thêm cái đó là OK. Tìm trên PV
Bạn cho mình được không ạ.! Mình không biết ở chỗ nào nữa.?!
cac ban co ai cos khoong cho minhf xin voi
Camr on cac ban nhieu....!

Chỉnh sửa cuối:

Khanluado

Các bác làm ơn cho em hỏi: làm thế nào thì chạy đc PM này trên PC ạ, em chẳng thấy file exe nào cả ngoài 1 file .cab duy nhất
Chân thành cảm ơn các bác

thanhcakt

Sorry bác, tôi sinh năm 77, bà xã sinh năm 80, xem Tử vi của bác chắc phải tính... bỏ dzợ quá, vì thấy phán cái gì cũng xấu mà đằng nào cũng... bỏ. Hic, thế mà trước khi cưới mấy ông thầy đều bảo ngon, ko xung đâu. Thôi thì đành uninstall cái này đi vậy, hổng dám tin nữa :(( Sorry bác lần nữa ;(

hizz thì do bác thôi đã nói là vui kia mà ai bảo bác tin rồi bỏ vợ chi:p:O

hoaitri

Không sao cả, mình nghe những điều này quen rồi! Sao bạn giống mình thế! Mình cũng sinh năm 77, lúc trước cũng có quen 1 cô 80, nhưng giờ chia tay rùi. :( Mình khác bạn ở chỗ là trong thời gian quen cô này ai cũng cản cả, cho rằng ko hợp, nhưng mình ko tin, cứ nhào vô và kết quả là ... đường ai nấy đi! :D

Đúng vậy! Mình cũng quan niệm như bạn vậy. Quan trọng là phải sống TỐT, sống có cái TÂM thì tất hóa giải mọi việc không hay thôi. Chứ tin theo tử vi, tìm kiếm thì có khi tìm cả đời cũng chẳng gặp (người đc tuổi thì mình ko thích, người thích thì lại ko được tuổi :O)

Chương trình này nên dùng cho những người TIN vào tử vi. Còn những người KHÔNG TIN thì đừng nên dùng, mắc công lại đưa ra những ý kiến này nọ. Topic này mở ra với mục đích là GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN để chương trình ngày càng hoàn thiện hơn thôi. Vì vậy mong nhận được ý kiến của các bạn góp ý về giao diện, chức năng ... để tránh làm loãng chủ đề.

Tôi sẽ không trả lời những vấn đề liên quan đến TIN hay KHÔNG TIN, ĐÚNG hay SAI của tử vi nữa nhé!!!
Tôi đồng ý với bác, rất hoan nghênh bác đã có chương trình cho anh em tham khảo còn việc đúng sai do tự bản thân mình nghiền ngẫm. mong rằng bác vì mọi người sẽ cho ra những bản sau đầy đủ và có nhiều cái hay hơn nữa. cám ơn bác và chúc bác manh khỏe. làm dâu trăm họ mà chẳng cần để ý đến những ý kiến nhỏ quan trọng mình thấy đúng là OK đúng kô các bạn. :-?=D>=D>=D>

shogunr125

bác ơi có bản cho wvga chưa bác?

Mới tậu được con HTC Touch HD nên đang tính sửa lại phần mềm này cho tương thích với các loại màn hình, sẵn mình sẽ bổ sung thêm vào chương trình vài mục nữa. Các bạn ưa thích tử vi ủng hộ nhé? Và cần bổ sung thêm vào chương trình mục gì nữa thì cứ nói, mình sẽ cố gắng trong khả năng để đáp ứng. :D

NhatToai

Super V.I.P
Mới tậu được con HTC Touch HD nên đang tính sửa lại phần mềm này cho tương thích với các loại màn hình, sẵn mình sẽ bổ sung thêm vào chương trình vài mục nữa. Các bạn ưa thích tử vi ủng hộ nhé? Và cần bổ sung thêm vào chương trình mục gì nữa thì cứ nói, mình sẽ cố gắng trong khả năng để đáp ứng. :D
Rất hoan nghênh,chào đón sự trở lại và đừng quên rửa cái máy trước khi làm nhé :)

ThaiChienvn

Em đợi lâu lắm rùi anh ơi.!
Anh cho thêm cái mục GIẢI MỘNG đó anh.! Và càng nhiều càn tốt.=D>
Cho em hỏi là " ĐIỀM BÁO--> Nhảy mũi" Có phải là khi mình bị hắc sì hơi phải không anh.?!

Chỉnh sửa cuối:

phungthanh

chào mừng Bác quay lại , ủng hộ hết mình

thienmakiem

thanks bac shogunr125 đã cho ae thêm 1 phần mềm để vọc.
ở đây chương trình chủ yếu là vui là chính thui chứ đừng đặt nặng vấn đề tin hay kô.

shogunr125

Chết rồi! :(( Mình bị mất hết toàn bộ file source của chương trình này rồi, chỉ còn file .exe. Ai có thể giúp mình trích lấy lại từ file exe được không? Hoặc có chương trình nào mở file exe thì cho mình xin nhé! :(