• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCweb 6.7_VI fixed lỗi tự out by L.Q.T _ Việt hóa bởi anhtamhcm

Thangnd31082

Nguyên văn bởi anhtamhcm
Tự Fix đi. Anhtam chỉ Việt hóa thôi, Không vào mạng bằng Mobile nên không biết.

1.Được sự hậu thuẫn của anhtamhcm, sau một thời gian tìm hiểu mình đã làm xong bản fixed khắc phục lỗi cho một số dòng máy bị out ngay sau khi khởi tạo UCweb 6.7.Mình dùng N6260
sau đây là một số hình ảnh từ máy di động của mình, vì ngại làm ảnh gif nên các pro thông cảm nhé

2.Cách Fix cũ của một số bạn đề xuất bằng cách chép file lp_navi.cd_data của bản 6.5 vào thì sẽ không gọi được trang đầu Tiếng Việt như vậy thì buồn lắm.

3.Các bước tiến hành mong các Pro lưu ý nhé :
+B1: Tải bản UCweb 6.7 fixed lỗi tại đây, dung lượng khá lớn nên mình không up trực tiếp mà thông qua mediafire vậy. link tải file nè : http://www.mediafire.com/file/mn2uwomilmz/UcWeb6.7_VI fixed by LQT viet hoa by anhtamhcm.sis

+B2: Cài đặt như file sis thông thường , tuy nhiên lưu ý với anh em là thời gian cài đặt sẽ lâu vì dung lượng file khá lớn hơn bình thường do đó nếu có PC thì tốt nhất là nên dùng phần mềm UnMakesis ( tải tại đây :http://www.mediafire.com/file/q4z25tzmgmo/UnMakeSIS.zip) để bung file cài đặt ra rồi copy vào thẻ nhớ( lưu ý là sau đó phải dùng X_plore chép những file cài tương ứng tại ổ C: vào đúng vị trí nhé) Bác nào không thạo thì tốt nhất là cài trực tiếp cho khỏi lăn tăn.

Nếu có báo lỗi trong quá trình cài đặt( đề phòng thôi ) thì các bác remove toàn bộ Fonts tiếng việt đã cài trên máy, khởi động lại máy rồi cài bản fixed này trước sau đó thích thì cài lại Fonts Tiếng Việt sau.

+ B3 : Khởi động lại máy( với các bác remove Fonts Tiếng Việt), mở Ucweb 6.7 và tận hưởng.

4. Em mới post bài vài lần nên các mod nhắc nhở nhẹ nhàng cho ạ.

5. Chân thành cảm ơn anhtamhcm đã Việt hóa thành công PM mềm này cho chúng ta sử dụng. Pro nào không gặp lỗi xin tải bản Việt hóa của anhtam tại đây cho nuột : http://pdaviet.net/showthread.php?t=62148

P/s:Nên dùng X-Plore để chọn chế độ readonly cho File lp_navi.cd_data trong thư mục !:\Ucweb60\cddata tránh việc UC tự truy cập web gọi lại trang đầu tiếng China nghe các bạn.Nếu bạn nào lỡ bị gọi lại trang đầu sau một thời gian sử dụng thì copy đè file này vào thư mục !:\Ucweb60\cddata là lại OK ngay thôi

Nếu Pro nào đã làm theo đúng cách trên rồi mà vẫn bị dính trang đầu không có Tiếng Việt hoặc trang đầu có Tiếng Việt nhưng Google + Url toàn hình loằng ngoằng hoặc toàn tiếng China thì xem trang 6 bài #55 dưới đây nhé

Pro nào gỡ bỏ bản fixed này mà không gỡ bỏ nổi thì tham khảo trang 6 bài viết #56 dưới đây nhé
Nhớ đọc kĩ bài viết , thực hành đúng đủ các bước, có lỗi gì xin PM trực tiếp cho mình. Xin cảm ơn và nếu thành công nhớ click thanks nhé, Newbie đang khát điểm

Chỉnh sửa cuối:

youngknow

Úi giời! Lằng nhằng quá nhở??
Mà bản UC này nặng gấp nhiều lần so với bản trước thì phải ???

Thangnd31082

Úi giời! Lằng nhằng quá nhở??
Mà bản UC này nặng gấp nhiều lần so với bản trước thì phải ???
Posted via Mobile Device Vẫn vậy thôi chỉ có dieu đã tích hợp sẵn Fonts China cho các bác và hiệu chỉnh đôi chút giúp máy ko bị uot như trứơc. Bác nào dùng dươc bản cua Anhtam thi cứ thẽ mà phang thoi. Ko thì hay thử dùng cái này. tải về cai đat ngay. Neu lỗi thì mới cần đọc kĩ HD thêm có gì mà bạn bảo phức tạp. Pro Vokhanhyen cười chết. Hi hi

vokhanhyen

Nói thật với anh em 1 câu ! Việt hóa ucweb cho s60v1 khó gấp 5 lần cho s60v2 ! đang đau hết cả đầu đây !nhưng gần xong rồi ! chỉ ngại 1 điều việt hóa cho s60v1 chẳng ai thèm quan tâm tới và cái thứ 2 là mạng ucweb vẫn là server CHina nên thật sự càng thấy chán !

Thangnd31082

Nói thật với anh em 1 câu ! Việt hóa ucweb cho s60v1 khó gấp 5 lần cho s60v2 ! đang đau hết cả đầu đây !nhưng gần xong rồi ! chỉ ngại 1 điều việt hóa cho s60v1 chẳng ai thèm quan tâm tới và cái thứ 2 là mạng ucweb vẫn là server CHina nên thật sự càng thấy chán !

Hì vokhanhyen cố lên !
Bác 8 mất <= 1 ngày để việt hóa thì Vokhanhyen cứ cho là mất ~ 4 ngày rưỡi đi là anh em dùng S60v1 có đồ ngon để dùng.
Nói thất với anh em Vokhanhyen, NguyenTranDung và anhtam la những người mà mình nể phục nhất đấy. Dùng PM của mấy bác này chỉ có mà yên tâm trở lên. Hjhi=D>

Thangnd31082

Các bác củng đừng lăn tăn tại sao dung lượng cài đặt lại lớn thế nhé, chủ yếu là do bộ Fonts Hồ Cẩm Đào của bác tám nhà ta tích hợp trong đó thôi ( những 7,1 MB lận thì còn gì là ... người em nó nữa. Hì "ăn chơi không sợ tốn kém" tiếc gì mấy MB trên thẻ nhớ đúng không. Cài vô đỡ phải lăn tăn gì cả> nói thật mình cũng tìm đủ mọi cách để gọi trang đầu Tiếng Việt trở lại cho các bác sau khi đẫ chép đè File lp_navi.cd_data của bản 6.5 vào nhưng bó chiếu luôn, fix kiểu gì nó vẫn trơ ra, nhiều khi còn cho một trang đầu trắng toát. Giờ thì yên tâm rồi .Hì vừa mượn con 7610 của ông bạn cài trực tiếp ( mất khoảng 4 phút) , Khởi tạo xong một cái chạy ngon lành gọi ngay trang đầu TV.

RACKQUAN

Lúc nào cung thấy ông bạn kêu là không gọi được trang gọi trang đầu Tiếng Việt với cả lp_navi.cd_data của bản 6.5 trong khi chính anhtamhcm đã nói rất rõ là:
Nếu máy bạn cài bị lỗi không chạy được hãy vào trang chủ www.ucweb.com tải bản china chọn theo từng loại máy cài vào sau đó chép đè file lp_navi.cd_data vào !:\system\apps\UcWeb60\CDDATA\UcWeb60.rsc đã việt hóa vào !:\system\apps\UcWeb60\ là OK nhé

Tôi không chạy được uc6.7 nhưng làm theo cách anh 8 với việc chép đè lp_navi.cd_data; UcWeb60.rsc (lấy trong file uc6.7việt hóa của anhtamhcm)
Chép xong hiển thị thật mỹ con mãn,chả thiếu thứ gì.mất chỉ khoang 3phut

hunterviet

Well-Known Member
Lúc nào cung thấy ông bạn kêu là không gọi được trang gọi trang đầu Tiếng Việt với cả lp_navi.cd_data của bản 6.5 trong khi chính anhtamhcm đã nói rất rõ là:

Tôi không chạy được uc6.7 nhưng làm theo cách anh 8 với việc chép đè lp_navi.cd_data; UcWeb60.rsc (lấy trong file uc6.7việt hóa của anhtamhcm)

Bản fix của bác kèm cả fix lỗi bị uot ra mỗi khi dùng phím bút chì đó, cách anh8 mình làm giống bn ngay khi anh8 sửa bài, chạy nuột lắm, chỉ mỗi tội vẫn bị uot bất thình lình khi dùng phím bút chì thôi:-?

anhtamhcm

Bản fix của bác kèm cả fix lỗi bị uot ra mỗi khi dùng phím bút chì đó, cách anh8 mình làm giống bn ngay khi anh8 sửa bài, chạy nuột lắm, chỉ mỗi tội vẫn bị uot bất thình lình khi dùng phím bút chì thôi:-?

QD là loại máy xem là bỏ đi mà không xảy ra trường hợp mà bạn nêu ra. Không hiểu hunterviet dùng máy gì?? Đúng là bó chiếu>:)>:)>:)

hunterviet

Well-Known Member
QD là loại máy xem là bỏ đi mà không xảy ra trường hợp mà bạn nêu ra. Không hiểu hunterviet dùng máy gì?? Đúng là bó chiếu>:)>:)>:)

hix, anh8 ơi, em mới up cách đây 30 phút bản nói là fix lỗi ở trên nhưng rốt cuộc là chưa vào được màn hình vh thì đã bị uot rồi, rốt cuộc là vẫn vậy, ko có td gì, em dùng 6600 làm y hệt như pác RACKQUAN là lấy file lp_navi.cd_data; UcWeb60.rsc từ bản 6.7 cài đè lên bản cá Tàu, bấm chặt phím bút chì copy được rồi, bấm lại lần nữa để Paste thì uot ra lun. Chắc phải cài font đa năng vào đã rồi có kq sau. Đối với nhiều người QD ko có mà dùng anh àh

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Bác định spam hả ????
Bác chép kiểu vậy thì chỉ được cho máy bác thôi, một số bà con bên đó kêu quá nên mình mới làm bản fixed này , hôm qua thức tới tận 1h sáng , bỏ cả vợ con post lên cho các bác vậy mà bác lại phát biểu thế.

Có những máy chẳng cần fixed gì cả chỉ cần cài bản Việt hóa của Pro tám vào là chạy ngon lành, nhưng những dòng máy như 7610, 6260 mà cài bản của bác 8 thì chỉ có dừng ở màn hình chờ thôi rồi out ngay. Nếu không cài Fonts đa ngôn ngữ thì chỉ có vẹo vèo veo thôi. Bản fixed của mình thực chất là tích hợp Fonts này cho các bác
:)):D:-?

Thangnd31082

hix, anh8 ơi, em mới up cách đây 30 phút bản nói là fix lỗi ở trên nhưng rốt cuộc là chưa vào được màn hình vh thì đã bị uot rồi, rốt cuộc là vẫn vậy, ko có td gì, em dùng 6600 làm y hệt như pác RACKQUAN là lấy file lp_navi.cd_data; UcWeb60.rsc từ bản 6.7 cài đè lên bản cá Tàu, bấm chặt phím bút chì copy được rồi, bấm lại lần nữa để Paste thì uot ra lun. Chắc phải cài font đa năng vào đã rồi có kq sau. Đối với nhiều người QD ko có mà dùng anh àh

Nếu không quá quan trọng trang đầu Tiếng Việt thì bạn chỉ cần cài bản Việt hóa của bác tám sau đó chép đè file này vào thư mục E:\Ucweb60\cddata là được nhé.

Muốn đầy đủ trang đầu Tiếng việt thì có hai cách :
+ Cách 1: Cài thêm Fonts đa ngôn ngữ của hoanghuy16vn cài vào thẻ nhớ ( có trên diễn đàn rồi đó_ dung lượng sau khi cài đặt tầm hơn 8Mb ). Bạn tải bộ Fonts này ở đây nhé
+ Cách 2 : Tải bản fixed của mình ở trang 1 về cài (mình đã tích hợp sẵn Fonts rồi)

jimmyvn88

Bạn ko cần nóng giận thế. Việc bạn làm là rất tốt. Đáng hoan nghênh mà.
Tuy nhiên mình xin góp ý kiến là bạn ko cần gộp cả font vào. Như thế ko hay lắm, tách ra thì tốt hơn. để cả font thế nhỡ a e nào đã có 1bộ font chuẩn cho mình rồi cài vào lại chèn lên mất

Thangnd31082

Bạn ko cần nóng giận thế. Việc bạn làm là rất tốt. Đáng hoan nghênh mà.
Tuy nhiên mình xin góp ý kiến là bạn ko cần gộp cả font vào. Như thế ko hay lắm, tách ra thì tốt hơn. để cả font thế nhỡ a e nào đã có 1bộ font chuẩn cho mình rồi cài vào lại chèn lên mất

Mình cũng đã khuyến cáo anh em rồi mà.
Tách ra cũng được thôi nhưng mà những người làm được vậy thì đã không bị lỗi ngay từ đầu, còn một số chưa pro lắm thì cứ than vãn nhưng các pro thì quá mải mê công việc hoặc không có máy để giúp đỡ ( mình cũng nhờ bác 8 nhưng bác bảo Nokia 6260 bác chỉ nhòm qua hình ảnh 6260 trên mạng thôi chưa sờ máy thật nên thông cảm , vậy là đành phải tự mầy mò)

Vậy nên làm thế này cho tiện với những bạn mới vào nghề=D>.Cảm ơn jimy đã quan tâm. mình thấy bộ Fonts do bạn up lên dùng rất ngon đấy, dung lượng nhỏ , hiển thị chuẩn TV.

hunterviet

Well-Known Member
nếu đúng Bác thangnd31082 nói thì thật sự là bác vất vả đấy. Anh em 2rum nên nhiệt tình hưởng ứng vì sự nhiệt tình hết mình của bác thangnd31082. Mọi người cùng hưởng ứng và Thanks bác ấy nào;;)

RACKQUAN

Rất xin lỗi thangnd31082 nếu làm bạn k vui.minh sẽ thank bạn ngay sau khi post xong.Bản này cá nhân tôi thấy ngon nhất so với các bản khác
-Không bị out khi về home(bấm O)
-Thấy cả chữ bọn Tàu khựa.Tiện phết nhé.Dùng thư thì biết

Thangnd31082

Posted via Mobile Device Cảm ơn Rackquan nhé nếu lúc nãy có gì không phai bo qua di nhé. Ngồi PC nãy giờ vừa bi vợ quát vào xong nen danh phai lén duyet Web bang mobile (ucweb 6.7 day nhé) . Mai online PC minh cung se thanks ban. Ban la nguoi dau tien chỉ trich nhung cung la nguoi dau tien dua ra nhung nhận xet công bằng cho chủ đề này. Vậy là quá đủ rồi . Hì mod thông cảm E post trên Mobile nên gõ Tiếng Viêt thấy mòn cả mắt

Tduy

UCweb_6.3_Việt hóa bởi anhtamhcm vẩn ok hơn bản 6.7 này. Đợi 6.7 update Server EN hả dùng. Server CN rất cùi bắp, chặn tùng lum chán lắm.:(

anhtamhcm

UCweb_6.3_Việt hóa bởi anhtamhcm vẩn ok hơn bản 6.7 này. Đợi 6.7 update Server EN hả dùng. Server CN rất cùi bắp, chặn tùng lum chán lắm.:(

Đáng buồn là Việt Nam cũng bắt chước thằng CN ngăn chặn và bưng bít thông tin số 1 thế giới >> Biến dân chúng thành cái gọi là "Ngu dân" giữa thời đại bùng nổ thông tin>:)>:)