• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCweb 6.7_VI fixed lỗi tự out by L.Q.T _ Việt hóa bởi anhtamhcm

Thangnd31082

ảttang đầu có tiếng việt mượt mà nhưng dùng thử vài ngày mới biết nó có còn tiếng việt nửa không hay như bản 6.3 và 6.6

Đọc kĩ trang 1 phần P/s nhé. Lúc nào nó không còn Tiếng Việt nũa thì lại copy file kia nhét vô bác nhé . Vào đây tham khảo thêm nha bài số #2 đó;)

thuonghonda68

đang bận vì có tin nhắn và chát nên ko kiệp trả lời thank pác 100 lần đấy bù lại cho pác

Thangnd31082

đang bận vì có tin nhắn và chát nên ko kiệp trả lời thank pác 100 lần đấy bù lại cho pác

Hì bác nói suông không thế thôi hả . Phải ấn nút thanks chứ nhỉ. Em chỉ ngại " Trăm voi không được bát nước sáo "b-):(

Thangnd31082

Đang thử nghiệm mấy biện pháp fix lỗi mới cho UC 6.7 không sử dụng Fonts china để dung lượng bản cài đặt nhỏ đi. Nếu thành công đêm nay sẽ gửi các bác

thuonghonda68

Đúng là bản 6.3 sever EN chạy ầm ầm.Trang đầu tiên hiện tiếng việt.Mà ko bi lỗi gì cả.Giao diện y hệt 6.6 ,nó chạy chậm hơn 6.6,đó là theo đánh giá của mình,mình đang sài nó đây6.3

anhtamhcm

Đang thử nghiệm mấy biện pháp fix lỗi mới cho UC 6.7 không sử dụng Fonts china để dung lượng bản cài đặt nhỏ đi. Nếu thành công đêm nay sẽ gửi các bác

Muốn vậy phải xử hết tiếng Trung trong UCWEB.app >:)>:)

thuonghonda68

em làm đủ mọi cách rồi,được cái này thì mất cái nọ .riêng thằng 6.3 cài xong có lúc nó hiện tiếng anh,em lấy lp_navi.cd_data của anh thangnd31082 đè vào là ok như khuông đúc cùa 6.6.nó chỉ thua về tốc độ thôi nhé...thank các pác đã mày mò chiụ khó

thuonghonda68

lảm như cách pác thangnd31082 thì nó hiển thị trang chính là google và url tiếng china trông buồn cười quá

Thangnd31082

lảm như cách pác thangnd31082 thì nó hiển thị trang chính là google và url tiếng china trông buồn cười quá
Posted via Mobile Device Uc cua ban bi check web roi, tin buon voi ban, luc khoi tao ban dau da khong tat ngay va chon che do read only cho file lp_... Nhu huong dan. Muon khac phuc hay PM cho minh. Thong cam post tren mobile

Pro nào bị tương tự Khắc phục bằng cách xem bài #55 dưới đây nhé

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

em làm đủ mọi cách rồi,được cái này thì mất cái nọ .riêng thằng 6.3 cài xong có lúc nó hiện tiếng anh,em lấy lp_navi.cd_data của anh thangnd31082 đè vào là ok như khuông đúc cùa 6.6.nó chỉ thua về tốc độ thôi nhé...thank các pác đã mày mò chiụ khó

NGười trọng hình thức như bạn tốt nhất là nên chọn phương pháp này, Thực ra tốc độ nhanh_chậm cũng không đáng kể đâu. Vậy cứ thêa mà xài nha !

Thangnd31082

pác Thangnd31082 ơi nhờ pác khắc phục giúp mình
vớí

Bạn còn dùng bản 6.7 không mới quan trọng chứ còn 6.3 xài vô tư không lỗi gì đâu. Mải sửa Topic chia sẻ dữ liệu e32dbm Việt hóa nên giờ mới phát hiện ra bạn có hồi âm ???

Được rồi , cứ cho là bạn đàn dùng UC 6.7 bị lỗi Google và Url kiểu China đi, và mình cũng biết bạn đã thử chép đè Filelp_navi.cd_data vào nhưng không cải thiện được tinh hình đúng không ?

Vậy chờ chút nhé ! 5 phút nữa quay lại tải cái này , Giải nén rồi chép đè tất cả vào E :\system\apps\UCweb60 là ổn thôi
Nếu thành công hoặc không >:)thì báo một tiếng cho anh em biết đường xài nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Bác nào trót cài "của lạ" ( nghe như "của nợ":D ) này vào rồi muốn gỡ ra nhưng không gỡ được xin tham khảo bài viết này nhé :

+ Đổi tên Thư mục Fonts trên ổ C:\system\ thành một tên khác ( FontsA chẳng hạn) rồi tiện tay xóa luôn thư mục này nhé.
+ Làm tương tự như trên để xóa thư mục Fonts trên thẻ nhớ ở đường dẫn : E:\system\ ( tức là cũng đổi tên nó để xóa )
+ Khởi động lại máy rồi tận hưởng màn hình chỗ có TV toàn ô vuông, đừng lo vì mất hết Fonts TV rồi còn gì nữa mà hiển thị
+ Gỡ bỏ phần mềm UCweb 6.7_VI fixed by LQT_ Viet hoa by anhtamhcm như thông thường (nhớ phải làm mấy bước trên trước nhá.)
+ Cài bộ Fonts TV mà các pro yêu thích trước đây vào rồi khởi động lại máy lần 2 cho nó nhận TV. Không có bộ nào yêu thích thì có thể dùng bộ Fonts do Jimy.....88 chia sẻ : bé hạt tiêu nhưng rất đầy đủ và chính xác

Xong ! Bạn đã nói lời tạm biệt với UC 6.7 để chuyển sang dùng UC 6.8 hoặc quay về với 6.3 ổn định hơn.

PS: làm đúng các bước không thì Máy sẽ liên tục báo :" UCweb fixed muốn sống bên anh trọn đời:D" đấy nhé, lúc đó các bác không rõ nguyên nhân lại đi 4mart cho nhanh rồi quay lại bắt đền là em không chịu trách nhiệm đâu nhéb-)
:D:))>:):-?;)=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

thuonghonda68

cái này , Giải nén rồi chép đè tất cả vào E :\system\apps\UCweb60 là ổn thôi..................................................................................................

em làm theo cách của pác ,chử china nó vẫn trơ ra

Thangnd31082

cái này , Giải nén rồi chép đè tất cả vào E :\system\apps\UCweb60 là ổn thôi..................................................................................................

em làm theo cách của pác ,chử china nó vẫn trơ ra

Chữ CHi na thế nào Bác Post hình lên xem nào ?
Có phải ở chỗ URL và Google có mấy chữ China chìm không ?

Cái đó muốn fix triệt để trừ khi phải can thiệp vào APP của UC bác ạ mà protams nói đây mới chỉ là bản beta nên các Pro còn chờ bản chính thức rồi mới làm thịt nó, mình chỉ giúp các bác gọi trang đầu TV ra thôi

Còn khúc mắc gì đề nghị xem thêm phần Gỡ bỏ UC 6.7 ra khỏi máy _ cài lại xem kết quả thế nào , không thì tạm hài lòng với thành quả gặt hái được bạn nhé
Cảm ơn vì bạn đã dùng và chia sẻ cùng topic này !

Biếu bác 500 đồng ảnh mình vừa chụp từ Mobile này , nếu được như thế này là ổn rồi đấy ,

Nếu bạn không dùng bản fixed này thì mấy chỗ tiếng tàu kia nó sẽ ngoằn nghèo như con rắn ấy và chẳng mấy chốc sẽ trở về China 80% + English 15% , chỉ còn 5% Tiếng Việt ở các menu Việt hóa thôi hoặc sẽ out ngay khi chưa kịp
làm gì !

Chỉnh sửa cuối:

thuonghonda68

đúng như vậy đấy pác Thangnd31082 ạ,nhưng em down thử một vài ứng dụng hoạt fim đuôi 3gp.v.v.v nó đều báo lỗi nên không down được chỉ lước web thôi

thuonghonda68

cho em hỏi thử bản 6.7 nó chậm hơn thằng 6.6 là sao vậy pác.............

(em không phải nghề này.em làm thợ sửa xe hon da)...nên nick em là thuonghonda68....nhưng cũng ham công nghệ thông tin lắm!!!1