• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCweb 6.7_VI fixed lỗi tự out by L.Q.T _ Việt hóa bởi anhtamhcm

newworld535

>:)
do bạn lướt nhiều cữa sổ cùng lúc nên không đủ ram chứ ko phải ko đủ bộ nhớ đâu, bạn dùng Jantaskman sẽ biết được tình hình ram nhé.
Mình thấy nếu vào pda bằng 6.7 này vẫn còn dư cả đống mà bạn:O
đúng vậy.ucweb dùng ít tốn ram nhất trong các trình duyệt đấy.bạn thử tắt hết các phần mềm chạy ẩn rồi khởi động lại máy và thử dùng lại ucweb6.7 xem

ngocthanhdhgtvt

đúng vậy.ucweb dùng ít tốn ram nhất trong các trình duyệt đấy.bạn thử tắt hết các phần mềm chạy ẩn rồi khởi động lại máy và thử dùng lại ucweb6.7 xem
Này !bạn phải QUOTE đúng đối tượng và phải đáp ứng nhu cầu của người khác nhé, tôi có nhờ ai giúp đâu mà QUOTE bài của tôi thế :((
lần sau spam vô ý thức lần nữa mod sẽ ban nick X-(X-(X-(X-(X-(

saodoingoi142

Moderator
Làm sao để UcWeb 6.7 nhẹ MeByte thì tuyệt!

Bạn thangnd thân mến!;;)
Lâu ngày quá nhỉ!Cuộc sống của bạn ra sao rồi!Từ khi mình gặp rắc rối vụ Python,hôm nay dc gặp lại bạn và mọi thành viên khác!Vui quá!:p;;)
Lời đầu tiên mình gửi tới bạn và tất cả mọi thành viên tuyến trên lời chúc luôn mạnh khỏe,hạnh phúc và thành đạt nữa trong cuộc sống!
Mình đã nghe nói đến pm UW này cũng lâu rồi!hôm nay mới có dịp dùng thử!Trước hết mình đã Down pm này từ bạn anhtamhcm về cài thì bị Out ra ngoài!Và rồi mình quyết định lên mạng châm cứu,để rồi mình biết dc lỗi gì mà làm lại.Ko ngờ mình lại tình cờ gặp dc bài viết này của bạn.Mình đã gỡ bỏ bản của anhtamhcm để cài thử bản của bạn ra sao?Nhưng có lẽ ý định dùng pm này mình ko dùng nữa đâu.Khiếp qua!Thấy đọc những bài viết của bạn và mọi người làm mình cũng nổi da gà_vì "nó nặng MB quá!".Tuy mình mới cài vào thử thì máy đã báo "Bộ nhớ đầy" nhưng mình tin pm này sẽ cài thành công!

Và theo bạn và các thành viên tuyến trên khác thì "Làm sao để UcWeb 6.7 nhẹ MeByte thì tuyệt!".Mà nói giồng như bạn "Ăn chơi mà sợ mưa rơi đúng ko?".Vậy thì đúng là bây giờ thì mình sợ mưa rơi thật rồi!:(
Thôi hè!tuy mình ko thích dùng những pm có đụng chạm đến MB lớn như vậy song với tài năng như bạn thì mình khâm phục thiệt đó!Mà nè cưới vợ rồi thì đã có (thằng cu tý "thangnd con" chưa thế???) hiii :-??=)):p

Thangnd31082

Bạn thangnd thân mến!;;)
Lâu ngày quá nhỉ!Cuộc sống của bạn ra sao rồi!Từ khi mình gặp rắc rối vụ Python,hôm nay dc gặp lại bạn và mọi thành viên khác!Vui quá!:p;;)
Lời đầu tiên mình gửi tới bạn và tất cả mọi thành viên tuyến trên lời chúc luôn mạnh khỏe,hạnh phúc và thành đạt nữa trong cuộc sống!
Mình đã nghe nói đến pm UW này cũng lâu rồi!hôm nay mới có dịp dùng thử!Trước hết mình đã Down pm này từ bạn anhtamhcm về cài thì bị Out ra ngoài!Và rồi mình quyết định lên mạng châm cứu,để rồi mình biết dc lỗi gì mà làm lại.Ko ngờ mình lại tình cờ gặp dc bài viết này của bạn.Mình đã gỡ bỏ bản của anhtamhcm để cài thử bản của bạn ra sao?Nhưng có lẽ ý định dùng pm này mình ko dùng nữa đâu.Khiếp qua!Thấy đọc những bài viết của bạn và mọi người làm mình cũng nổi da gà_vì "nó nặng MB quá!".Tuy mình mới cài vào thử thì máy đã báo "Bộ nhớ đầy" nhưng mình tin pm này sẽ cài thành công!

Và theo bạn và các thành viên tuyến trên khác thì "Làm sao để UcWeb 6.7 nhẹ MeByte thì tuyệt!".Mà nói giồng như bạn "Ăn chơi mà sợ mưa rơi đúng ko?".Vậy thì đúng là bây giờ thì mình sợ mưa rơi thật rồi!:(
Thôi hè!tuy mình ko thích dùng những pm có đụng chạm đến MB lớn như vậy song với tài năng như bạn thì mình khâm phục thiệt đó!Mà nè cưới vợ rồi thì đã có (thằng cu tý "thangnd con" chưa thế???) hiii :-??=)):p

Thứ nhất : " đúng là ăn chơi không sợ mưa rơi " _ cảm ơn vì những lời lẽ tốt đẹp mà bạn dành cho mình cũng như các topic bởi mình nhé !
Trong số các topic có 04 nhóc mình ưng ý nhất :
1. Hướng dẫn tạo e32bdm cho siêu dịch dịch tự động ( cái này nhiều Pro đã cho vô sọt rác sau khi tranh cãi nảy lửa rồi )

2. N-SMS v1.11 Việt hóa Full ( Giả lập tin nhắn tới và nhiều chức năng Pro đó )

3. Ucweb 6.7 Fixed lỗi tự out ( chính là thằng này đó )

4. Python chuẩn cho N6260 và OS7.

* Khi cài thằng UC 6.7 fixed này bạn phải giảm bớt một số sở thích về Fonts vì sẽ phải sử dụng Font tích hợp chuẩn đi kèm do đó hãy cân nhắc ! Còn việc MB quá nặng đó là do 90% dung lượng là của Bộ Fonts thôi ! không cài trực tiếp được thì bạn hãy dung Unmakesis bung File sis rồi chép vo nhé . Nhớ là phải gỡ hết Fonts TV nhé !
Chúc may mắn nhé !

Thứ 2 là đang có bản UCweb 7.0 beta mà anhtam bấy lâu nay không thấy tái xuất ! Mình đang Việt hóa nó khi nào xonmg sẽ chiềng làng chiềng chạ ... Có thể chưa chuẩn bằng anhtam nhưng tin là các Pro có đủ vốn ..Tiếng Việt cần thiết vẫn có thể dùng được :D anh em chờ nhé ! Tất nhiên do Uc 7.0 cũng là sever China nên không thể thiếu bản Fix cho các Pro :-?

DreamLand

Thứ nhất : " đúng là ăn chơi không sợ mưa rơi " _ cảm ơn vì những lời lẽ tốt đẹp mà bạn dành cho mình cũng như các topic bởi mình nhé !
Trong số các topic có 04 nhóc mình ưng ý nhất :
1. Hướng dẫn tạo e32bdm cho siêu dịch dịch tự động ( cái này nhiều Pro đã cho vô sọt rác sau khi tranh cãi nảy lửa rồi )
2. N-SMS v1.11 Việt hóa Full ( Giả lập tin nhắn tới và nhiều chức năng Pro đó )
3. Ucweb 6.7 Fixed lỗi tự out ( chính là thằng này đó )
4. Python chuẩn cho N6260 và OS7.
* Khi cài thằng UC 6.7 fixed này bạn phải giảm bớt một số sở thích về Fonts vì sẽ phải sử dụng Font tích hợp chuẩn đi kèm do đó hãy cân nhắc ! Còn việc MB quá nặng đó là do 90% dung lượng là của Bộ Fonts thôi ! không cài trực tiếp được thì bạn hãy dung Unmakesis bung File sis rồi chép vo nhé . Nhớ là phải gỡ hết Fonts TV nhé !
Chúc may mắn nhé !
Thứ 2 là đang có bản UCweb 7.0 beta mà anhtam bấy lâu nay không thấy tái xuất ! Mình đang Việt hóa nó khi nào xonmg sẽ chiềng làng chiềng chạ ... Có thể chưa chuẩn bằng anhtam nhưng tin là các Pro có đủ vốn ..Tiếng Việt cần thiết vẫn có thể dùng được :D anh em chờ nhé ! Tất nhiên do Uc 7.0 cũng là sever China nên không thể thiếu bản Fix cho các Pro :-?
Posted via Mobile Device
woao! Thật là không ngờ nha anh thangnd, em xem bản UC 7.0 beta mà pótay, ko sao sửa được trang đầu hì hì(với cả không có cách nào chuyển được sever hả anh) !Bọn em chờ anh Thắng xem... hè ! :)
khẩn cấp...khẩn cấp nà! :D

hunterviet

Well-Known Member
Anh thangnd31082 chuyển sang sever ENG được ko anh? mà trang đầu thì có anh manhtu làm sẵn mà đầy đủ lắm anh à, anh làm luân 1 thể nhé, nó đây nè anh=D>

Thangnd31082

Anh thangnd31082 chuyển sang sever ENG được ko anh? mà trang đầu thì có anh manhtu làm sẵn mà đầy đủ lắm anh à, anh làm luân 1 thể nhé, nó đây nè anh=D>

Chưa thử tới công đoạn đó nhưng nghe nói UC 7.0 khó sửa trang đầu lém !
Còn sever EN thì anh chịu thôi , đến anhtam khi việt hóa bản 6.7 cũng không chuyển đổi sever nữa mà , cái này chắc nhờ các chuyên gia ngoại quốc thôi !
Nhưng mà tình thị thu hình là bản 7.0 beta1 này vẫn chưa phải bản chính thức nên chắc chưa có Pro ngoại quốc nào chỉnh sever cho nó đâu , chỉ mới xuất hiện ở 6.3 thôi nhé !
Hẹn gặp mọi người sớm ! Mình gốc TRUNG ĐÔNG nên cái món HOA NGỮ = ZERO , dịch theo cảm tình thôi, tối pót lên anh em dùng rồi cùng nhau chỉnh lại hem !

nghanh_pc

Posted via Mobile Devicemấy pro lai sắp cho ra bản ucweb 7.0 oy. Em ko bit jh về china mò mẫm khổ qúa

haiautv

Hic. Nóng lòng quá đi. Không biết ucweb 7.0 có chạy được trên N-gage QD của mình không nữa...:-?

xem7610

em cài vô 7610 thấy đầu tiên sever tiếng việt hiện thị ngon! đc vài hôm lại toàn tiêng tàu. 1 điểm nữa là cứ đặt tay vào nút Bút Chì thì Out lun kô hỏi ý kiến ai cả! các bác có ý kiến gì về chuyện này kô?

TruBic

Well-Known Member
em cài vô 7610 thấy đầu tiên sever tiếng việt hiện thị ngon! đc vài hôm lại toàn tiêng tàu. 1 điểm nữa là cứ đặt tay vào nút Bút Chì thì Out lun kô hỏi ý kiến ai cả! các bác có ý kiến gì về chuyện này kô?
Bạn đọc lại hết topic này để biết cách khắc phục nhé. Chúc thành công.

Thangnd31082

Quay lại đọc phàn chú ý của bài #1 em nhé ! có cơ chế khắc phục cho những ai bị gọi lại trang đầu tiếng Trung đó !

Hic. Nóng lòng quá đi. Không biết ucweb 7.0 có chạy được trên N-gage QD của mình không nữa...:-?

Có bản dành riêng cho S60v1 nhưng hổng có ai Việt hóa đâu em nhé ! Chỉ có bản 6.7 cho N-Gage do VKY việt hóa , lục lọi thế nào cũng thấy ! Chúc vui và đừng SPAM nhé !:))

xem7610

Quay lại đọc phàn chú ý của bài #1 em nhé ! có cơ chế khắc phục cho những ai bị gọi lại trang đầu tiếng Trung đó !
Tiêng Tàu thì ôk rồi nhưng khoản đặt tay vào nút Bút Chì là bay lun thì pó tay lun! Hjxhjx

llTuyetTinhCocll

Anh Thắng ui, cái vụ mạng này em ko rành nhưng đêm qua nó sau khi tò mò em bị dính đòn với nó anh ạh.
Số là em ko ngủ đựơc vì nhớ bạn gái nên quyết đinh giết thời gian bằng cách vào pm nào du ngoạn coi nó ra sao... mở lên thì nó thông báo là " kết nói nhanh chi phí rẻ " ( mừng thầm ná )... em bấm chọn địa chỉ.... sau đó bấm vào pdaviet.net.... khoản 1' thì nó vào, sau đó vào diễn đàn, rồi đăng nhập... ( nói chung là nó chạy khoảng 6 trang ) .... sau đó em vào bõ này nhưng đợi lâu quá em mới out ra.... sáng nay tỉnh dậy thì.... oh my god ..... số tiền trong tài khoản chính và phụ của quý khách là 000000 đồng....hixhix, tối hôm qua em còn đến 45k, chát ola hết max là 5k đi.... thế là 40k của em đã ra đi...
Em nói như vậy vì em thấy khoản 70% thành viên trên pda này thường onl bằng đt để comment mấy cái bài viết này. vậy ko lẽ họ sẽ phải trả 1 số tiền khổng lồ hã anh???? Hay có bí kiếp gì về gprs ko??? chỉ em với

manhtu

Em nói như vậy vì em thấy khoản 70% thành viên trên pda này thường onl bằng đt để comment mấy cái bài viết này. vậy ko lẽ họ sẽ phải trả 1 số tiền khổng lồ hã anh???? Hay có bí kiếp gì về gprs ko??? chỉ em với
Posted via Mobile Device
Không có bí quyẽt gì đâu bạn ah, trường hợp của bạn chắc mạng lỗi nên trừ nhầm thôi. UcWeb bạn đừng để chế độ tải hình ảnh cao quá.

Thangnd31082

Anh Thắng ui, cái vụ mạng này em ko rành nhưng đêm qua nó sau khi tò mò em bị dính đòn với nó anh ạh.
Số là em ko ngủ đựơc vì nhớ bạn gái nên quyết đinh giết thời gian bằng cách vào pm nào du ngoạn coi nó ra sao... mở lên thì nó thông báo là " kết nói nhanh chi phí rẻ " ( mừng thầm ná )... em bấm chọn địa chỉ.... sau đó bấm vào pdaviet.net.... khoản 1' thì nó vào, sau đó vào diễn đàn, rồi đăng nhập... ( nói chung là nó chạy khoảng 6 trang ) .... sau đó em vào bõ này nhưng đợi lâu quá em mới out ra.... sáng nay tỉnh dậy thì.... oh my god ..... số tiền trong tài khoản chính và phụ của quý khách là 000000 đồng....hixhix, tối hôm qua em còn đến 45k, chát ola hết max là 5k đi.... thế là 40k của em đã ra đi...

Cái này khi duyệt Web UC có một chức năng rất Pro đó là "tự động làm mới"
Tức là sau một vài giây nó sẽ tải lại trang hiện tại để cập nhật thông tin mới nhất , chẳng hạn trước đây 10s chưa có bài viết nào của anh cả nhưng sau 10 tự làm mới nếu em truy cập trang này sẽ có ngay bài viêt của anh !:-?

Chính chắc năng Pro này của UC lại cũng là cái PRồ của ngừoi sử dụng ! Giả tỷ như em quên không thoát UC vì mải nghĩ về bạn gái cùng với tương lại tuơi sáng trước mắt rồi ngủ quên đi không tắt UC thì theo anh em sẽ chịu thêm một khoản xiền kha khá đó ! >:)
Đó chỉ là quan điểm chủ quan của anh thôi !:D

Posted via Mobile Device
Không có bí quyẽt gì đâu bạn ah, trường hợp của bạn chắc mạng lỗi nên trừ nhầm thôi. UcWeb bạn đừng để chế độ tải hình ảnh cao quá.

Cái vụ trừ nhầm này thì mình không thể can thiệp được rồi ! Trừ nhầm cái nào thì cho nó đi luôn cái đó !:O

llTuyetTinhCocll

Cái này khi duyệt Web UC có một chức năng rất Pro đó là "tự động làm mới"
Tức là sau một vài giây nó sẽ tải lại trang hiện tại để cập nhật thông tin mới nhất , chẳng hạn trước đây 10s chưa có bài viết nào của anh cả nhưng sau 10 tự làm mới nếu em truy cập trang này sẽ có ngay bài viêt của anh !:-?

Chính chắc năng Pro này của UC lại cũng là cái PRồ của ngừoi sử dụng ! Giả tỷ như em quên không thoát UC vì mải nghĩ về bạn gái cùng với tương lại tuơi sáng trước mắt rồi ngủ quên đi không tắt UC thì theo anh em sẽ chịu thêm một khoản xiền kha khá đó ! >:)
Đó chỉ là quan điểm chủ quan của anh thôi !:D

Cái vụ trừ nhầm này thì mình không thể can thiệp được rồi ! Trừ nhầm cái nào thì cho nó đi luôn cái đó !:O

Em ko có suy nghĩ là mạng sẽ trừ tầm bậy, vì ko lẽ mấy chục k mà nó ảnh hưởng đến uy tín của nó. Nó ko đơn thuần là của cá nhân ai hết, mà bất cứ mạng nào cũng vạy, nó mang tính chất cả nước luôn nên sự nhầm lẫn sẽ ko thể..

Em nghĩ là cái vụ làm mới này, vì hôm qua sau khi em đã out ra ( nhưng mới xài ko biết nó có out nhưng mình nói ko ) nhưng trên góc trái, phía dưới cột sóng nó vẫn còn cái ký hiệu kết nối GPRS ( 2 cái dấu mũi tên song song và ngược chiều nhau ). EM mới nghĩ là cái đó là của Ola ( vì em cũng là đệ tử ruột của thằng ola ). Sau đó em lại vào chơi game. 1 lúc sau em vào lại ola thì hỡi ôi Ola nó chấm dứt kết nối từ khi nào rồi. ( nó báo là đang trong tình trạng kết nối lại máy chủ). Huhuhu...giờ nhớ ra mới thấy hợp lý...

P/s: sẵn thì cho em hỏi luôn ná, nếu như mình thoát hết những gì liên quan đến mạng rồi ( ola, ucplay, funvv....) nhưng nó vẫn còn kết nối thì mình vào đâu để ngắt vậy???? Em bị củng dc 2 lần nhưng em giải quyết bằng cách tắt nguồn... có bạn nào biết cách hay hơn thì chỉ mình với ná

Qua đó mình muốn lưu ý các bạn mới tiếp xúc GPRS để tránh tình trạng giống mình là sau khi sử dụng xong các pm liên quan dến GPRS mà nó vẫn còn dấu hiệu kết nói thì tìm cách mà xử nó ngay... ( theo mình là tắt nguồn khởi động lại)... chứ ko thì tiền nó ra đi đấy;;);;);;)

manhtu

sẵn thì cho em hỏi luôn ná, nếu như mình thoát hết những gì liên quan đến mạng rồi ( ola, ucplay, funvv....) nhưng nó vẫn còn kết nối thì mình vào đâu để ngắt vậy???? Em bị củng dc 2 lần nhưng em giải quyết bằng cách tắt nguồn... có bạn nào biết cách hay hơn thì chỉ mình với ná

Đơn giản mà, ấn giữ phím Đỏ mấy giây máy sẽ hỏi bạn Yes or No để ngắt kết nối.
Cái vụ làm mới thì mình k rõ, nhưng cũng có mấy lần lướt web đêm rồi ngủ quên đến lúc tỉnh thì nó đã tự động ngắt kết nối hộ rồi.

cho em hỏi sao em không thể xóa được cái ucwweb 6.7 chứ em thấy dung lượng quá lớn 4.3mb nên em muốn xóa đi để cài lại 7.0 nhưng em xóa không được giúp em với em đang dùng 6670 s60v2 os7.nó không cho em xóa các anh ôi mặc dù em đã vào xplore/system/app/ucweb6 và đã xóa đi nhưng trong mục app.manager nó vẫn còn cái tập tin ucweb khoan 9435kb luôn giúp em với