• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

...::UCWEB 7.0.2.37 PHIÊN BẢN CHÍNH THỨC::...

DreamLand

anh cho em hỏi cách xóa các trang của trung quốc có sẵn trên menu dược không anh!cảm ơn anh trai!

Vì trang mở đầu không sửa được nên nếu bạn muốn xóa thì dùng Phần mềm quản lý file như Xplore , vào thư mục usdata theo đường dẫn !:/Systems/App/UCWeb60/usdata
Xóa những file chứa trong đó là xong !
Khi bạn muốn nhập Địa chỉ web thì vào Menu -> Mở -> Website
Khi cần mở Bookmarks thì vào Menu -> Mở -> Yêu thích .

GiaHuy_01

Vì trang mở đầu không sửa được nên nếu bạn muốn xóa thì dùng Phần mềm quản lý file như Xplore , vào thư mục usdata theo đường dẫn !:/Systems/App/UCWeb60/usdata
Xóa những file chứa trong đó là xong !
Khi bạn muốn nhập Địa chỉ web thì vào Menu -> Mở -> Website
Khi cần mở Bookmarks thì vào Menu -> Mở -> Yêu thích .

Bạn ơi cho mình hỏi, sau khi mình xóa các file link trong đó đi và thay vào trang khác mà vẫn không đc hả bạn??:-??

DreamLand

Bạn ơi cho mình hỏi, sau khi mình xóa các file link trong đó đi và thay vào trang khác mà vẫn không đc hả bạn??:-??
UM, không được đâu bạn :D
Vì không thể Việt hóa hay ENG hóa trang mở đầu đó được :(

ngochienle

Không vào được mạng với UCWeb

Cho mìn hỏi tại sao máy mình vào bằng chương trình mặc định của máy chạy ào ào mà vào bằng UC lại cứ loát mãi không chịu vào thế nhỉ mặc dù đã cài cấu hình bằng tay và tự động nhưng vẫn không cải thiện được tình hình
máy mình là 6681

DreamLand

Cho mìn hỏi tại sao máy mình vào bằng chương trình mặc định của máy chạy ào ào mà vào bằng UC lại cứ loát mãi không chịu vào thế nhỉ mặc dù đã cài cấu hình bằng tay và tự động nhưng vẫn không cải thiện được tình hình
máy mình là 6681

Bạn dùng mạng gì ạ ?

MobiFone cấu hình :
Access points name : m-wap

Viettel cấu hình :
Access points name : v-internet

Chỉ cần như trên là OK

Từ thanh Menu bạn vào Giúp đỡ -> Kiểm tra mạng nó báo như thế nào ?

DreamLand

Em dang install thi bi "phone does not support memory card

Phần mềm này đâu có vấn đề gì đâu bạn , bạn kiểm tra lại máy và những phần mềm khác xem :D

PS: Bạn dùng bộ gõ Tiếng Việt này nhé :
Download UNiKey anhtamhcm
Lần sau mình còn thấy bạn post bài không dấu thì sẽ có biện pháp xử lý đấy :D

Whinny

Show một vài hình ảnh UCWEB VIỆT cho anh em thưởng thức :D
Khi anh em truy cập vào Link http://www.google.com.vn/m?sa=N
DL cho mình hỏi bạn dùng font gì thế (hình như đây không phải font bay bướm) sao nó không bị chữ to và chồng chữ lên nhau thế. Mình cài vào chữ nó chồng lên nhiều qúa không xem đc(mình dùng font chuẩn nhất cho os7-8 của anh Sự, đã edit fil.Ini đủ kiểu vẫn to đùng)
Font của bạn os8.0 dùng được không vậy ?
nếu dùng đc shared cho mjnh với nha
Thanks !
Posted via Mobile Device

DreamLand

DL cho mình hỏi bạn dùng font gì thế (hình như đây không phải font bay bướm) sao nó không bị chữ to và chồng chữ lên nhau thế. Mình cài vào chữ nó chồng lên nhiều qúa không xem đc(mình dùng font chuẩn nhất cho os7-8 của anh Sự, đã edit fil.Ini đủ kiểu vẫn to đùng)
Font của bạn os8.0 dùng được không vậy ?
nếu dùng đc shared cho mjnh với nha
Thanks !
Posted via Mobile Device
UM, tiếc quá Font này chỉ sử dụng được cho N70 và N72 bạn ạ :(

phuonxinh

Em thấy Ucweb của s60v3 xem đựơc video flv trực tiêp đó , có bác nào có thể convert đc bản đó cho s60v2 júp anh em đựơc thì em cám ơn nhìu...!

Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Em thấy Ucweb của s60v3 xem đựơc video flv trực tiêp đó , có bác nào có thể convert đc bản đó cho s60v2 júp anh em đựơc thì em cám ơn nhìu...!

Posted via Mobile Device

v2 thì phải chịu thui, convert đâu dễ thế bạn

DreamLand

Posted via Mobile Device
Giả như Convert được thì V2 cũng khó có Plugin nào hỗ trợ xem trên trình duyệt !
PS : Khi bạn đóng gói phần mềm duyệt web,...
Lưu ý : không đóng gói app đã đăng nhập nick. Nên Bung sis lấy app mới , thay RSC đã Việt hóa vào là được, vì khi người ta intall phần mềm của bạn trên máy khác, truy cập web không cần đăng nhập nữa, vì accout của bạn đã lưu sẵn trong file bạn đóng gói!
Bạn hiểu ý mình không ?

phuonxinh

Giả như Convert được thì V2 cũng khó có Plugin nào hỗ trợ xem trên trình duyệt !
PS : Khi bạn đóng gói phần mềm duyệt web,...
Lưu ý : không đóng gói app đã đăng nhập nick. Nên Bung sis lấy app mới , thay RSC đã Việt hóa vào là được, vì khi người ta intall phần mềm của bạn trên máy khác, truy cập web không cần đăng nhập nữa, vì accout của bạn đã lưu sẵn trong file bạn đóng gói!
Bạn hiểu ý mình không ?

(Không bit nói gì hơn ... XIN CẢM ƠN BÁC ! Lúc bác nói em đã hiểu ngay ra vấn đề nằm ơ đâu... )

nhìn bọn v3 nó xem video trực tuyến qua Ucweb mà thích mê đi. Mà Ucweb 7 cũng chập chờn lém, ko bit tại mạng hay là do ucweb mà nhiều trang nó ko tìm vào dc, có trang nó load xong thì phần trang web trắng ko có văn bản.
Posted via Mobile Device

hongle516

UM, tiếc quá Font này chỉ sử dụng được cho N70 và N72 bạn ạ :(
Bác DreamLand cho em bộ font này đi. Em đang dùng FontVN2in1 thấy UCWEB 6.3 lướt ngon lành nhưng sợ không tương thích với bản này. Thanks bác nha. Share dùm em :)

hoilamgi88

em đang dùng ucweb 7.02.37 bản viẹt hóa kể cả anh hóa nhưng tại sao chỉ dùng được vài lần.sau khi thoat ra thì em không vào lại được nữa.trong khi em dùng bản 6.3 thì không sao.mong bác chỉ gium em cách khắc phục cái.thank nhiều.

DreamLand

em đang dùng ucweb 7.02.37 bản viẹt hóa kể cả anh hóa nhưng tại sao chỉ dùng được vài lần.sau khi thoat ra thì em không vào lại được nữa.trong khi em dùng bản 6.3 thì không sao.mong bác chỉ gium em cách khắc phục cái.thank nhiều.
Bạn đã thử cài Font đa ngôn ngữ chưa :)

hoilamgi88

Em da cai font da ngon ngu(cua anh quang su).Khoi dong lai may roi nhung van khong vao duoc bac a.Gjup em voj.Em dang phai dung 6.3 cham lam.Tra loi som cho em nha.Thank nhjeu

hoilamgi88

Em cung bi giong nhu bac kia.Thoat ra roj khong vao lai duoc.Em da cai font da ngon ngu roj.Font thj thay doi nhung van khong vao duoc ucweb 7.02.37.Mog cac bac chj gjup em khac phuc.Thank nhjeu