• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 Việt hóa by LQT!

leminhhai111

Mình dùng bản 6.6 thử thêm cái bookmanks này thì thấy vô diển đàn bằng cái này thì mỗi lần chuyển trang là phải đ.nhập lại 1 chủ đề mà phải đ.nhập mấy chục lần luôn nhưng nẽu vô bằng trang mở đầu bằng tiẽng việt thì nó lại kg bị chỉ cần đ.nhập 1lần là nó ghi nhớ ah

hunterviet

Well-Known Member
Mình dùng bản 6.6 thử thêm cái bookmanks này thì thấy vô diển đàn bằng cái này thì mỗi lần chuyển trang là phải đ.nhập lại 1 chủ đề mà phải đ.nhập mấy chục lần luôn nhưng nẽu vô bằng trang mở đầu bằng tiẽng việt thì nó lại kg bị chỉ cần đ.nhập 1lần là nó ghi nhớ ah

Ko chỉ nguyên diễn đàn pdav mà hầu như tất cả luôn, các trang web chia sẻ việt cho tới nước ngoài, cả yahoo mail ...Nói chung là vẫn hơi bất tiện so với 6.7 anh thang à:(. Nhưng vì còn là bản beta nên em cũng ko đòi hỏi ở nó cao lắm, đợi bản chính thức ra rồi có khi các pro lại tìm được cách edit trang đầu ấy chứ

Thangnd31082

Ko chỉ nguyên diễn đàn pdav mà hầu như tất cả luôn, các trang web chia sẻ việt cho tới nước ngoài, cả yahoo mail ...Nói chung là vẫn hơi bất tiện so với 6.7 anh thang à:(. Nhưng vì còn là bản beta nên em cũng ko đòi hỏi ở nó cao lắm, đợi bản chính thức ra rồi có khi các pro lại tìm được cách edit trang đầu ấy chứ

Đây là lỗi của trang PDAViet,chứ không phải pm đâu bạn, bạn hãy đăng nhập 1 lần nữa là OK, ngay cả trên PC mình vẫn bị như vậy.

17h12' Đã tìm ra nguyên nhân cho các Pro :

Không phải tại Bookmark hay tại mạng gì hết cả mà là do ta cài chế độ xóa tùy chọn cho UC thôi mà , các Pro xem hình nhé, nếu tích cái ô mật khẩu cuối cùng đó thì tất cả các mật khẩu sau khi out sẽ toi ngay và do đó lần sau muốn vô nữa thì phải nhập lại mật khẩu.

Khắc phục : Vào khu vực như hình giới thiệu rồi bỏ cái dấu x ở ô mật khẩu đi ( chú ý mỗi người việt hóa mỗi khác nhưng đại khái có chữ mật khẩu là OK rồi )

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

17h12' Đã tìm ra nguyên nhân cho các Pro :
Không phải tại Bookmark hay tại mạng gì hết cả mà là do ta cài chế độ xóa tùy chọn cho UC thôi mà , các Pro xem hình nhé, nếu tích cái ô mật khẩu cuối cùng đó thì tất cả các mật khẩu sau khi out sẽ toi ngay và do đó lần sau muốn vô nữa thì phải nhập lại mật khẩu.

Khắc phục : Vào khu vực như hình giới thiệu rồi bỏ cái dấu x ở ô mật khẩu đi ( chú ý mỗi người việt hóa mỗi khác nhưng đại khái có chữ mật khẩu là OK rồi )
Thực ra thì em xài bản 7.0 này không cần bỏ dấu tích hay gì cả. trên pc thì phải vào tận diễn đàn pdaviet mới không bắt đăng nhập lại, ở trang chủ là không thể đăng nhập...UC tích hợp chế độ nhớ tài khoản, vào mỗi trang nó sẽ phân biệt riêng một tài khoản trong từng trang web của bạn đã từng vào, mà không cần đăng nhập lần thứ 2 (chỉ cần đánh dấu tích lưu password nơi đăng nhập)...
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Thực ra thì em xài bản 7.0 này không cần bỏ dấu tích hay gì cả. trên pc thì phải vào tận diễn đàn pdaviet mới không bắt đăng nhập lại, ở trang chủ là không thể đăng nhập...UC tích hợp chế độ nhớ tài khoản, vào mỗi trang nó sẽ phân biệt riêng một tài khoản trong từng trang web của bạn đã từng vào, mà không cần đăng nhập lần thứ 2 (chỉ cần đánh dấu tích lưu password nơi đăng nhập)...
Posted via Mobile Device

Cái đó thì ai cũng biết Em ạ ! Cái chính là các Pro đã làm như em rồi mà nó vẫn trơ ra lần sau vào vẫn phải đăng nhập lại nên họ mới thắc mắc và đưa ra lý giải ! Không biết em có đọc bài viết của Anh trên PC hay trên mobile , nếu đọc trên mobile em không thấy cái ảnh gif kia đâu, sở dĩ Em làm được ngon lành là vì Chỗ cài đặt trên hình của em không bị tích dấy X, nếu em tích dấu X vô đó tin rằng Em cũng sẽ bị như mọi người thôi ! Dù sao cũng rất cảm ơn em đã đóng góp cho diễn đàn !

Thangnd31082

post bài ý. Mobile ko thấy ảnh
Posted via Mobile Device

Có mobile thôi thì làm như sau ( nếu cài bản Việt hóa ở topic này nhé ):

1. Trình đơn --> Công cụ ---> tùy chọn xóa --->1 cái bảng hiện ra --> di chuyển xuống dòng cuối cùng của bảng thấy có chữ mật khẩu ( hoặc mật khẩu người dùng hay đại khái là có chữ mật khẩu )
2. Bỏ dấu tích ở cái ô đằng trước đi nhé (nếu muốn UC lưu mật khẩu bình thường sau khi thoát -thường bỏ cái dấu này đi) . Tích vào nếu muốn điều ngược lại

3. Chúc vui nhé !

phuonggm

chẳng đc j cả. Kết qủa vẫn thế. K fảj là ucweb k lưu mk, mà là k tự động đăng nhập
Posted via Mobile Device

DreamLand

Cái đó thì ai cũng biết Em ạ ! Cái chính là các Pro đã làm như em rồi mà nó vẫn trơ ra lần sau vào vẫn phải đăng nhập lại nên họ mới thắc mắc và đưa ra lý giải ! Không biết em có đọc bài viết của Anh trên PC hay trên mobile , nếu đọc trên mobile em không thấy cái ảnh gif kia đâu, sở dĩ Em làm được ngon lành là vì Chỗ cài đặt trên hình của em không bị tích dấy X, nếu em tích dấu X vô đó tin rằng Em cũng sẽ bị như mọi người thôi ! Dù sao cũng rất cảm ơn em đã đóng góp cho diễn đàn !
Hì hì đúng rồi ạ! Em đi học cả ngày nên online băng điện thoại, không xài pc nên không thấy thiệt, anh thông cảm nhe! Đúng là em không đánh dấu tích đó!^^
Posted via Mobile Device

phuonggm

vấn đề ở đây là ucweb ko tự động đăng nhập cơ mà. Lưu mk, ok có lưu mk nhưng nó k tự động đăng nhập
Posted via Mobile Device

DreamLand

vấn đề ở đây là ucweb ko tự động đăng nhập cơ mà. Lưu mk, ok có lưu mk nhưng nó k tự động đăng nhập
Posted via Mobile Device
ơ ! lưu mật khẩu có nghĩa là lần sau mình vào cùng một trang web mà nó không yêu cầu đăng nhập lần nữa,(đã đăng nhập lần trước nên không xuãt hiện khung user name và password) tự động đăng nhập nghĩa là sao bạn?
A mình hiểu rồi, thỉnh thoảng mình vẫn bị vậy, không tự đăng nhập, nhưng dùng một lúc thì lại bình thường, đâu lại vào đấy!!! chưa biết nguyên nhân!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
dùng ucweb 6.3 cho lành
Posted via Mobile Device

tùy theo ý kiến và sở thích mỗi người dùng , nên bạn ko được nói thế nhé.vì là bản beta nên hãy chờ bản chính thức ra mắt xem sao nhé bạn.

manhtu

Mình dùng cả 2 bản 6.3 và 7.0EN, và đã fix lại 6.3 để cả 2 bản đều ko liên quan tí dữ liệu hay cài đặt nào đến nhau
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng cả 2 bản 6.3 và 7.0EN, cả 2 bản đều ko liên quan tí dữ liệu hay cài đặt nào đến nhau
Posted via Mobile Device

Vì bản 6.3 server eng khác UID với 7.0 này mà anh
hiện em vẫn còn dùng 6.3 eng đấy thôi,. down load thì miễn chê , 7.0 này không bằng ấy chứ chỉ hơn cái tính năng phong phú và giao diện bắt mắt thôi àh:))

hunterviet

Well-Known Member
Mình đã text và thấy chỉ có Fonts da ngon ngu S60v2 _by hoanghuy16vn là hiển thị tốt tiếng Tàu, các font kia (font đa ngôn ngữ của daoquangsu, font trong topic "font cực đẹp cho N70,N72) để ko hiện được Cá Tàu, cuối cùng vẫn quay lại font do anh thang đưa lên của hoanghuy từ bản 6.7, mình dùng 6600.

manhtu

Vì bản 6.3 server eng khác UID với 7.0 này mà anh
hiện em vẫn còn dùng 6.3 eng đấy thôi,. down load thì miễn chê , 7.0 này không bằng ấy chứ chỉ hơn cái tính năng phong phú và giao diện bắt mắt thôi àh:))

Biết là UID khác nhau, cứ thử kiểm tra lại đi, 2 bản sau khi cài vào vẫn có phần dùng chung với nhau đấy và có tác động với nhau

Thangnd31082

Biết là UID khác nhau, cứ thử kiểm tra lại đi, 2 bản sau khi cài vào vẫn có phần dùng chung với nhau đấy và có tác động với nhau

Chính xác trên từng xentimet luôn ! Nếu có hàng ngon thì đề nghi manh tu chia se link cho anh em khac cung dung !

Các anh em dung Ucweb 7.0 nên dùng bản việt hóa hoàn thiện hơn của NTD tại địa chỉ này nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=67035
:p:D>:):-?

JuRay-Duan

Em chỉ thấy nó dùng chung cái thư mục UCdownloaded với nhau thôi, ngoài ra kô bít chung chỗ nào nữa :|:|

manhtu

Em chỉ thấy nó dùng chung cái thư mục UCdownloaded với nhau thôi, ngoài ra kô bít chung chỗ nào nữa :|:|
Posted via Mobile Device
system\data\ucwebconfig\ thì sao hả bạn, cái này có dùng chung không nhỉ