• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 Việt hóa by LQT!

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
system\data\ucwebconfig\ thì sao hả bạn, cái này có dùng chung không nhỉ

Ax.! a nói vậy thì chắc là nó dùng chung với nhau rồi còn gì :(

Thà a nói "nó dùng chung system\data\ucwebconfig\ nữa" thì thì e ko ý kiến.

Đằng này lại hỏi lại e nữa, pó tay.. :|:|

manhtu

Ax.! a nói vậy thì chắc là nó dùng chung với nhau rồi còn gì :(

Thà a nói "nó dùng chung system\data\ucwebconfig\ nữa" thì thì e ko ý kiến.

Đằng này lại hỏi lại e nữa, pó tay.. :|:|

bản uc6.3 ổn định thì vào app sửa lại đường dẫn của nó là được
system\data\**webconfig\ là ok thôi mà

phuonggm

bản uc6.3 ổn định thì vào app sửa lại đường dẫn của nó là được
system\data\**webconfig\ là ok thôi mà
Posted via Mobile Device
Anh hướng dẫn đc ko ạ. e hơi gà

Thangnd31082

Có bản mới mời anh em quay lại bài # 1 tải về dùng thử nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Em cố gắng tìm phần mềm mở đuôi *.pb mừ hok có
nản quá........hok ai mún tìm hỉu nữa hả???

Em à ! em đừng khổ công đi tìm nữa nhá ! Cái đó thực chất là dữ liệu bị mã hóa thôi mà ! Sau khi mã hóa nó chuyển thành file gì cũng đuộc , chẳng hạn anh mã hóa một tệp chạy rồi đổi tên thành .doc, em tìm được PM mở file .doc thông thường là MSWords nhưng dùng thằng words này mở file .doc đó thì vẫn bó tay hoặc có hiển thị thông tin nhưng vô hiệu vì chẳng ra cái nội dung gì cả !
Muốn mở nó cần phải biết cách nó mã hóa ra sao ! Cái này là một PM độc lập tin rằng cách mã hóa cũng khá tuyệt mật ! Theo anh biết mấy thành viên của HSTA đang tìm cách xử lý nó nhưng không thể được, chỉ còn cách chờ thông tin rò rỉ từ nội bộ thành viên lập trình UCWEB thôi !

DreamLand

Em à ! em đừng khổ công đi tìm nữa nhá ! Cái đó thực chất là dữ liệu bị mã hóa thôi mà ! Sau khi mã hóa nó chuyển thành file gì cũng đuộc , chẳng hạn anh mã hóa một tệp chạy rồi đổi tên thành .doc, em tìm được PM mở file .doc thông thường là MSWords nhưng dùng thằng words này mở file .doc đó thì vẫn bó tay hoặc có hiển thị thông tin nhưng vô hiệu vì chẳng ra cái nội dung gì cả !
Muốn mở nó cần phải biết cách nó mã hóa ra sao ! Cái này là một PM độc lập tin rằng cách mã hóa cũng khá tuyệt mật ! Theo anh biết mấy thành viên của HSTA đang tìm cách xử lý nó nhưng không thể được, chỉ còn cách chờ thông tin rò rỉ từ nội bộ thành viên lập trình UCWEB thôi !

anh nói vậy em hết hi vọng luôn ~.^ HSTA không tiếp tục nữa hả anh...bùn nhỉ :(

Thangnd31082

anh nói vậy em hết hi vọng luôn ~.^ HSTA không tiếp tục nữa hả anh...bùn nhỉ :(

Theo anh em xóa quách cái trang đầu đi rồi dùng bookmark cho ngon , chờ bản chính thức nhé em , khi đó các Pro mới động thủ , giờ họ đang nghỉ mát xem UC làm cái trò gì , cũng giống bản Việt hóa này anh cũng chẳng muốn hoàn thành nó ,nhiểu Pro cũng vậy nhưng khi anh khởi xướng thì NTD cũng cho ra một bản "vô tiền khoáng hậu:D", anh nghĩ tủi thân lại hoàn thiện thêm bản việt hóa của mình cho anh em một bản "trên cả tuyệt vời:))" thế mới biết việc gì cũng cần có người lĩnh ấn tiên phong !;;)

DreamLand

Theo anh em xóa quách cái trang đầu đi rồi dùng bookmark cho ngon , chờ bản chính thức nhé em , khi đó các Pro mới động thủ , giờ họ đang nghỉ mát xem UC làm cái trò gì , cũng giống bản Việt hóa này anh cũng chẳng muốn hoàn thành nó ,nhiểu Pro cũng vậy nhưng khi anh khởi xướng thì NTD cũng cho ra một bản "vô tiền khoáng hậu:D", anh nghĩ tủi thân lại hoàn thiện thêm bản việt hóa của mình cho anh em một bản "trên cả tuyệt vời:))" thế mới biết việc gì cũng cần có người lĩnh ấn tiên phong !;;)
hihi anh thangnd dùng từ chuẩn ghê ha! em cũng không mất công vì trang mở đầu nữa, chờ pro nào vậy!
Posted via Mobile Device

anh thangnd ơi . sao anh bảo sữa được lỗi tự out rồi sao em vào nó vẫn tự out .anh xem lại dùm em cái .em xài N70 ME . cám ơn anh trứơc

Thangnd31082

hihi anh thangnd dùng từ chuẩn ghê ha! em cũng không mất công vì trang mở đầu nữa, chờ pro nào vậy!
Posted via Mobile Device

Quá khen rồi ! Anh chỉ cố gắ̀ng cho mọi người biết là mình đang dùng chức năng gì thôi !
Vụ trang mở đầu thì chắc phải chờ mấy tay Tây mũi lõ ở một số diễn đàn nước ngoài chi nhiều $ cho bộ sậu lập trình UCWEB moi thông tin thì tin là trên các 4rum sẽ lại sôi nổi trang đầu thôi. Em có thể dùng lại bản 6.7 fix fonts đi cũng good mà !

Thangnd31082

anh thangnd ơi . sao anh bảo sữa được lỗi tự out rồi sao em vào nó vẫn tự out .anh xem lại dùm em cái .em xài N70 ME . cám ơn anh trứơc

Em mô tả rõ hơn được không ? out kiểu gì : vào dùng một lúc thì Out hay chưa dung tí nào đã Out hay nhạpddianj chỉ vô thì Out ...

Nếu chưa dùng tí tẹo nào hoặc ấn phím chuyển mà out ngay thì em gỡ bỏ hết Fonts Tiếng việt trên máy , cài lại bộ Font của ĐQS mà anh pót lên xem sao nhé !
Nếu không tự tin lắm thì cài bản này dùng tạm nhé , đọc kĩ HD sử dụng nha!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=66727

Hoặc vẫn không ăn thua thì em cài bản Việt hóa của Pro NTD nhé , cũng rất good đó !
Nó đây nè : http://pdaviet.net/showthread.php?t=67035&page=7

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Quá khen rồi ! Anh chỉ cố gắ̀ng cho mọi người biết là mình đang dùng chức năng gì thôi !
Vụ trang mở đầu thì chắc phải chờ mấy tay Tây mũi lõ ở một số diễn đàn nước ngoài chi nhiều $ cho bộ sậu lập trình UCWEB moi thông tin thì tin là trên các 4rum sẽ lại sôi nổi trang đầu thôi. Em có thể dùng lại bản 6.7 fix fonts đi cũng good mà !
Em dùng hai bản 6.37.0 , 2 bản này hỗ trợ nhau cũng rất hay anh ạ!Quả là ucweb 6.3 download file nhanh thiệt!^.^
7.0 Lướt web mượt mà! hì hì

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Em dùng hai bản 6.37.0 , 2 bản này hỗ trợ nhau cũng rất hay anh ạ!Quả là ucweb 6.3 download file nhanh thiệt!^.^
7.0 Lướt web mượt mà! hì hì

Posted via Mobile Device

Chính xác ! Nhưng theo anh : 6.3 Sever EN nên không bị chặn bừa bãi khi truy cập hoặc tải File, còn 7.0 thì là công nghệ mới ( test trên 6260 tốc độ tải File của 7.0 còn khủng hơn của 6.3 nữa đó ) ! Vậy là ngon rồi , nếu em thích bản Mod icon thì có thể dùng bản VH của NTD cũng rất Pro , anh thì thích cái aif mặc định của UC hơn ! Thôi ngủ nào mai còn lấy sức Việt hóa !

vokhanhyen

Chính xác ! Nhưng theo anh : 6.3 Sever EN nên không bị chặn bừa bãi khi truy cập hoặc tải File, còn 7.0 thì là công nghệ mới ( test trên 6260 tốc độ tải File của 7.0 còn khủng hơn của 6.3 nữa đó ) ! Vậy là ngon rồi , nếu em thích bản Mod icon thì có thể dùng bản VH của NTD cũng rất Pro , anh thì thích cái aif mặc định của UC hơn ! Thôi ngủ nào mai còn lấy sức Việt hóa !

cái ucweb này có cái skin hình con sóc bay đang lướt sóng !!! nhìn ngộ >>> hài vãi.Nhưng cứ nghĩ đến đó là của bọn CHINA lại ghét đéo cứu đc>>>thôi ,em chuồn đây,không liên quan đến mấy vụ này nữa
NOTE:đề nghị anh LQT cho con sóc bay lướt sóng đi nghỉ mát>>>thay hình khác vô>>>ví dụ như 1 cái hình mát mẻ nào đó để khi vào ucweb mình có cảm giác mát mẻ=))

NGUYENTRANDUNG

Thích thay đổi hình khởi động là gì thì dùng mbmtool mà thay, cái này các bạn đều tự làm được. Riêng mình vẫn để, sửa nhiều quá coi hết hay;)