• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.11 (Build 18533) cho G3 và G4

nncuong

Administrator

Lược bỏ:
  • Bỏ Adobe Reader LE
  • Bỏ Windows Live
  • Bỏ StreamingPlayer
  • Bỏ MMS
  • Bỏ One Note

Thêm:
  • Thêm Total Commader 2.5 b3 hỗ trợ VGA, bộ File Explorer tốt nhất tôi từng dùng :D
  • Thêm TCPMP 0.72 với đầy đủ plugin, đặc biệt có thể xem qua mạng LAN, xem được các file WMV9, FLV
  • Thêm Java Midlet v11.1.7.1023[/B]
  • Thêm Speed Voice 1.2[/B]
  • Thêm các font tiếng Việt
  • Thêm pBar 1.5
  • Thêm PIM Backup 2.5
  • Thêm Storage Seting 2.0 để chuyển driver cho các loại thẻ và chuyển thành USB Disk
  • Thêm Hibernate 1.0
  • Thêm SIM manager 6.25
  • Thêm Network Wizard (Chạy tốt với các mạng ở VN, không để tự động)
  • Thêm Flash Lite 2.1 (Chơi game flash cực tuyệt)
  • Thêm STK mới nhất 3.45 (để chạy SUPER SIM)
  • Thay Camera 3.0 (Build 22844 hỗ trợ thẻ nhớ > 4GB)
  • Thay Comm Manager của HTC bằng Comm Manager chuẩn của MS.
  • Thay search PIE từ Google.
  • Thay boot image là hình trống đồng (cho nó VN tí :D)
  • Thay toàn bộ driver để có được pin ổn định hơn
  • Sửa lỗi kết nối WiFi với chuẩn WPA

MK giải nén là pdaviet.vn

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Sao bản 11 này bác giới thiệu sơ sài vậy? Bản này bỏ flash disk hả bác? Bác có thể nói sơ bộ cảm nhận khi dùng bản ROM này k, anh em đợi bản 2.11.11 này lâu lắm rồi đó. Hình như bác chưa up hết lên à? Sốt ruột quá :D

nncuong

Administrator
Đang Upload, các bác từ từ hãy download. Bản này dùng cho cả G4 và Camera ổn định thì đành phải hi sinh Flash Disk thôi. Bác nào khoái dùng FD thì dùng bản dành riêng cho G3 đi

belle_lune

Chỉnh sửa cuối:

lehai

Các bác ra Rom...chóng cả mặt! Chắc phải tậu thêm 3 con Uni nữa mới kịp với tốc độ của các bác!........thôi lại liều phát! :D

lehai

Sao cái mũi tên của pBar lại đè lên phần hiển thị giờ nhỉ? Có cách nào chữa được ko bác ơiiiiiii!Của bác nhìn nét thế kia mà vào máy em chúng nó cứ đè xấp đè ngửa nhau ra!
Sau 20 phút sử dụng....ngon đòn các bác ạ! Tít lắm! Pin pọt thế nào mai em mới biết được! WPA...1 phát ăn liền! :D

Đa tạ bác Cường!

linhquangtri

Sao cái mũi tên của pBar lại đè lên phần hiển thị giờ nhỉ? Có cách nào chữa được ko bác ơiiiiiii!Của bác nhìn nét thế kia mà vào máy em chúng nó cứ đè xấp đè ngửa nhau ra!
Sau 20 phút sử dụng....ngon đòn các bác ạ! Tít lắm! Pin pọt thế nào mai em mới biết được! WPA...1 phát ăn liền! :D

Đa tạ bác Cường!

Đang download xuông thử đây, link chạy very ok luôn.

cuachua

Thế này thì vẫn phải dùng Exec song song với Iphone thôi.
Test các vấn đế chính rồi anh em cho ý kiến nào:
- Camera
- Pin
- GSM Crash
- Ram
- Wifi WPA
......

nncuong

Administrator
Bản down về là UNI_2_11_11_G4.rar up được luôn cho 3G có phải không bác Ccuong:-/:-/:-/

Pass giải nén là gì thế bác :-/ em đã thử với pdaviet rồi mà không được...

Bản này chủ yếu dùng ở VN nên không tích hợp Video Phone

đã dow xong chuẩn bị up, cám ơn bác nhé , à pass giải nén là pdaviet.vn đó :)

Hôm qua thức đêm nên lẩn thẩn không đưa pass. Sao đoán giỏi thế nhỉ :D

Đa tạ bác Cường!

Cái này nói nhiều lần trong chuyên đề pBar rồi. Chọn format giờ là hh:mm:ss tt hoặc HH:mmss tt

holitraco

Vừa up xong, tốc độ xử lý máy rất chậm. Ấn vào các chương trình thì một lát mới được. Không biết có phải do cài quá nhiều soft vào storege hay không nữa? Storege chỉ để hơn 1M do đã cài soft trong extenrom của rom PV không muốn xóa vì mỗi khi uprom lại không phải cài đặt.

Hungpdahl

Well-Known Member
Cảm nhận vừa up xong,tốc độ máy chạy khá tốt nhưng không hiểu sao thỉnh thoảng lại leng cu đơ :-?:-?:-? kết nối WiFi tốt.Đang thử tiếp.:D:D

nncuong

Administrator
Tôi cũng chưa thử các loại ROM khác thế nào. Nhưng bản này chạy từ hôm qua đến giờ vẫn chưa có gì đáng phàn nàn. Tuy nhiên do yêu thích bản G3 có Flash Disk và tốc độ cao nên tôi đã quay lại dùng ROM đó. Vì vậy không có điều kiện test thêm. Các bác chuyên vọc ROM cho ý kiến cái nhỉ.

locvtn

Rom của bác Cường sau khi vừa uprom xong thì sẽ có hiện tượng chạy chậm trong 1 khoảng thơi gian đầu khoảng 15-30 phút sau đó chạy lại bình thường. k biết có phải trong thời gian đầu nó collect information của máy nên chậm k! hehe

Tuan1412

Tôi cũng chưa thử các loại ROM khác thế nào. Nhưng bản này chạy từ hôm qua đến giờ vẫn chưa có gì đáng phàn nàn. Tuy nhiên do yêu thích bản G3 có Flash Disk và tốc độ cao nên tôi đã quay lại dùng ROM đó. Vì vậy không có điều kiện test thêm. Các bác chuyên vọc ROM cho ý kiến cái nhỉ.
Bản cho G3 có phải là bản beta 0 anh,em thấy đề chữ Beta nên chưa dám up,anh ra bản chính thức cho G3 đi,em cũng như anh rất thích cái flashdisk

Vuphanvn

đến giờ này mình vẫn ko tải được,mọi người thế nào
Ths bác Cường