• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.11 (Build 18533) cho G3 và G4

holitraco

Rom của bác Cường sau khi vừa uprom xong thì sẽ có hiện tượng chạy chậm trong 1 khoảng thơi gian đầu khoảng 15-30 phút sau đó chạy lại bình thường. k biết có phải trong thời gian đầu nó collect information của máy nên chậm k! hehe

Đúng như bạn nói, mình cũng bị hiện tượng này. Bây giờ thì chạy ngon lành rồi, nhưng có một lỗi về pin, dùng đến 33% thì tắt ngóm. Không biết do pin mình hay do rom nữa, nhờ mọi người test hộ.

cnvui2106

tại sao sau khi em up xong ; lần nào nó cũng hiện ra :

Enable KITL NO;
Clean Registry Hive: Yes;
Format Storage: Yes

bắt mình chọn là sao ?

chọn rồi SR lại nó lại hiện ra !!!

khắc phục sao bây giờ ?

lehai

:( Không hiểu sao chọc ngoáy Registry một lúc em bị hiện tượng này: Khi viết sms, viết tên người nhận thì máy ko tự động tìm tên nữa! :( hichic...
Các bác giúp em nhá!

Nhận xét ROM: Nói chung ổn định, ram ổn, tốc độ tương đối tốt mặc dù ko được "ngọt" hoàn toàn!Đến thời điểm này chưa có triệu chứng gì! Nhưng em có cảm giác "uống" Pin hơi mạnh! Đêm qua nạp đầy, sáng nay nghịch chút mà đến chiều đã gần hết! (Pin zin nha các bác!)

TuyetKy

tại sao sau khi em up xong ; lần nào nó cũng hiện ra :

Enable KITL NO;
Clean Registry Hive: Yes;
Format Storage: Yes

bắt mình chọn là sao ?

chọn rồi SR lại nó lại hiện ra !!!

khắc phục sao bây giờ ?

Quy trình HR thui: DÒng đầu của màn hình thì chọn NO, còn 2 dòng sau chọn YES

HungUTD

Sao em vẫn không down về được là thế nào, xin mọi người chỉ hộ với...
cám ơn bác CƯỜNG về bản rom nhiều nhiều...

connguab

Sao em vẫn không down về được là thế nào, xin mọi người chỉ hộ với...
cám ơn bác CƯỜNG về bản rom nhiều nhiều...

Nếu tải k được thì bạn hãy thử theo đường link của bạn belle-lune mà tải nhé ! :D :D :D

caothanhhai

Tôi cảm nhận tốt - Rom sạch gần như không còn gì đòi hỏi hơn nữa.Thanks bác Cường nhé
Ah làm sao bỏ cái biểu tượng Com maaage ở dưới màn hình đi bác nhỉ ,đã có quá nhiều cách để vào Com rồi đâu cần chiếm chỗ của Today thế ....

Tôi cảm nhận tốt - Rom sạch gần như không còn gì đòi hỏi hơn nữa.Thanks bác Cường nhé
Ah làm sao bỏ cái biểu tượng Com maaage ở dưới màn hình đi bác nhỉ ,đã có quá nhiều cách để vào Com rồi đâu cần chiếm chỗ của Today thế ....

Sang topic Thảo luận về cách hack registry để tham khảo nhé bạn!

cnvui2106

Quy trình HR thui: DÒng đầu của màn hình thì chọn NO, còn 2 dòng sau chọn YES

mình đã chọn như bạn nói nhưng sau đó lần nào bật máy nó cũng lại hiện ra
các bro có cách nào tắt hẳn cái boot option này đi không? lần nào bật máy lên nó cũng hiện ra khó chịu quá

linhhong

UP cho G3 vẫn thấy OK mà! Nhưng không biết lúc nào có bản riêng cho G3 nhỉ! Nếu có thì khác gì nhau ko nhỉ? Hay chỉ cần dùng chung là được!!!!!
Mong Bác Cường phân tích giùm!!!!

maximum

Bác Cường đã nói rồi,khác nhau ỏ chỗ bản G3 có FDisk thôi nhưng camera ko ổn định bằng bản này thôi

DucLong

Super V.I.P
[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs
[Versions]
SYS: 5.2.18521.700
OEM: 2.0.0.0
NET: 2.0.7045.0
OEM: 0.3.0.0
SYS: 5.2.18508.700
SYS: 5.2.18159.500
SYS: 2.0.0.0
Bác nnCuong xào nấu hay quá. nhưng không biết sao em xài bản cũ 2.11.10 thấy tốt hơn bản này bác nnCuong ạ.

nncuong

Administrator
Bản này lấy base từ 2.12.04 cộng với các phần Tweak cũ. Nhưng thực sự tôi không thấy thỏa mãn với bản này. Có lẽ tôi sẽ quay lại base từ bản 10 và chỉ fix WiFi + thay driver SD

TuanAS

em up lên được gần 2 ngày thấy chạy vẫn ok mà bác ...pin vẫn ngon ..khoái nhất là kết nối thang GPRS.. chạy bon lắm ...Tuy có Lap nhưng em lướt web chat chít cả đêm với con EXEC mới máu chứ

holitraco

Sau mấy ngày dùng thấy bản rom vẫn ngon lành, chỉ có đúng một lỗi dùng Pmusic, sau khi vào add file, ấn done thì ok, nhưng ấn ok trên góc phải thì thoát hết hẳn ra khỏi màn hình today

Sau mấy ngày dùng thấy bản rom vẫn ngon lành, chỉ có đúng một lỗi dùng Pmusic, sau khi vào add file, ấn done thì ok, nhưng ấn ok trên góc phải thì thoát hết hẳn ra khỏi màn hình today
Do lỗi của pBar bạn ơi, ko chỉ riêng PMusic mà một số soft khác cũng thế, bạn thử chuyển sang dùng WkTASK xem, ko bị nữa đâu!

holitraco

Do lỗi của pBar bạn ơi, ko chỉ riêng PMusic mà một số soft khác cũng thế, bạn thử chuyển sang dùng WkTASK xem, ko bị nữa đâu!

Khi mình SR lại máy, màn hình bật lên là tự kết nối GPRS, mình để chế độ update thời tiết và yahoo tự động, dùng chế độ 23h tắt GSM, 05h30 bật GSM. Buổi sáng máy thường bị mất tiền vì update thời tiết và load mail. Có thể làm sao để khi SR máy khởi động GPRS không tự kết nối không bạn?

redlion

Bản này lấy base từ 2.12.04 cộng với các phần Tweak cũ. Nhưng thực sự tôi không thấy thỏa mãn với bản này. Có lẽ tôi sẽ quay lại base từ bản 10 và chỉ fix WiFi + thay driver SD

Bản này Cũng quá hay Mình đang dùng bản 10 rất tuyệt vời, ổn định lắm. Bản này lại thên một số codec xem được nhiều định dạng Video hơn, Wifi cũng tốt, Nhưng Mình vẩn thích bản 10, nếu Bạn Fix Bản 10 như đã nói thì không còn gì bằng, Việc sử dụng Camera thì mình thấy không quan trọng lắm như bản 10 cũng được rồi,bởi vỉ dẩu sao thì camera cũng chỉ chơi cho vui thôi.Cảm ơn Bạn trước nhe

linhquangtri

Anh cố gắng làm lại cái Camera nhé, Thank anh nhiều