• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.11 (Build 18533) cho G3 và G4

linhquangtri

Bản có Flash Disk thì khó lắm. Chắc chờ chú Tom ra tay thôi

Anh nè, em không giám chê bản ROM của ai cả nhưng em chỉ thích dùng bản Rom của anh Cường thôi, anh có phải là chủ của Web nhatcuong.com không khi nào Ra Hà Nội em ghé thăm anh mời anh chầu bia. ok

tete

thật sự tôi cũng rất mong đợi bản rom này của anh nhưng nó ko đáp ứng được những gì kỳ vọng.
sau 48h dùng thử đành phải chuyển qua 2.07.05bl dùng.
Cám ơn và chúc anh khỏe để cook nhiều rom tốt hơn nữa cho ae!

nncuong

Administrator
Anh nè, em không giám chê bản ROM của ai cả nhưng em chỉ thích dùng bản Rom của anh Cường thôi, anh có phải là chủ của Web nhatcuong.com không khi nào Ra Hà Nội em ghé thăm anh mời anh chầu bia. ok

Nhiều người nhầm với Nhatcuong quá :((
Chẳng liên quan gì đến NhatCuong đâu. Chỉ quen mỗi anh Huy là GĐ bên đó và NhatCuong là đại lý của Lịch Phù Đổng 2.x

Bia à. Lúc nào cũng sẵn sàng. CN nhớ online uống bia với anh em HN nhé :))

Tom_codon

Super V.I.P
Chẳng liên quan gì đến NhatCuong đâu. Chỉ quen mỗi anh Huy là GĐ bên đó và NhatCuong là đại lý của Lịch Phù Đổng 2.x

:D:D:D
Nhật Cường sao mà viết phần mềm như Nguyền Ngọc Cường đc.Chết thật :)):)):))
Mới được Ban Quản trị PDAVIET quan tâm tặng cho 1 chiếc Uni để làm Rom phục vụ anh em.
Không biết còn mem nào thích dùng Rom Tom cho Uni nữa ko nhỉ :D

TuanQuang

Lâu lắm rồi ko thấy chú Tom tái xuất giang hồ, hy vọng chú sẽ cho ra 1 bản Rom ngon để đánh dấu sự trở lại mái nhà xưa????

hakkinen

Mình dùng bản cho G4 đúng là pin có ngon hơn G3, nhưng mà vẫn k ưng ý lắm, dùng đến khoảng hơn 20% vẫn tèo (tất nhiên là pin mình cũng chai rồi) nhưng mà hôm trước dùng thử bản Full flavor trên xda-developers thì pin dùng được tận đến 10%. Mà máy mình thỉnh thoảng bị lỗi thế này: khi thực hiện cuộc gọi thì từ trên cột sóng có hiện lên thông báo đại khái là No signal, k thực hiện được cuộc gọi, nhắn tin thì gửi được nhưng k nhận được, cũng k nhận được cuộc gọi luôn. Soft reset thì lại được. K hiểu lỗi này là do bản ROM hay do RADIO nhỉ, mình dùng Radio 1.15 và 1.14 đều đã bị lỗi này. Mà thỉnh thoảng mọi người bảo gọi đến cứ thấy Busy suốt, lại phải SR. Thỉnh thoảng cứ phải kiểm tra xem máy mình còn nghe gọi ngon k nữa

Tuan1412

Mình dùng bản cho G4 đúng là pin có ngon hơn G3, nhưng mà vẫn k ưng ý lắm, dùng đến khoảng hơn 20% vẫn tèo (tất nhiên là pin mình cũng chai rồi) nhưng mà hôm trước dùng thử bản Full flavor trên xda-developers thì pin dùng được tận đến 10%. Mà máy mình thỉnh thoảng bị lỗi thế này: khi thực hiện cuộc gọi thì từ trên cột sóng có hiện lên thông báo đại khái là No signal, k thực hiện được cuộc gọi, nhắn tin thì gửi được nhưng k nhận được, cũng k nhận được cuộc gọi luôn. Soft reset thì lại được. K hiểu lỗi này là do bản ROM hay do RADIO nhỉ, mình dùng Radio 1.15 và 1.14 đều đã bị lỗi này. Mà thỉnh thoảng mọi người bảo gọi đến cứ thấy Busy suốt, lại phải SR. Thỉnh thoảng cứ phải kiểm tra xem máy mình còn nghe gọi ngon k nữa

Lỗi này là do quả pin chai rùi,nó 0 đủ nguồn nuôi máy nên mớ thế,bạn cứ thử mà xem,sạc thì 0 bao giờ bị thế cả:D,pin giờ rẻ rồi mua quả khác mà dùng đi bạn

Tom_codon:
Vẫn mong đc dùng rom Tom làm

TuyetKy

Mới được Ban Quản trị PDAVIET quan tâm tặng cho 1 chiếc Uni để làm Rom phục vụ anh em.
Biết nói sao cho hết nỗi vui mừng đây:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

HungUTD

Nhật Cường sao mà viết phần mềm như Nguyền Ngọc Cường đc.Chết thật :)):)):))

hê hê hê. có em đây, em vẫn đang dùng bản rom 2.00.07 của bác nè:D

linhquangtri

Em củng phải công nhận bản Rom G4 của Anh Cường chạy Ok Thiệt, Pin dùng lâu, 86% dùng trong 2 ngày rất ok

lams-blu

Từ trước đến giờ đả qua không biết bao nhiêu bản ROM chỉ thấy bản 2.11.11 của ngoccuong là ít ăn PIN nhứt. rất cám ơn nhiều.Đang mong có bản rom mới tốt hơn nửa

longcomit

Bản này mình UP tối qua, có mấy nhận xet sau:
+ Tốc độ xử lý nhanh
+ Giao diện đẹp
+ Không có Smart Dialing (mặc dù đã cài trình SmartDialing để thử khắc phục nhưng không được).
+ Nút "Backlight" mỗi khi bấm vào là vào luôn mục "settings Backlight" :(
+ Bàn phím không hoạt động tốt (ấn phím keypad không hiện số).

Có bác nào bị như tôi không?

Chỉnh sửa cuối:

holitraco

Máy tự kết nối GPRS, có ai bi lỗi này không? Ai biết cách khắc phục chỉ mình với. Thank trước.

dcn488

Bản này mình UP tối qua, có mấy nhận xet sau:
+ Tốc độ xử lý nhanh
+ Giao diện đẹp
+ Không có Smart Dialing (mặc dù đã cài trình SmartDialing để thử khắc phục nhưn không được).
+ Nút "Backlight" mỗi khi bấm vào là vào luôn mục "settings Backlight" :(
+ Bàn phím không hoạt động tốt (ấn phím keypad không hiện số).

Có bác nào bị như tôi không?

Cái nút backight ấn vào là hiện setting baclkight là đung rồi mà bạn
Bàn phím hoạt động ko tốt bạn thử SR thử xem ,nếu vẫn còn bị thì chỉ còn cách HR hoặc úp lại thôi bạn ơi

cnvui2106

các bro ơi có bản rom nào mà cái nút backlight vẫn hoạt động dc ko?

mấy bản rom này bản nào nút backlight của em ấn đều ko có tác dụng cả (
nhưng em vẫn vào boot loader dc tức là nút backlight ko hỏng mà là do rom )

hakkinen

Lỗi này là do quả pin chai rùi,nó 0 đủ nguồn nuôi máy nên mớ thế,bạn cứ thử mà xem,sạc thì 0 bao giờ bị thế cả:D,pin giờ rẻ rồi mua quả khác mà dùng đi bạn
Vấn đề là chuyện này xảy ra khi pin vẫn còn tương đối, khoảng 60-70%, và ngay sau đó SR thì lại bình thường. Pin dù chai nhưng cũng là pin zin,còn đến 60-70% pin thì làm gì đến nỗi k đủ nguồn nuôi máy hả bác???

mrthanh

em bị bệnh lạ, tự nhiên đang nt,máy hỏi password unlock mà em có xài đâu ? bác nào biết pass mặc định của nó ko ? em phải sr mới hết

longcomit

đã khắc phục backlight và keypad khi call.

Cái nút backight ấn vào là hiện setting baclkight là đung rồi mà bạn
Bàn phím hoạt động ko tốt bạn thử SR thử xem ,nếu vẫn còn bị thì chỉ còn cách HR hoặc úp lại thôi bạn ơi

Lúc đầu mình dùng ROM T-mobile gốc, sau đó chuyển sang ROM JASJAR, rồi ROM T-mobile chính hãng mới nhất. Tất cả đều là: khi bấm nút Backlight thì chỉ sáng màn hình thôi. Khi muốn setting backlight là phải vào mục setting riêng cơ.

Hôm qua mới bỏ hết các soft cài thêm, cả bộ smart dialling thì thấy soft keypad khi thực hiện cuộc gọi đã trở lại bình thường, chức năng smart dialling ở bản ROM này của nncuong tuy khác những bản kia nhưng dùng cũng tốt lắm.

Giải pháp cho nút backlight tạm thời là: set backlight button chức năng <start menu> :) Thế là giờ đây, khi màn hình đang ở chế độ tắt, chỉ cần bấm nút backlight là vừa bật sáng màn hình, vừa làm thay thế nút Windows trên bàn phím mà không cần phải xoay màn hình :)