• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V31 - Build 19591.1.1.6

PhamQuang

Manager
ROM v2.61.31 CHO HTC UNIVERSAL

= CE OS 5.2.19591 Build 19591.1.1.6 =

Phiên bản V31, WM6.1 dành cho HTC Universal, dựa trên cơ sở

ROM Original WM6.1 của HTC Diamond với:

CE OS 5.2.19591 Build 19591.1.1.6

ROM được chuyển Full XIP và SYS.

Có thay đổi 1 số chi tiết so với bản V30, thay đổi giao diện Diamond cho CommManager.

*** English description:
Based on
HTC Diamond Original WM6.1 ROM
Ported
full XIP and SYS
Some minor changes

=========================================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/124001599/ROM_UNI_2.61.31_B19591.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR=White]PhamQuang[/COLOR][/I]
Link tải Rom của Bạn Huycl2507:
Mã:
http://adrive.com/public/65d6c7e76837c3b7f548e9d8b4d17aed78739858ded5f28fb432c09fd0059fa6.html
Mã:
http://www.fileden.com/files/2008/5/14/1911412/ROM_UNI_2.61.31_B19591.7z
Link tải Rom của Bạn benhtamthan:
Mã:
http://www.4shared.com/file/52196971/5a35eeee/ROM_UNI_26131_B19591.html

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Link tải ROM đã đưa lên.
Đây là phiên bản chủ yếu thay đổi OS mới, được port từ ROM mới nhất của HTC Diamond.
Là phiên bản Clean, hầu như không thay đổi gì so với bản V30, ngoài thay CommManager vì kích thước nhỏ hơn so với Comm cũ.

Đang phát triển bản tiếp theo với sự tích hợp 1 số ứng dụng từ HTC Diamond. Tuy nhiên ROM sẽ nặng nề hơn.

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn Bác Quang lại cho ra Rom mới, Bác PM cho em nick bên yahoo. cái nick cũ em dùng nhưng không thấy có tác dụng.

loithuxua

quyết tâm sẽ up rom này , nhưng cũng muốn chờ bản sau co1 tích hợp thêm soft HTC, thanks bác Quang nhiều nhiều

sonboi

bác nào down dc thì up giúp em sang link khác với. em ko thể down từ rapidshare. thanks

connguab

Mình k hiểu tại sao hôm nay k thể tải về từ Rapid nữa, trời ơi có Rom mới mà k vọc đc kìa, hic hic..............

DucLinh

Thanks Man PhamQuang,bản Rom cực tốt,ban đầu cài Soft lên EtxdRom ko được nhưng unlock lại thì Ok,chưa thấy bản Rom nào tốc độ tốt như bản Rom này.test từ tối đến giờ mọi thứ đều good,để qua đêm nay xem Pin thế nào!

XuanTruong

Super V.I.P
Anh Cả nghỉ phép mà tay chân vẫn ngứa ngáy thía nhỉ??? Vẫn sản xuất Rom đều đều! Thanks Anh lần nữa! Spam tý!:)):)):))

TuyetKy

XIP và SYS vẫn cũ hả pác Quang? Vậy thì vẫn Random Reset rùi:-/
Bà kon có cách nào nữa ko đây;;) À quên, thank pác Quang:p

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Đã thêm link tải Rom vào bài 1 của Man PhamQuang tốc độ Down khá nhanh!!!:) Thanks Huycl2507benhtamthan đã Getlink!=D>

Chỉnh sửa cuối:

FilterKings

Huy xem lại thử file up lên cả hai host. Mình down về cả hai file, down ok nhưng khi giải nén đều bị báo là corrup. :((
Mình tưởng máy bị sao, ráng down thêm file của Benhtamthan thì giải nén tốt.
Ráng giúp các MEM thêm lần nữa nhé!
Cám ơn bạn nhiều. =D>

P/s Các pác có down thì lấy link của benhtamthan cho chắc ăn nhé.

connguab

Thì ra bấy lâu nay bác Quang ít lên diễn đàn với mọi người k fai nghỉ fep đi du lịch như mod XT đã nói, hihihi...là là bế quan luyện.....Rom, để đến bi giờ xuất......Rom mới nè !!!
Cháu và mọi người cảm ơn bác Quang nhìu lém lém !!!

HungUTD

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

XuanTruong

Super V.I.P
Huy xem lại thử file up lên cả hai host. Mình down về cả hai file, down ok nhưng khi giải nén đều bị báo là corrup. :((
Mình tưởng máy bị sao, ráng down thêm file của Benhtamthan thì giải nén tốt.
Ráng giúp các MEM thêm lần nữa nhé!
Cám ơn bạn nhiều. =D>

Lúc Bạn download về bị lỗi đó! Mình đã down thử ở link trên Adrive giải nén tốt không bị lỗi gì cả (Nên dùng FF + IDM là tốt nhất đồng thời tốc độ tải rất cao)!:)

daotoan3Ihut

Em đã test bản rom này, thấy rất mượt mà, chưa gặp lỗi nào cả. Sẽ tiếp tục test rồi báo cáo anh em

huy

thanks Bác Quang nhiều ha ! lại có rom mới vọc rùi ... hì hì .