• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V31 - Build 19591.1.1.6

bumkeo

thank bác quang trước, nhưng bản 29 lúc đầu ko sao, nhưng về sau thì bị 40% pin thi tự động tắt máy luôn, ko biết bản này có giống vậy không bác
(em rất thích các bản rom của bác quang:d)

chauo2

các bác ơi,k biết có bác nào bị giông e k nhỉ?sau khi up rom này lên,con màn hình cảm ứng của e bi lệch,cụ thể là chọt chỗ nọ nó lại rọ sg chỗ khác.Đôi khi chọt mãi k đc các bác a!chưa kể là cái WP nghe nhạc vẫn bị giật khoảng 5s đầu,sau đó mới hết.
Mong bác Quang xem lai hộ a e nhen!nếu co thể bác cho luôn cái hibernate với cái x-button vào rom mới nhé!cài thêm vào hay bị lỗi lắm bác ạ!
Thay mặt ae cảm ơm bác nhìu nhìu!

connguab

các bác ơi,k biết có bác nào bị giông e k nhỉ?sau khi up rom này lên,con màn hình cảm ứng của e bi lệch,cụ thể là chọt chỗ nọ nó lại rọ sg chỗ khác.Đôi khi chọt mãi k đc các bác a!chưa kể là cái WP nghe nhạc vẫn bị giật khoảng 5s đầu,sau đó mới hết.
Mong bác Quang xem lai hộ a e nhen!nếu co thể bác cho luôn cái hibernate với cái x-button vào rom mới nhé!cài thêm vào hay bị lỗi lắm bác ạ!
Thay mặt ae cảm ơm bác nhìu nhìu!

- Màn hình cảm ứng bị lệch thì bạn căn chỉnh màn hình sẽ hết thôi

- WP nghe nhạc vẫn bị giật khoảng 5s đầu thì bạn chỉnh regedit như sau nha :
HLMC\Drivers\SDCard\ClientDriver\Class
Đến đây bạn vào cả 2 KKK MMC và SD rồi chỉnh Dword lockTransferSize thành 64 hết nhé. Sau khi chỉnh xong bạn SR lại máy

- hibernate cài vào dùng vẫn bình thường mà bạn

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy hôm nay bận quá loay quay giờ này vẫn chưa Up được bản này! Không biết chạy chọt có phe phé không???:-??:))

tranducnam

Active Member
Bản Rom này tốc độ nhanh, nhưng cài một số Soft thì thỉnh thoảng bị treo máy.

1202

Link tải ROM đã đưa lên.
Đây là phiên bản chủ yếu thay đổi OS mới, được port từ ROM mới nhất của HTC Diamond.
Là phiên bản Clean, hầu như không thay đổi gì so với bản V30, ngoài thay CommManager vì kích thước nhỏ hơn so với Comm cũ.

Đang phát triển bản tiếp theo với sự tích hợp 1 số ứng dụng từ HTC Diamond. Tuy nhiên ROM sẽ nặng nề hơn.

Đợi khi nào Bác Quang làm ROM tích hợp 1 số ứng dụng HTC Diamond rồi cháu up luôn, nặng cũng không sao =.=. Thanks Bác. 3 link này đã test thử, dùng IDM down vẫn lâu, riêng link của bạn bạn Huycancl2507 dùng IDM down nhanh nhưng đến 100% đứng yên luôn =.=, cứ tưởng chỉ mediafire dùng IDM mới bị chứ. Mấy link này down xíu bị disconect, trong khi mạng chỗ em vẫn bình thường. Ai có lòng tốt up link lên mediafire dùm em với

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

Link trên Rapid mình down khoảng 4 phút là xong mà.Còn bản này ngoại trừ ko có FD thì theo cá nhân mình đây là bản PV tốt nhất!

1202

Link rapid bình thường lại rồi, kô bị dis giữa đường nữa. Đang down được 20% òi, nhưng không biết do đông người đang down quá hay sao mà buffer chậm quá, có 14KB/s à :D. Phải ráng đợi thôi, hehe, thần dân của HTC Universal mà

hungphilong

đã xài 2 ngày nay tư khi up rom + intal một đống ud gần 20ud xài vẫn good có hơi tụt ram một chút nhưng tốc độ vẫn nhanh nhưng kô biết nó có bị giống bản 30 kô vậy bác wang em sợ điều đó xảy ra lém giống như đang phê thì bị dừng nữa chừng thì hixhix buồn lém

LEDU

Em lại bị vấn đề như bản 30, vào cafe WIFI chỉ biết ngó chứ con Exec em cứ toàn báo không vào được dù đã connected với wifi.

Em phải làm sao đây?

laodatma

Em lại bị vấn đề như bản 30, vào cafe WIFI chỉ biết ngó chứ con Exec em cứ toàn báo không vào được dù đã connected với wifi.

Em phải làm sao đây?

Lỗi với wifi hình như là là bệnh 'muôn thủa' của các ROM từ hồi bắt đầu lên 6.0 do các Mod người việt của ta buil thì phải. Nếu AP có thiết lập secure thì chơi võ kết nôi hai lần (bật -> tắt -> bật wifi). Nhưng bản này lại dính thêm vụ potay luôn với các AP unsecure, không biết có bạn nào bị giống như vậy nữa k? :(:)(:)((

doibung0

Giống mình rồi bro! Nhưng mình up lại lần nữa thì hổng có bị! Mình hardreset mấy lần luôn!

LEDU

Bạn HR mấy lần là sao? nếu chỉ HR thì nó chỉ thay đổi như lúc ban đầu mình up ROM thôi mà, làm sao giải quyết connect Wifi đc chứ???

loithuxua

Lỗi với wifi hình như là là bệnh 'muôn thủa' của các ROM từ hồi bắt đầu lên 6.0 do các Mod người việt của ta buil thì phải. Nếu AP có thiết lập secure thì chơi võ kết nôi hai lần (bật -> tắt -> bật wifi). Nhưng bản này lại dính thêm vụ potay luôn với các AP unsecure, không biết có bạn nào bị giống như vậy nữa k? :(:)(:)((

Trước dùng P990i và N93 phải công nhận wifi của tụi này ngon hơn EXEC của em nhiều, wifi rất nhạy và bắt sóng mạnh.

con exec nếu trạm phát bị secured rồi là teo, còn sóng WIFI hơi yếu thì cũng bó tay. Exec chỉ lướt wifi ngon khi có sóng mạnh mà thôi. Cùng 1 địa điểm, P990i lướt như vũ bão còn em exec của mình thì thoi thóp mà thôi Hikhik...

LEDU

Vậy túm lại là cứ lên 6.0 là em hết ngồi cafe wifi được hở các bác? Chẳng có giải pháp nào cho vấn đề này sao? Buồn vật vã!

hungphilong

Vậy túm lại là cứ lên 6.0 là em hết ngồi cafe wifi được hở các bác? Chẳng có giải pháp nào cho vấn đề này sao? Buồn vật vã!

buồn cũng đúng nhưng bác cứ nghĩ mọi thứ trên đời này đâu có cái nào hoàn hảo đc cứ xài tạm bản rom này đi rồi bác wang sẽ cho ra vài bản rom mới nửa vì bác wang là người luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu mà :p

caothanhhai

Không phải mọi bản Rom đều bị Wifi nhưng chỉ có bản 6.1 2.61.18 PV là ngon nhất về kết nối
Bao nhiêu lần tôi Up lên rồi lại phải trở lại 2.61.18:-/:-/:-/
nhưng bản nào cũng phải up :)):)):))

Cám ơn bác Quang

oanhngo

Em phải làm sao đây?
Máy mình thì ko bị như bạn nói! mình vẫn lướt web và chat oke đấy!