• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V31 - Build 19591.1.1.6

bumkeo

Em lại bị vấn đề như bản 30, vào cafe WIFI chỉ biết ngó chứ con Exec em cứ toàn báo không vào được dù đã connected với wifi.

Em phải làm sao đây?
Máy mình thì ko bị như bạn nói! mình vẫn lướt web và chat oke đấy!
tình hình là máy của mình cũng bị như vậy , nhưng khi thử sóng miễn phí cùa fpt thì vào nngon lành, nhưng khi ở cf w2f thì phải ngồi trong khu vục có sóng thì mới chạy được,. Đúng là tốc độ hơi chậm, nhưng cũng không đến nỗi lắm đâu, các bạn thử lại xem sao nhé

hungphilong

hôm nay máy mình tự động SR lại khi còn 30% pin có bạn nào bị giống mình kô vậy hay do mình cài nhiều soft nhỉ

king_titi149

máy bạn bị vậy 90% là do cục pin bị hư rồi đó , nếu được bạn kiếm cục pin khác thay vào test thử xem.Thân!!!

hungphilong

máy bạn bị vậy 90% là do cục pin bị hư rồi đó , nếu được bạn kiếm cục pin khác thay vào test thử xem.Thân!!!

kiểm tra rồi đó chứ máy mình còn 10% pin vẫn xài bình thường mình đã chỉnh reg tiết kiệm pin đến mức tối thiểu nên có thể xài 2-3 ngày nếu chỉ gọi nghe

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu lỗi do pin thì máy sẽ tự động tắt ở khoảng % nào đó và không bật lên được nữa chứ không phải reset như bạn nói đâu! :-??
Các build mới hay có hiện tượng bị tự động reset (tự tắt rồi bật lại) nên khả năng do ROM là nhiều nhưng cũng không loại trừ do soft. :)

connguab

kiểm tra rồi đó chứ máy mình còn 10% pin vẫn xài bình thường mình đã chỉnh reg tiết kiệm pin đến mức tối thiểu nên có thể xài 2-3 ngày nếu chỉ gọi nghe

oh, bạn có thể hướng dẫn cho mình và mọi ng bít chỉnh reg ntn để tiết kiệm pin hem ??
cảm ơn bạn nhìu lém lun !!!

hungphilong

oh, bạn có thể hướng dẫn cho mình và mọi ng bít chỉnh reg ntn để tiết kiệm pin hem ??
cảm ơn bạn nhìu lém lun !!!

mình chỉnh theo cách này :

HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\AsyncMac1\Parms
"DisablePowerManagement"=dword:1
đổi thành
"DisablePowerManagement"=dword:0

2. HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\Irsir1\Parms
đổi thành

3. HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\L2TP1\Parms
đổi thành

4. HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\PPTP1\Parms
đổi thành

anhttc

Xin chân thành cảm ơn bác Quang
Không biết gần khu vực mình Vinaphone có gắn thêm trụ phát sóng nào không mà sau khi up bản 31 của bác Quang và Radio 1.18 sóng lên 3-4 gạch, thoại trong veo không hề chập chờn, những bản trước mình cũng vẫn sử dụng Radio 1.18 nhưng giỏi lắm là được 2 gạch và thoại rất chập chờn ở trong phòng là không thể thoại được phải chạy ra sân mới có thể thoại. Không biết có phải do mấy core mới sau này hỗ trợ tối đa Radio không hay là Vinaphone mới tăng cường trụ phát sóng không biết. Còn về kết nối WPA thì có khi được khi không, tắt đi bật lại thì OK những có khi phải bật tắt 2 lần. ROM chạy mượt và ít ngốn Pin, khi Pin chỉ 2-4% mà vẫn thoại bình thường, máy mình có bị reset 1 lần. Nếu mọi người cũng gặp vài lỗi nhỏ giống mình vui lòng nhắn bác Quang kiểm tra giúp để có được bản ROM hoàn thiện. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác Quang

anhttc

ROM ổn định cho những ai ngại vọc ROM
Theo mình test cũng khá nhiều ROM của diễn đàn nhưng theo mình nhận thấy bản 2.61.18 là ổn định nhất, tuy tốc độ hơi chậm 1 chút nhưng về tính ổn định thì khá cao, kết nối WPA, WEB, Bluetooth mình chưa gặp lỗi trong quá trình sử dụng khá lâu. Để cải thiện tốc độ các bạn có thể cài thêm soft HTC Performance sẽ cải thiện tốc độ khá nhiều mà không hề bị Reset.

loithuxua

dùng Advanced Config có 1 số tinh chỉnh tiết kiệm pin đó bro, soft này free

doibung0

HeHe! Cứ tưởng là con T-Mobile của mình die rồi! Ai dè up bản này lại được! Nhận xét ban đầu: chạy nhanh, tuy nhiên sau khi cài quá nhiều ứng dụng thì lại "chạy chậm"...:D. Có điều là rom từ htc diamond mà sao hổng đen chút nào...

whynot

Cám ơn bác Quang đã giúp đỡ anh em đặc biệt nhưng newbie như mình, mình up bản này được hơn 01 tuần, phải nói rất trơn tru và khá ổn vì mình cũng ít cài phần mềm, chỉ dùng một số phục vụ công việc, trong suốt quá trình thử có xảy ra mấy lỗi này, mà theo thông tin đọc trong diễn đàn thì có lẽ là lỗi của WM6.1:
- 03 lần tự động sòtreset, trong đó 01 lần có điện thoại tới
- 02 lần treo, mở máy ra không phản ứng gì cho dù bấm các kiểu, màn hình đen thui,...lại softreset

loithuxua

Em dùng EXEC G3, cài bản 31 của bác Quang vào dùng rất ổn, chỉ có 1 trục trặc là không dùng Storage Settings được, muốn chuyển qua Removable Disk của mục USB host khi bấm Enable thì bị báo lỗi:Win32Exception nên chỉ trao đổi dữ liệu dùng sync mà thôi.

Các bác giúp dùm em ạ. Em đang dùng thẻ SD 2GB, trước giờ dùng với bản rom khác thì ổn.

Nemmatlanh

Cám ơn bác Quang đã giúp đỡ anh em đặc biệt nhưng newbie như mình, mình up bản này được hơn 01 tuần, phải nói rất trơn tru và khá ổn vì mình cũng ít cài phần mềm, chỉ dùng một số phục vụ công việc, trong suốt quá trình thử có xảy ra mấy lỗi này, mà theo thông tin đọc trong diễn đàn thì có lẽ là lỗi của WM6.1:
- 03 lần tự động sòtreset, trong đó 01 lần có điện thoại tới
- 02 lần treo, mở máy ra không phản ứng gì cho dù bấm các kiểu, màn hình đen thui,...lại softreset

Đúng là những lỗi này của bạn là do Rom 6.1 gây ra bạn ạ.Nhớ sau khi UpRom xong thì HR lại máy cho sạch sẽ nhé,còn muốn hết bệnh thì phải đợi bản Rom khác xem sao thôi :)

@loithuxua: Các bản Rom hiện nay thì chưa có bản nào thật sự hoàn chỉnh bạn ạ,nên không thể tránh khỏi những lỗi như vậy.Lỗi của bạn theo mình nghĩ cũng là 1 lỗi nhỏ thôi nên bạn có thể cài Soft mình gửi dưới đây vào để dùng nhé :)

loithuxua

Cài bản này vào máy em cũng bị trường hợp như bản của Ranju, em phải vào chỉnh lại thông số trong Registry thì Sport và Burst Modes mới không bị lỗi. Anh em thử dùng chức năng Sport và Burst Modes của camera xem có bị như em không.

Not only Sports but Burst mode is also affected.

Here is the solution:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\CameraWizard(Pocket PC)\3.00\Camera Preferences]
"Values"=hex:05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,\
00,00,00,00,05,05,05,05,01,00,02,00,00,00,45,00,00,00,01,00,00,00,01,00,00,\
00,00,00,00,00,00,00,00,00,40,1f,00,00,10,0f,00,00,5f,00,00,00,08,0c,08,00,\
00,ff,00,00,02,00,00,00,1e,00,00,00,36,11,60,0a,40,10,7d,01,01,46,8e,31

loithuxua

Mai quá, cuối cùng củng giải quyét được bệnh của máy em, cài Thunder WM5torage 1.8 vào thì dùng con XDA EXEC là đầu đọc thẻ SD 2G đang dùng rất tốt. Em định sẽ dùng bản này của bác Quang lâu đây, không hao pin, nghe gọi ổn định chưa rớt cuộc gọi hay trục trặc gì, cài soft yêu thích rất trơn tru. Chừng nào ra bản có tích hợp apps HTC vậy bác, chiếm nhiều bộ nhớ cũng không sao, miễn nhiều cái mới để dùng là tuyệt rồi.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Dòng VGA chưa có HTC Home chuẩn cho nó nên chú Quang chưa tích hợp đấy thôi.
Bản trên các diễn đàn là bản MOD từ QVGA do vậy chưa được đẹp và có thể nảy sinh lỗi. Nhưng điều quan trọng nhất là nó chiếm dung lượng bộ nhớ chính

1202

Dòng VGA chưa có HTC Home chuẩn cho nó nên chú Quang chưa tích hợp đấy thôi.
Bản trên các diễn đàn là bản MOD từ QVGA do vậy chưa được đẹp và có thể nảy sinh lỗi. Nhưng điều quan trọng nhất là nó chiếm dung lượng bộ nhớ chính

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27840&page=3 <== Bác TMap đã fix HTC Home chuẩn cho VGA rồi, hy vọng sắp tới sẽ có trong bản ROM của Bác Quang thôi. Nhìn các dòng O2 từ BL,Wizard, Prophet... dòng nào ROM cũng tích hợp sẵn ứng dụng Diamond như HTC Home, Skin Dialer Diamond, skin Window Media Diamond,skin Calculator nhìn mà thèm quá . Hy vọng 1 ngày kô xa các Cooker ROM sẽ làm ra bản ROM tích hợp sẵn những ứng dụng này :)

Chỉnh sửa cuối: