• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

binhhdda

Các bạn đọc #164 mình viết và làm đúng theo từng bước, mình nghĩ các bạn làm sai hoặc bỏ 1 bước nào đó.
nếu vẫn có lỗi thì viết lên thì mội người mới biết là tại sao, mới có thể giúp được các bạn.

Đã thành công nhưng các bạn chú ý làm như sau:
- Mở C:/Windows/system32/drivers/etc mở file Host trong folder etc bằng Notepad xóa hết các dòng dưới cùng có chữ Window phone sau đó chọn save lại nhé.
- Chuyển máy sang chế độ airplane.
- Bây giờ mới install lại certificate.
- Chạy lại Chevron 2.0 (chống khóa máy thông qua Zune)
Đảm bảo được luôn!

nhattuong

Active Member
Báo cáo các bác. Sau một tuần vật vã....em format và chơi luôn windows 7 SP1 cho nó oách....và thế là unlock một hơi. Ok hết Mình đã unlock nhiều lần với không kết nối internet thì không thành công. Nhưng lần này kết nối internet qua WIFI thì thành công. có điều chưa active live services được. chưa download software được

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Báo cáo các bác. Sau một tuần vật vã....em format và chơi luôn windows 7 SP1 cho nó oách....và thế là unlock một hơi. Ok hết. có điều chưa active live sẻvices được. chưa download software được

Đúng vậy , ko active live services thì ngay cả email bạn cũng ko vào được , huống chi là tải apps và games :D

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Báo cáo các bác. Sau một tuần vật vã....em format và chơi luôn windows 7 SP1 cho nó oách....và thế là unlock một hơi. Ok hết. có điều chưa active live sẻvices được. chưa download software được

Chúc mừng bạn!
bạn đã biết lỗi ở đâu rồi hả?

nhattuong

Active Member
Đúng vậy , ko active live services thì ngay cả email bạn cũng ko vào được , huống chi là tải apps và games :D

cám ơn bạn Tom_CoDon nhiều đã giúp đỡ cho anh em PDA viet.

Chỉnh sửa cuối:

GiaKhangHD2

HIx. có bác nào ở TPHCM mà jailbreak đươc giúp mình với .. Ko hiẻu sao cái HD2 của mình cắm cáp nó ko nhan USB , trong khi cài đăt WP7 van bình thường ( đưa ve Bootloader van nhan USB ) .
Ai giúp mình với . Mình sẽ hau ta ..
nick của mình : nhatha311 . Thks all .

titit

Mình thử mọi cách mà không được, cài trên 2 cái máy win7 không được , thử cài XP để unlock mà vẫn không được..hic hic

gaubong04

Tks bác Tom rất nhiều,
Mong bác sớm tìm ra cách để cài thêm được nhiều ứng dụng cho em nó, chứ chỉ cài được 10 cái app thì ít quá.

ATOM

Tks bác Tom rất nhiều,
Mong bác sớm tìm ra cách để cài thêm được nhiều ứng dụng cho em nó, chứ chỉ cài được 10 cái app thì ít quá.

bạn dùng bản chevron 2.0 là được.

GiaKhangHD2

để rảnh chút mình cài dùm cho.

THks Mod rát là nhièu . Mình đang sơ là bi hư phan cứng ..hixhix
Mod cho mình xin YM hoăc phone đe tien mời Mod uong cafe nhan tien xem giúp mình cái máy nhé . hihi .
YM mình : nhatha311 .

Xin loi, bàn phím mình bi hư phím năm sáu nen ko đánh dáu đươc.

freezeb

mình đang bị kẹt tại bản chẻvon 2.0
no bao having trouble communication giúp mình với

vietbbc

bác tom oi
minh đã cài win7 trên hd2 roi
bây giờ muốn cài SDK và zune mà máy mình sài win xp ko biết cài có báo lôi ko
mình có nên nâng cấp win lên win 7 ko

stone0_0heart

mình đang bị kẹt tại bản chẻvon 2.0
no bao having trouble communication giúp mình với

Bạn dùng Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0 đã unlock hết rùi nè khỏi đau đầu!

bác tom oi
minh đã cài win7 trên hd2 roi
bây giờ muốn cài SDK và zune mà máy mình sài win xp ko biết cài có báo lôi ko
mình có nên nâng cấp win lên win 7 ko

Trên XP thoải mái mà bạn, đã có topic hướng dẫn rất kỹ rồi mà! XP, vista nếu update thường xuyên thì về nhân không khác với Win7 là bao nhiêu, các soft hay game do microsoft phát hành tới thời điểm này đa số đều chạy tốt trên XP hay vista.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuxd

Bác nào có cái này rồi ( Developkey.zip ) cho e xin với ạh,link của bác Tom error mất rồi :((
Thanks các bác ạh :D