• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

F

Fatchic

Guest
Sao mình đã làm xong hết theo hướng dẫn của bác Tom Codon rồi, cài được một số ứng dụng lên bình thường. Nhưng đến khi cài gặp file lỗi thì nó báo:
- Please Make sure your phone was unlocked!
- Please Make sure you connected device to PC and Zune launched.
Try Again.

Sau đó mình không thể cài được app nào nữa. Cài app nào cũng lỗi như trên.
Lại phải chạy Tom WP7 Jailbreak để unlock và chạy Connection Setup nhấn Done.
Sau đó thì lại cài được. Đến khi gặp file lỗi thì lại phải làm lại.
Có ai biết chỉ giúp với.
Chân thành cảm ơn.

Last edited by a moderator:
F

Fatchic

Guest
Mình search trên mạng thì thấy có nói vêề vấn đề này: Mỗi khi đồng bộ bằng Zune máy sẽ bị lock lại, việc unlock phải thực hiện lại từ đầu.
Không biết có đúng không, vậy thì cách unlock mãi mãi của bác Tom Codon ko hiệu quả lắm.

huydong0164

Mình search trên mạng thì thấy có nói vêề vấn đề này: Mỗi khi đồng bộ bằng Zune máy sẽ bị lock lại, việc unlock phải thực hiện lại từ đầu.
Không biết có đúng không, vậy thì cách unlock mãi mãi của bác Tom Codon ko hiệu quả lắm.

Sao lại có chuyện đó được. Mình sử dụng bình thường từ hôm 12 đến nay có khi nào bị lock đâu?

clarkht

Cac huynh chi giao minh cai lai WM6.5 sau khi da cai WP& vao may HTC HD2. Cam on cac huynh nhieu

tắt máy, giữ phím volume down và phím nguồn để vào bootloader rồi tiến hành up rom như bình thường nhé bác

hoangxshp

Bạn thử bằng cách ko để chế độ tắt màn hình xem sao. lúc trước mình cũng bị vậy, chuyển qua chế đọ màn hình never thi hết không bị nữa.

anhthai

Có bác nào ở HCM đã unlock được HD2_WP7 giúp em cái. Mình đã up và từng unlock được nhưng hôm nay up lại rom thì không thể unlock dù đã làm đủ các bước như hướng dẫn. Mình ở Q6.
Yahoo: thai_qv
0983 410 222

TKs!

khoa840

cho minh hoi sao lam tat ca roi ma khi unlock no lai bao ko ket noi dc voi dt..ma trong zune da nhan dc dt la leo7o

sweetmoon

Lưu ý: để phần market (sau khi đã có code của MS) nhất thiết máy phải đổi tên thành HTC HD7. Cách làm khá đơn giản:
- Dùng touchXplorer đến thư My Documents/My Ringtones tìm file custclear.provxxml
- Copy file đến đến thư mục Windows của Window Phone 7
- Chạy Connection setup của bác Tom.
- Reset máy, kiểm tra about của máy, nếu tên đã đổi thành HTC HD7 là ok.
Khi vào market, market sẽ nhận thêm 1 nhóm app là HTC app nữa. Từ đây các bạn có thể mua, cài ứng dụng vô tư không bị lỗi check info

voiconbt

Thử đủ mọi cách rùi mà không thể nào unlock được,cứ bị lỗi không kết nối cho chevronwp7 ,nản thật :-(

chẳng lẽ giờ cài windows 7 để thử

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

có ai biết ở tphcm có chổ nào nhận unlock wp7 không vậy? chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

ai biết chữa "Microsoft Zune has stopped working" ? thì giúp đỡ tớ với???

anhthai

ai biết chữa "Microsoft Zune has stopped working" ? thì giúp đỡ tớ với???

Thử đủ mọi cách rùi mà không thể nào unlock được,cứ bị lỗi không kết nối cho chevronwp7 ,nản thật :-(

chẳng lẽ giờ cài windows 7 để thử

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

có ai biết ở tphcm có chổ nào nhận unlock wp7 không vậy? chỉ mình với
Làm theo bài link #152 là ok.

nhattuong

Active Member
bạn nào đã unlock thành công xin chỉ thêm với. Mình đã nhận được key active của Tom gần 1 tuần rồi mà loay hoay hoài chưa chạy được tool ChervonWP72.0.
đã cài đi cài lại win xp và win 7 sau đó cẩn thận làm theo các bước hướng dẫn nhưng vãn bó tay. mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

huydong0164

bạn nào đã unlock thành công xin chỉ thêm với. Mình đã nhận được key active của Tom gần 1 tuần rồi mà loay hoay hoài chưa chạy được tool ChervonWP72.0.
đã cài đi cài lại win xp và win 7 sau đó cẩn thận làm theo các bước hướng dẫn nhưng vãn bó tay. mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

Bạn cần nói rõ không chạy như thế nào? nhưng cơ bản bạn cần lưu ý:
1. Đã cài Framework 4, SDK, zune... như hướng dẫn
2. Phải kết nối điện thoại và zune (đã sync được music, picture...)
3. Điện thoại phải mở màn hình (không bị tắt hoặc lock màn hình) nếu bị tắt hoặc khóa thì phải mở lại
4. Chạy nó ở chế độ adminisstrator (win7)

nhattuong

Active Member
1. Đã cài Framework 4, SDK, zune... như hướng dẫn---> bước này ok
2. Phải kết nối điện thoại và zune (đã sync được music, picture...)---> bước này đả kết nối với zun đặt tên máy...vvv...nhưng chưa biết sync music, picture có ok không ?
3. Điện thoại phải mở màn hình (không bị tắt hoặc lock màn hình) nếu bị tắt hoặc khóa thì phải mở lại--->cái này đương nhiên là dt phải luôn luôn mở và ko lock màn hình.
4. Chạy nó ở chế độ adminisstrator (win7)---> mình chạy trên win7 bằng quyền admin không được, cài lại xp chạy cũng ko xong.

huydong0164

1. Đã cài Framework 4, SDK, zune... như hướng dẫn---> bước này ok
2. Phải kết nối điện thoại và zune (đã sync được music, picture...)---> bước này đả kết nối với zun đặt tên máy...vvv...nhưng chưa biết sync music, picture có ok không ?
3. Điện thoại phải mở màn hình (không bị tắt hoặc lock màn hình) nếu bị tắt hoặc khóa thì phải mở lại--->cái này đương nhiên là dt phải luôn luôn mở và ko lock màn hình.
4. Chạy nó ở chế độ adminisstrator (win7)---> mình chạy trên win7 bằng quyền admin không được, cài lại xp chạy cũng ko xong.

Vậy khi bạn chạy ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi gì?
1 vấn đề mà mọi người hay bị sai là khi cài Developkey.cer từ địa chỉ http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip không phải download về máy tính để cài trên máy tính mà nó phải được cài trên WP7 (kết nối qua internet qua wifi hoặc 3G). Nếu bạn cài hoàn toàn đúng các bước trước đó thì gửi lại báo lỗi mới biết được